• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Làm sao để đưa star icon xuống dưới giống như trong window ạ?
Bản ROM này build của com 2 nên nút start nằm ở trên, nếu muốn nút start nằm ở dưới bạn tải bản COM 5 build 23569 ở trang 1 đó.

DucLong

Super V.I.P
Phiên bản V_46:
- Thay manila mới nhất: 2_5_20183025_0
- Photo Album tab tự động xoay như rom ship.
- Giao diện Manila rất đẹp đặc biệt là tab internet đã được fix rất đẹp.
- Khi chạy Android trên ROM này không bị méo tiếng.
- Có thể dịch chuyển vị trí các Tab của Manila theo ý thích của bạn.
- Khi set thời gian lúc máy boot vào win nhớ chọn tên TP là bangkok máy sẽ hiển thị đúng location (bangkok và Hanoi cùng múi giờ)
Còn nữa để các bạn khám phá.

Hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

Phiên bản V_46:
- Thay manila mới nhất: 2_5_20183025_0
- Photo Album tab tự động xoay như rom ship.
- Giao diện Manila rất đẹp đặc biệt là tab internet đã được fix rất đẹp.
- Khi chạy Android trên ROM này không bị méo tiếng.
- Có thể dịch chuyển vị trí các Tab của Manila theo ý thích của bạn.
Còn nữa để các bạn khám phá.
Đang xài bản V45 của bác giờ bác lại ra bản mới rồi. Bản V46 này so với bản V45 có ưu điểm nhiều hơn không bác Long?

DucLong

Super V.I.P
Đang xài bản V45 của bác giờ bác lại ra bản mới rồi. Bản V46 này so với bản V45 có ưu điểm nhiều hơn không bác Long?
-Bạn để ý các tab của manila xem có đẹp hơn không? hì hì
Chắc chắn bản sau phải hơn bản trước rồi.

mossrose

-Bạn để ý các tab của manila xem có đẹp hơn không? hì hì
Chắc chắn bản sau phải hơn bản trước rồi.

Em đã UP bản V46 của bác. Tất cả đều rất ngon, thế nhưng không hiểu sao phần Text (tin nhắn- Text Message) bị trục trặc (Start/Phone/Text): Gửi đến thì nhận được, nhưng gửi đi thì không thể nào mà gửi được bác ạ.

DucLong

Super V.I.P
Em đã UP bản V46 của bác. Tất cả đều rất ngon, thế nhưng không hiểu sao phần Text (tin nhắn- Text Message) bị trục trặc (Start/Phone/Text): Gửi đến thì nhận được, nhưng gửi đi thì không thể nào mà gửi được bác ạ.

Bạn up xong ROM hard reset máy lại cho ổn định. mình đã test tin nhắn rồi, mới thử lại 03 tin nhắn cho người quen đều nhận được cả. nhớ kiểm tra hôm nay cuối tháng đã đóng tiền thuê bao chưa nhé, nhà mạng họ chặn cuộc gọi hay tin nhắn đi.

roseghost

bản rom cook v56 sys 21915 của bác Quang mình up thì bị hiện tượng ngủ đông , bản này ko biết có bị ko . ROM cua bạn cook đẹp ghê . Thanks .

DucLong

Super V.I.P
bản rom cook v56 sys 21915 của bác Quang mình up thì bị hiện tượng ngủ đông , bản này ko biết có bị ko . ROM cua bạn cook đẹp ghê . Thanks .

Lỗi ngủ đông mình đã fix ngay từ bản V_44 nên chắc chắn bản này không bị rồi.

mossrose

Bạn up xong ROM hard reset máy lại cho ổn định. mình đã test tin nhắn rồi, mới thử lại 03 tin nhắn cho người quen đều nhận được cả. nhớ kiểm tra hôm nay cuối tháng đã đóng tiền thuê bao chưa nhé, nhà mạng họ chặn cuộc gọi hay tin nhắn đi.
Em cảm ơn bác. Chỉ gửi được tin nhắn đi khi box Message nằm ở màn hình chính (HomeScreen Tabs) thôi bác ạ. Còn khi sử dụng Text message ở bên trong (Start/Phone/Text/Text message) soạn tin thì không gửi đi được. Nếu cứ sử dụng Message ở box message nằm ở màn hình chính (HomeScreen Tabs) để đọc và nhắn tin thì dễ bị người khác đọc tin lắm. Em bao giờ cũng đóng xiền từ ngày 20 hàng tháng bác ạ. Cảm ơn bác đã nhắc nhở

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

Em cảm ơn bác. Chỉ gửi được tin nhắn đi khi box Message nằm ở màn hình chính (HomeScreen Tabs) thôi bác ạ. Còn khi sử dụng Text message ở bên trong (Start/Phone/Text/Text message) soạn tin thì không gửi đi được. Nếu cứ sử dụng Message ở box message nằm ở màn hình chính (HomeScreen Tabs) để đọc và nhắn tin thì dễ bị người khác đọc tin lắm. Em bao giờ cũng đóng xiền từ ngày 20 hàng tháng bác ạ. Cảm ơn bác đã nhắc nhở

