• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

dienluc510

Đã đưa thêm link trên trang đầu: http://www.mediafire.com/?zvtwt2zt2hk843d

Bác Đức Long ơi cho em hỏi tí nhé !?
Hôm qua UP bản V55CO5 của anh PhạmQuang em theo dõi từ tối qua tới giờ thấy ngốn Pin nhanh quá, vậy bản này của anh đã test vấn đề này chưa, em vừa Down về đang xạc pin để Up cho yên tâm, nếu không chạy Task29 mà cứ UP luôn thì có ảnh hưởng gì không?

DucLong

Super V.I.P
Bác Đức Long ơi cho em hỏi tí nhé !?
Hôm qua UP bản V55CO5 của anh PhạmQuang em theo dõi từ tối qua tới giờ thấy ngốn Pin nhanh quá, vậy bản này của anh đã test vấn đề này chưa, em vừa Down về đang xạc pin để Up cho yên tâm, nếu không chạy Task29 mà cứ UP luôn thì có ảnh hưởng gì không?
Bản này tiết kiệm pin khá tốt.
Nếu máy của bạn đã HarSPL rồi thì cứ việc up, lưu ý nếu bạn up rom qua cab nối với PC thì vẫn còn HardSPL. Máy chỉ mất HardSPL khi up bằng thẻ nhớ thôi.
Bạn không nhất thiết chạy Task29 mới up được rom đâu.

takaru

bác DucLong ơi , bác Longnguyen30 chạy đâu mất rồi . lại bỏ topic sang tên đổi chủ thế này . hihihi. rom của bác đúng là rất tuyệt . ổn định và đặc biệt là : NHANH
Cám ơn bác rất nhiều

DucLong

Super V.I.P
bác DucLong ơi , bác Longnguyen30 chạy đâu mất rồi . lại bỏ topic sang tên đổi chủ thế này . hihihi. rom của bác đúng là rất tuyệt . ổn định và đặc biệt là : NHANH
Cám ơn bác rất nhiều
Mình xin phép Ban Điều Hành đổi tên truy cập.
Cảm ơn bạn đã khích lệ.

DucLong

Super V.I.P
Tôi build bản V_45 với build 21915.
Build 21915 này có tốc độ khá nhanh nhưng bị bệnh ngủ như các bạn xài một số bản ROM khác thì biết nên tôi fix lại bản này bằng cách lấy một phần từ build 21914 để trị dứt bệnh này và máy chạy tốt kể cả trên V_44.
- Sử dụng Manila mới 2018 mới nhưng đã fix để tab photo album tự động xoay ngang khi xem hình, chỉnh sửa để dời tab trên manila hiệu quả. Khi các bạn muốn dùng chức năng này thì trượt đến tab cuối cùng trên Manila vào/Peonalize/Home Screen Tabs/
Muốn dời tab nào thì bấm giữ tab đó để dời theo vị trí mình muốn. (cái này khó fix à nha)
- Bản này còn Ram trống rất khá mặc dù tích hợp sẵn khá nhiều softs.

Hình ảnh minh họa:

Tôi sẽ đưa link lên trang đầu trong ít phút nữa.

Lưu ý: Sau khi máy boot vào win đến khi cài đặt ngày, giờ. Các bạn chọn giờ, ngày xong đến phần chọn Thành phố thì nếu ở Việt nam ghi vào là Bangkok (bangkok, hà nội chung múi giờ) thì máy sẽ hiển thị đúng.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Anh Long build ngày càng chắc tay!=D>
Cũng Tàm tạm thôi. Hi:D
Hôm trước anh bận không di offline được nên lỡ dịp gặp gỡ mọi người, tiếc quá!
Còn về ROM không biết sao, số lần download về nhiều lắm mà rất ít có người phản hồi ở thread.

