• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

longidea

Dear all,
Sau khi tôi up bản V71, tôi thấy phần album không xem được các video cũ.
Không biết có ai bị như vậy không và chỉ tôi cách khắc phục với.
Thanks all

longidea

Dear all,
Sau khi tôi up bản V71, tôi thấy phần album không xem được các video cũ.
Không biết có ai bị như vậy không và chỉ tôi cách khắc phục với.
Thanks all

longidea

Bạn down link này nhé http://www.mediafire.com/?vh5wa080t48hqoj . Đã sửa link bài 1

Chào bạn, tôi đã tải bản V71 của bạn.
Tuy nhiên, trong quá trình dùng tôi thấy một số vấn đề liên quan đến phần Album và video.
Cụ thể: Các video cũ có trong máy không chạy được trong HTC Album.
Đặc biệt là video dạng WMV không thể kích hoạt bằng bất kỳ ứng dụng có sẵn nào.
Bạn có thể chỉ cho tôi cách khắc phục không?
Hoặc bạn có thể cho tôi xin bản V70 để tôi up xem có bị lỗi như vậy không?
Cảm ơn bạn nhiều.
Long

loveblue

Super V.I.P
Phần video bạn có thể sử dụng phần mềm CorePlayer , Không liên quan gì tới Rom đâu bạn àh

longidea

Phần video bạn có thể sử dụng phần mềm CorePlayer , Không liên quan gì tới Rom đâu bạn àh

Cảm ơn bạn đã trả lời.
Vấn đề tôi muốn đề cập ở đây là trước đây tôi dùng chính phần mềm camera của máy để quay clip.
Clip đó vẫn nằm trong album của máy.
Nhưng sau khi up rom V71 thì khi mở album cái clip đó không hiển thị dạng clip mà thành ảnh thubmnail thu thỏ, không chạy được clip.
Vấn đề là ở cái HTC Album.
Bạn có bản V70 không cho tôi xin nhé.
Thanks all.

loveblue

Super V.I.P
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Vấn đề tôi muốn đề cập ở đây là trước đây tôi dùng chính phần mềm camera của máy để quay clip.
Nhưng sau khi up rom V71 thì khi mở album cái clip đó không hiển thị dạng clip mà thành ảnh thubmnail thu thỏ, không chạy được clip.
Thanks all.
V70 lâu rồi mình không còn lưu lại bạn àh !

loveblue

Super V.I.P
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Thanks all.
Up lại cho bạn bản V70 nhé ! http://www.mediafire.com/?futst3fq18ly1ff

Demostone

Các anh em cho ý kiến..dùng bản này tốt hơn hay Nguyên bản tốt hơn nhỉ..máy em TMOUS :)..cái nào ít ngốn Ram hơn....Bản này đã xóa mấy chương trình của thằng TMOUS CHƯA :D

Các anh em cho ý kiến..dùng bản này tốt hơn hay Nguyên bản tốt hơn nhỉ..máy em TMOUS :)..cái nào ít ngốn Ram hơn....Bản này đã xóa mấy chương trình của thằng TMOUS CHƯA :D
Những bản rom cook đã được tối ưu hóa cho máy, giải phóng ram,.. và bỏ các ứng dụng thừa ở các bản Ship Rom.

Demostone

* Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn.
bản radio này có cho TMOUS được ko vậy các bác..hay chỉ dùng cho bản quốc tế thoai...thank

* Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn.
bản radio này có cho TMOUS được ko vậy các bác..hay chỉ dùng cho bản quốc tế thoai...thank
Dùng được cho TMOUS bạn ạ. Bạn chú ý riêng với HD2 TMOUS không được úp Radio < 2.08 đâu nhé, die máy đấy.

Mình down bản Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR) bên này phải ko bạn..sao thấy no gi là HD2-KR vậy..ko thấy có TMOUS...up có sao ko :(...thank
Như mình đã nói ở trên, bạn chỉ cần chú ý không được úp Radio < 2.08 thôi, còn >= 2.08 thì bạn úp vô tư (chú ý máy phải được HSPL mới úp được nhé). Bản Radio này ghi HD2-KR có nghĩa là bản Raddio này được trích từ Ship Rom của HD2 Korea thôi.

Demostone

à..mình hiểu rồi...à hỏi thêm cái nữa...mình down bản radio đó về rồi...giờ mình copy 2 file LeoCustomRUU.exe vs ruu_signed.nbh đè lên 2 file cùng tên trong bản ROMV71 này chạy có được hông..hay phải up radio riêng cho nó...nếu up riêng thì up trước hay sau vậy bạn ...

à..mình hiểu rồi...à hỏi thêm cái nữa...mình down bản radio đó về rồi...giờ mình copy 2 file LeoCustomRUU.exe vs ruu_signed.nbh đè lên 2 file cùng tên trong bản ROMV71 này chạy có được hông..hay phải up radio riêng cho nó...nếu up riêng thì up trước hay sau vậy bạn ...
Bạn copy file LeoCustomRUU.exe sang thư mục chứa file radio .nbh rồi thực hiện úp như úp rom thôi.

AquaSta

Moderator
Bạn up trước Radio trước hay sau khi up rom cũng được, cần HSPL mới up được.
Đặt hai file LeoCustomRUU.exe và ruu_signed.nbh vào cùng một thư mục, chạy file .exe nó sẽ nạp file .nbh vào máy bạn, file radio thực ra cũng là một file ROM (có định dạng .nbh), nó được trích ra từ bản ROM gốc

PhamQuang

Manager