Cả phần đồng hồ báo thức cũng không được bác ạ. Em thử cả 2 máy HD2 đều bị dính 2 lỗi trên.
PS: Lần nào UP ROM xong em cũng HR 2 lần bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Cả phần đồng hồ báo thức cũng không được bác ạ. Em thử cả 2 máy HD2 đều bị dính 2 lỗi trên.
PS: Lần nào UP ROM xong em cũng HR 2 lần bác ạ

Bạn phải test kỹ rồi hãy thông báo lỗi, cả hai lỗi bạn nói đều không có. Bây giờ bạn làm thế này nhé.
1/ Bạn hãy sử dụng quicklink để đưa contact ra ngoài, bạn xóa quicklink có sẵn, thêm vào những chức năng bạn hay dùng, giống như hình minh họa tôi add quicklink ở dưới.
-Từ contacts bạn có thể chọn người để gọi hay gửi tin nhắn. khi nhận tin nhắn trên manila, đọc xong bạn vào menu/reply rồi gửi luôn. Tôi đảm bảo với bạn 100% nhận và gửi tin nhắn tốt.
2/ Trước tiên để bảo đảm cho báo thức được chính xác bạn phải lưu ý điều này:
+ giờ trên máy tính phải đúng với giờ của HD2 nếu không khi bạn nối cab giờ trên HD2 sẽ bị sai giờ vì nó sync với PC.
+ Bạn vào start/setting/Sounds&Notifications/Notifications sau đó cài các chế độ cho nhạc chuông, tin nhắn, báo thức (Remider) Khi cài chỗ này bạn nên chọn vào ô nhỏ bên trái Play Sound và Vibrate
+ Từ màn hình Home bạn bấm vào khoảng giữa (Sat, Aug 28 15.00) như hình dưới, lúc này bạn chọn giờ báo thức, chọn xong bấm vào khoảng giữa từ thứ 2 đến CN, bạn chọn ngày có báo thức xong thoát ra
Tôi bảo đảm với bạn 100% báo thức hoạt động tốt.

Tôi biết bạn quên mất hôm nay là thứ 7 nên bạn set không thấy báo là do mặc định báo thức chỉ có từ thứ 2-T6, nên bạn phải chọn thêm T7 và CN.
Đây không phải lỗi do ROM mà do bạn chưa quen dùng đấy thôi.
Hình minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

hoaiphong1986

anh lONG ơi ko biết con hd2 này có up lên win 7 được ko a? thấy trên so hoa nó giới thiệu đẹp quá

DucLong

Super V.I.P
anh lONG ơi ko biết con hd2 này có up lên win 7 được ko a? thấy trên so hoa nó giới thiệu đẹp quá
Hiện nay chỉ có phần mềm giả lập win7 chạy trên HD2 thôi, Một số phiên bản trước đây mình cũng build vào chạy cho vui. Theo một số nguồn tin thì HD2 Tmobile có thể được nâng cấp win7 nhưng phải đến quý 4/2010 mới có.

mossrose

Bạn phải test kỹ rồi hãy thông báo lỗi, cả hai lỗi bạn nói đều không có. Bây giờ bạn làm thế này nhé.
1/ Bạn hãy sử dụng quicklink để đưa contact ra ngoài, bạn xóa quicklink có sẵn, thêm vào những chức năng bạn hay dùng, giống như hình minh họa tôi add quicklink ở dưới.
-Từ contacts bạn có thể chọn người để gọi hay gửi tin nhắn. khi nhận tin nhắn trên manila, đọc xong bạn vào menu/reply rồi gửi luôn. Tôi đảm bảo với bạn 100% nhận và gửi tin nhắn tốt.
2/ Trước tiên để bảo đảm cho báo thức được chính xác bạn phải lưu ý điều này:
+ giờ trên máy tính phải đúng với giờ của HD2 nếu không khi bạn nối cab giờ trên HD2 sẽ bị sai giờ vì nó sync với PC.
+ Bạn vào start/setting/Sounds&Notifications/Notifications sau đó cài các chế độ cho nhạc chuông, tin nhắn, báo thức (Remider) Khi cài chỗ này bạn nên chọn vào ô nhỏ bên trái Play Sound và Vibrate
+ Từ màn hình Home bạn bấm vào khoảng giữa (Sat, Aug 28 15.00) như hình dưới, lúc này bạn chọn giờ báo thức, chọn xong bấm vào khoảng giữa từ thứ 2 đến CN, bạn chọn ngày có báo thức xong thoát ra
Tôi bảo đảm với bạn 100% báo thức hoạt động tốt.