mossrose

Còn về ROM không biết sao, số lần download về nhiều lắm mà rất ít có người phản hồi ở thread.
Cảm ơn bác Long đã cho ra bản có giao diện đẹp, chạy rất mượt, thêm nhiều cái mới so với ROM gốc. Tuy nhiên, bản V44 của bác không hiểu sao hôm qua cài vào máy thỉnh thoảng nó cứ tự động shutdow bác ạ. Bây giờ em thử bản mới (V45) của bác xem sao vậy. Cảm ơn bác nhé.

hoaiphong1986

quá good vế các bản room của a LONG , hic nhưng mỗi ngày 1 bản chắc e lên gặp a dài dài quá a chàng đẹp trai ơi hi hi

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn bác Long đã cho ra bản có giao diện đẹp, chạy rất mượt, thêm nhiều cái mới so với ROM gốc. Tuy nhiên, bản V44 của bác không hiểu sao hôm qua cài vào máy thỉnh thoảng nó cứ tự động shutdow bác ạ. Bây giờ em thử bản mới (V45) của bác xem sao vậy. Cảm ơn bác nhé.
Tôi có thấy ai bị lỗi tự động shutdow như máy bạn đâu, bạn kiểm tra xem trên thẻ nhớ có cài thêm linux hay android không nhé, nếu có thì delete nó đi.
quá good vế các bản room của a LONG , hic nhưng mỗi ngày 1 bản chắc e lên gặp a dài dài quá a chàng đẹp trai ơi hi hi
Đừng đưa anh lên mây rồi thả xuống nhé. Có dịp đi Sài Gòn thì uống cafe nhé. Theo yêu cầu anh build bản này có các icons như em nói phải không?

nguyenducthang

chú lại có ROM mới rồi. nhanh quá. bản này cháu phải thử xem thế nào. bản này ngoài core mới ra thì có gì khác so với bản V44 không vậy chú? mấy lần rùi mún sang uống nước với chú mà chưa đi được . hì hì

DucLong

Super V.I.P
chú lại có ROM mới rồi. nhanh quá. bản này cháu phải thử xem thế nào. bản này ngoài core mới ra thì có gì khác so với bản V44 không vậy chú? mấy lần rùi mún sang uống nước với chú mà chưa đi được . hì hì
Bản này mình tinh chỉnh lại ROM để nâng RAM và độ ổn định khi chạy ứng dụng.

TranMinhMan

Super V.I.P

Cái này thì xưa giờ vậy a ui! Nói lắm ae đã test Rom mới chịu feedback, còn ko thì ai cũng im im down về xài.:D

mossrose

Bản này mình tinh chỉnh lại ROM để nâng RAM và độ ổn định khi chạy ứng dụng.
Bản V45 ngon và mượt lắm, hơn hẳn bản V44 bác ạ. Em cảm ơn bác nhiều. Mong bác sớm ra thêm những bản mới làm thỏa ước của anh em đam mê WM bác nhé.

DucLong

Super V.I.P
Bản V45 ngon và mượt lắm, hơn hẳn bản V44 bác ạ. Em cảm ơn bác nhiều. Mong bác sớm ra thêm những bản mới làm thỏa ước của anh em đam mê WM bác nhé.
Chân thành cảm ơn những lời khích lệ của bạn.
Tôi có đưa thêm link của 4shared ở trang đầu cho những ai không download được từ megashare.

nguyenducthang

bản này chạy nhanh, mượt, tích hợp nhiều ứng dụng cơ bản, khởi động nhanh. cháu đang up lên mediafire cho các mem khác không down được. thanks chú đã build những bản ROM chất lượng cho các mem khám phá.

hoaiphong1986

Tôi có thấy ai bị lỗi tự động shutdow như máy bạn đâu, bạn kiểm tra xem trên thẻ nhớ có cài thêm linux hay android không nhé, nếu có thì delete nó đi.

Đừng đưa anh lên mây rồi thả xuống nhé. Có dịp đi Sài Gòn thì uống cafe nhé. Theo yêu cầu anh build bản này có các icons như em nói phải không?
ok man thanks a nhiều lắm. tuần sau mình gặp lại tiếp vậy