• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Chào Anh Long !
Em kết cái giao diện quá đẹp của bản này ( V_46_21915), thực sự em đã UP rất nhiều ROM của các anh trên PDAViet thì bản nào cũng vào mạng tốt nhưng không biết tại máy của em hay là lý do gì mà khi UP bản này lên không thể nào kết nối GPRS và GPS được, em đã đăng ký lại, RS máy và cả UP lại ROM nữa mà nó cứ trơ ra thế có đau lòng không cơ chứ?! tháo sim chuyển sang máy khác thì mạng chạy phà phà, bực mình em cài thủ công RS lại thì mạng chạy nhưng khi cài một soft nào đó bắt RS lại máy thì mạng lại không vào được nữa. anh có cách giải thích nào giúp em không ?!

Mình cũng không biết nữa, trên máy mình thấy chạy tốt, kể cả một số mem mình cài dùm như HoaiPhong1986 cũng dùng tốt GPRS, GPS vì mem này hay dùng chức năng này (hay đi công tác).
Tối nay mình sẽ up bản mới có một số thay đổi, bạn thử xem nhé.

naikaxu

Anh Long ơi, sao rom này mình dùng giao diện khóa máy của CHTEditor v1.8 thì không hiển thị đồng hồ được, dù đã chỉnh rồi reset lại vẫn vậy à! còn phần hiệu ứng thời tiết e nghĩ nếu để nó có hiệu ứng toàn màn hình thì đẹp hơn nhiều! vài lời góp ý, cảm ơn a nhiều nha

Moclanden

Chào Anh Long !
Em kết cái giao diện quá đẹp của bản này ( V_46_21915), thực sự em đã UP rất nhiều ROM của các anh trên PDAViet thì bản nào cũng vào mạng tốt nhưng không biết tại máy của em hay là lý do gì mà khi UP bản này lên không thể nào kết nối GPRS và GPS được, em đã đăng ký lại, RS máy và cả UP lại ROM nữa mà nó cứ trơ ra thế có đau lòng không cơ chứ?! tháo sim chuyển sang máy khác thì mạng chạy phà phà, bực mình em cài thủ công RS lại thì mạng chạy nhưng khi cài một soft nào đó bắt RS lại máy thì mạng lại không vào được nữa. anh có cách giải thích nào giúp em không ?!

Bạn xem lại phần cấu hình kết nối GPRS của máy bạn thử. Nếu mất thông số thì hiệu chỉnh lại. Chúc thành công.

dienluc510

Download link V_47_21915:
uploading

Xin tham khảo thêm các thông tin về ROM V_47 ở trang 31.

Bản này up tốt cho cả HD2 512 và HD2 1024 Tmobile USA
Để tham khảo thêm chi tiết khi up rom các bạn vào trang 26.

Passwork for all: Dragon

Bác Up lâu thế, em đang đợi ROM bác mà cứ thấy uploading... thôi !

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P

Có rồi đây bạn.
Bản V_47 không có gì thay đổi nhiều:
- Sử dụng Manila 2_5_20183025_0 mới nhất
+ Chỉnh sửa phần nhắn tin.
+ Chỉnh Calenda để khi set location dễ dàng hơn.
+ Chỉnh sửa quicklink có 04 icons.
- Loại bỏ co0kieHomeTab và CHTEditor, đưa giao diện về gần giống defaulf. Ai thích có thể tự cài thêm bằng file cab.

Hình ảnh minh họa:

link để download mình đưa ở trang đầu.

roseghost

Đang down thanks bạn nhé , bản V46 có vẻ hao pin hơn V45 . V46 và V47 giao diện đẹp .

mossrose

Có rồi đây bạn.
Bản V_47 không có gì thay đổi nhiều:
- Sử dụng Manila 2_5_20183025_0 mới nhất
+ Chỉnh sửa phần nhắn tin.
+ Chỉnh Calenda để khi set location dễ dàng hơn.
+ Chỉnh sửa quicklink có 04 icons.
- Loại bỏ co0kieHomeTab và CHTEditor, đưa giao diện về gần giống defaulf. Ai thích có thể tự cài thêm bằng file cab.
Em đã dùng thử bản V47 này của bác bước đầu có ý kiến sau:

- Mọi thứ rất đẹp và mượt. Phần tin nhắn từ quicklink bên màn hình chính vẫn gửi và nhận tốt. Tuy nhiên phần nhắn tin để gửi trực tiếp đi từ (Start/Phone/Text/Text message) chỉ đọc, di chuyển, xóa được tin nhưng không gửi được tin đi (lỗi này giống bản V46) (hình bên dưới).

- Trong mục tin nhắn em thấy có phần cài đặt Password cho tin nhắn. Em đặt mãi không được. Bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em được không?