Tôi biết bạn quên mất hôm nay là thứ 7 nên bạn set không thấy báo là do mặc định báo thức chỉ có từ thứ 2-T6, nên bạn phải chọn thêm T7 và CN.
Đây không phải lỗi do ROM mà do bạn chưa quen dùng đấy thôi.
Hình minh họa:
Em cảm ơn bác đã nhiệt tình với AE đam mê cái mới, cái đẹp từ HD2. Em muốn hỏi bác:

1) Phần báo thức, như hướng dẫn của bác em đã làm theo và rất là OK.

2) Tuy nhiên, còn phần nhắn tin để gửi đi từ (Start/Phone/Text/Text message) vẫn chưa được.
Em nói không gửi tin nhắn được trực tiếp từ Text message ở bên trong (Start/Phone/Text/Text message) chứ không phải là từ quicklink bên màn hình chính (Home). Nếu gửi tin nhắn từ quicklink màn hình chính(Home) thì quá là ngon rồi. Em nói không gửi tin nhắn đi được là ở mục Text (Start/Phone/Text/Text message) bên trong cơ. Em cảm ơn bác đã rất nhiệt tình chỉ giáo.

3) Trong mục tin nhắn em thấy có phần cài đặt Password cho tin nhắn. Em đặt mãi không được. Bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em được không?

Phần Tex message (như hình bên dưới đây) không gửi đi được tin nhắn được bác Long ạ:

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Anh Long cho em hỏi ngu một tí là sau khi UP Rom xong, em RS lại máy nhưng vẫn không vào được GPRS và cũng không sử dụng được QuickGPS, em bối rối quá (mặc dù em đã sử dụng Comm Manager mở 3G và Data conection lên rồi) - rất mong anh giúp đỡ !

Chỉnh sửa cuối:

Moclanden

Chào anh Long, Rom của anh build rất đẹp. Tôi cũng đã xài một số bản rom của anh. Nhưng nó vẫn đang còn cái lỗi CHTEditor hơi khó chịu. Sau khi apply là báo lỗi. Nhưng reset lại thì vẫn có hiệu lực. Nhưng quả thực hơi khó chịu. Anh xem có thể sửa giúp được không?

DucLong

Super V.I.P
Anh Long cho em hỏi ngu một tí là sau khi UP Rom xong, em RS lại máy nhưng vẫn không vào được GPRS và cũng không sử dụng được QuickGPS, em bối rối quá (mặc dù em đã sử dụng Comm Manager mở 3G và Data conection lên rồi) - rất mong anh giúp đỡ !
Nếu bạn muốn dùng GPRS thì phải đăng kí với nhà mạng trước bằng cách nhắn tin hay đăng kí trực tiếp trên trang web của nhà mạng. sau khi đăng kí xong là bạn có thể update mọi thứ bình thường. Bạn nên xem thử đây là thời điểm cuối tháng, nếu bạn chưa đóng tiền thuê bao nhà mạng họ cắt tín hiệu đấy.

Chào anh Long, Rom của anh build rất đẹp. Tôi cũng đã xài một số bản rom của anh. Nhưng nó vẫn đang còn cái lỗi CHTEditor hơi khó chịu. Sau khi apply là báo lỗi. Nhưng reset lại thì vẫn có hiệu lực. Nhưng quả thực hơi khó chịu. Anh xem có thể sửa giúp được không?
Đấy thực chất cũng không hẳn là lỗi, fix cái này cũng dễ tuy nhiên khi build ROM mới phải test rất nhiều nên cũng có khi test sót vậy nên mới nhờ đến mọi người để ROM hoàn thiện hơn.

dienluc510

Nếu bạn muốn dùng GPRS thì phải đăng kí với nhà mạng trước bằng cách nhắn tin hay đăng kí trực tiếp trên trang web của nhà mạng. sau khi đăng kí xong là bạn có thể update mọi thứ bình thường. Bạn nên xem thử đây là thời điểm cuối tháng, nếu bạn chưa đóng tiền thuê bao nhà mạng họ cắt tín hiệu đấy.

Đấy thực chất cũng không hẳn là lỗi, fix cái này cũng dễ tuy nhiên khi build ROM mới phải test rất nhiều nên cũng có khi test sót vậy nên mới nhờ đến mọi người để ROM hoàn thiện hơn.

Chào Anh Long !
Em kết cái giao diện quá đẹp của bản này ( V_46_21915), thực sự em đã UP rất nhiều ROM của các anh trên PDAViet thì bản nào cũng vào mạng tốt nhưng không biết tại máy của em hay là lý do gì mà khi UP bản này lên không thể nào kết nối GPRS và GPS được, em đã đăng ký lại, RS máy và cả UP lại ROM nữa mà nó cứ trơ ra thế có đau lòng không cơ chứ?! tháo sim chuyển sang máy khác thì mạng chạy phà phà, bực mình em cài thủ công RS lại thì mạng chạy nhưng khi cài một soft nào đó bắt RS lại máy thì mạng lại không vào được nữa. anh có cách giải thích nào giúp em không ?!