• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

..cảm ơn 2 bác nhiều ...thế là mình an tâm up rồi..hehee=
Chú ý file Radio không nhất thiết phải đặt tên là RUU_signed.nbh mà bạn có thể đổi tên theo phiên bản Radio đó để sau này đỡ bị úp nhầm. Chỉ có rom mới cần để là RUU_signed.nbh thôi nhé.

minhlc1958

Active Member
à..mình hiểu rồi...à hỏi thêm cái nữa...mình down bản radio đó về rồi...giờ mình copy 2 file LeoCustomRUU.exe vs ruu_signed.nbh đè lên 2 file cùng tên trong bản ROMV71 này chạy có được hông..hay phải up radio riêng cho nó...nếu up riêng thì up trước hay sau vậy bạn ...

Mình góp ý thêm chỗ này nếu như bạn up radio trước mà up rom sau thì khi bạn up bản rom có tích hợp sẵn radio thì nó sẽ thay đi bản radio bạn đã up vậy tốt hơn là bạn nên up radio sau khi up rom. Còn những bản rom không tích hợp radio thì bạn nên up radio trước

Demostone

Hehe...mới vừa up xong xong bản ROM này với Radio :))..thấy máy mượt hơn hẳn...mừng quá...cảm ơn các bác nhiều nhiều...tạm dùng WM vài tuần nữa...sang Android ...lại phiền các bác..hihi

Hehe...mới vừa up xong xong bản ROM này với Radio :))..thấy máy mượt hơn hẳn...mừng quá...cảm ơn các bác nhiều nhiều...tạm dùng WM vài tuần nữa...sang Android ...lại phiền các bác..hihi
Úp rom WM mới chỉ là bước đầu tiên, sau này vọc Android & WP7 thì phức tạp hơn một chút...:D

hoankhiem

Cac bác cho em hỏi, em cầm HTC HD2 của thằng bạn nghịch ngợm thế nào nào nó ra tiếng Ả rập, vào được factory reset rồi nhưng nó vẫn không được, phiền các bác chỉ giáo cho em về Tiếng anh với. Cảm ơn các bác nhiều!

Cac bác cho em hỏi, em cầm HTC HD2 của thằng bạn nghịch ngợm thế nào nào nó ra tiếng Ả rập, vào được factory reset rồi nhưng nó vẫn không được, phiền các bác chỉ giáo cho em về Tiếng anh với. Cảm ơn các bác nhiều!
Bạn đưa máy về Bootloader xem máy đã được HSPL (2.08.HSPL) chưa nhé, nếu đã HSPL rồi thì úp lại rom thôi.

cvulam

Cac bac cho em xin lai cai link voi. die het roi ah. xin loi may em dang bi loi nen khong go tieng viet duoc.

maymomai

Bác dinhtuandung2012 ơi.
Em đang tính nghịch Uprom mà củ chuối quá. Bác hướng dẫn em cái.
Máy em là HD2 512M.
Đã cài lại Android rồi, bây giờ muốn quay về WM6.5 bác ạ
Em mở Boot loader thấy thế này:
PB81100 HX-BC
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
Cotulla HSPL 0x40.
Vậy giờ cứ kết nối với laptop và chạy file Rom được không hay phải làm gì nữa?

Bác dinhtuandung2012 ơi.
Em đang tính nghịch Uprom mà củ chuối quá. Bác hướng dẫn em cái.
Máy em là HD2 512M.
Đã cài lại Android rồi, bây giờ muốn quay về WM6.5 bác ạ
Em mở Boot loader thấy thế này:
PB81100 HX-BC
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
Cotulla HSPL 0x40.
Vậy giờ cứ kết nối với laptop và chạy file Rom được không hay phải làm gì nữa?
Bạn đưa máy về Bootloader, cắm cáp kết nối với laptop khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn úp rom WM bình thường thôi. Nếu muốn ngon hơn thì format bằng Task29 rồi mới úp rom WM nhé.

maymomai

Bạn đưa máy về Bootloader, cắm cáp kết nối với laptop khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn úp rom WM bình thường thôi. Nếu muốn ngon hơn thì format bằng Task29 rồi mới úp rom WM nhé.

Cảm ơn dinhtuandung2012.
Mình làm được rồi. Cơ bản là không biết bản ROM nào ngon lành cho Vinaphone. Mình dùng bản LEO_2.14.709.50CO2 của bác Phạm Quang.
Nói chung là chạy tốt. Cơ bản là làm được rồi nên mai mốt nghịch tiếp.
Cảm ơn nhiều nhé.

trantruongbk

Cảm ơn dinhtuandung2012.
Mình làm được rồi. Cơ bản là không biết bản ROM nào ngon lành cho Vinaphone. Mình dùng bản LEO_2.14.709.50CO2 của bác Phạm Quang.
Nói chung là chạy tốt. Cơ bản là làm được rồi nên mai mốt nghịch tiếp.
Cảm ơn nhiều nhé.
windows phone 7.8 đi bạn . dùng mượt như chưa bào giờ nó mượt

linh2225

Cho em xin ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo) của bác Phạm Quang

cho em xin ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo) của bác Phạm Quang em đang muốn lên 7.8 cho hd2 mà bị lỗi search được bài phải up lên rom này mới được
ai có cho em xin link với tìm cả tối không được rồi hix

PhamQuang

Manager
cho em xin ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo) của bác Phạm Quang em đang muốn lên 7.8 cho hd2 mà bị lỗi search được bài phải up lên rom này mới được
ai có cho em xin link với tìm cả tối không được rồi hix

Sao cứ nhất thiết phải bản V70 vậy??? Tải bản V71 theo link dưới đây dùng tốt hơn bạn ạ:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?95418-hd2-rom-v71-build-282455310-os-314-final#.U2e2_i9Bx7t