Phần Tex message (như hình bên dưới đây) không gửi đi được tin nhắn được bác Long ạ:[/SIZE]

[/IMG]

Em cảm ơn bác nhiều.

nguyenducthang

cháu đang xài bản V45. phải up V47 thôi. bản này chú loại bỏ co0kieHomeTab và CHTEditor cháu rất thích. cảm ơn chú nhiều. cháu xài bản V45 thì thấy thoát ứng dụng hơi chậm. ngoài ra không có lỗi gì hết. chắc bản V47 sẽ không có lỗi gì. 1 lần nữa cảm ơn chú

DucLong

Super V.I.P

Em đã dùng thử bản V47 này của bác bước đầu có ý kiến sau:
- Mọi thứ rất đẹp và mượt. Phần tin nhắn từ quicklink bên màn hình chính vẫn gửi và nhận tốt. Tuy nhiên phần nhắn tin để gửi trực tiếp đi từ (Start/Phone/Text/Text message) chỉ đọc, di chuyển, xóa được tin nhưng không gửi được tin đi (lỗi này giống bản V46) (hình bên dưới).
- Trong mục tin nhắn em thấy có phần cài đặt Password cho tin nhắn. Em đặt mãi không được. Bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em được không?
Phần Tex message (như hình bên dưới đây) không gửi đi được tin nhắn được bác Long ạ:[/SIZE]
[/IMG]

Em cảm ơn bác nhiều.

Hình như cái giao diện bạn đưa lên không phải ROM V_47, không biết bạn đang dùng ROM nào?
Mình chỉ sử dụng text để quản lí và xóa tin nhắn cho nhanh thôi vì gửi tin nhắn ở trong đó không đủ chức năng và bất tiện. Bạn nên gửi tin nhắn bằng cách reply ngay tab tin nhắn hay từ contacts.
Riêng set hộp Secure cho tin nhắn thì bạn vào tab tin nhắn/All Messages/Menu/Setting/Password Management ở đây bạn xóa dấu ngay Enable Password Check rồi đặt password. Đặt xong password bạn vào tin nhắn cần dấu tin nhắn nào thì chuyển vào Secure Box, khi muốn vào thì nhập pas rồi mở.
Tuy nhiên bản này set hơi khó, tôi sẽ fix ở bản 47Fix để ai dùng Secure Box có thể dễ dàng sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

Hình như cái giao diện bạn đưa lên không phải ROM V_47, không biết bạn đang dùng ROM nào?
Mình chỉ sử dụng text để quản lí và xóa tin nhắn cho nhanh thôi vì gửi tin nhắn ở trong đó không đủ chức năng và bất tiện. Bạn nên gửi tin nhắn bằng cách reply ngay tab tin nhắn hay từ contacts.
Riêng set hộp Secure cho tin nhắn thì bạn vào tab tin nhắn/All Messages/Menu/Setting/Password Management ở đây bạn xóa dấu ngay Enable Password Check rồi đặt password. Đặt xong password bạn vào tin nhắn cần dấu tin nhắn nào thì chuyển vào Secure Box, khi muốn vào thì nhập pas rồi mở.
Tuy nhiên bản này set hơi khó, tôi sẽ fix ở bản 47Fix để ai dùng Secure Box có thể dễ dàng sử dụng.

Em cảm ơn bác Long!

Em không chụp hình được nên lấy 1 giao diện của bác cũng rất lâu rồi đưa vào làm ví dụ. Em đang dùng ROM V47 bác up tối qua.

Trên HD2 em không bao giờ để mục tin nhắn ở ngoài màn hình chính vì dễ bị người khác đọc tin nên phải xử dụng Text message bên trong thôi. Trường hợp khi có tin nhắn đến mà muốn reply lại cho nhanh thì lại phải vào contact hay Start/Home screen tabs/ để kéo message ra sau đó lại phải xóa quiklin đó để giấu nó vào. Làm như thế thì quả thật là quá bất tiện và mất thời gian bác ạ.

Trước đây Em hay dùng ROM của bác PQ và mới chuyển sang dùng ROM của bác từ bản V45-V47, em thấy tất cả mọi cái em rất thích. Chỉ có điều em không ưng ý đó là phần gửi tin nhắn đó thôi. Em nghĩ, điều này cũng là mong muốn của nhiều người. Em hy vọng, bản Vx tới đây bác bổ sung và hoàn chỉnh thêm những chức năng đó cho HD2.

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Em cảm ơn bác Long!

Em không chụp hình được nên lấy 1 giao diện của bác cũng rất lâu rồi đưa vào làm ví dụ. Em đang dùng ROM V47 bác up tối qua.

Trên HD2 em không bao giờ để mục tin nhắn ở ngoài màn hình chính vì dễ bị người khác đọc tin nên phải xử dụng Text message bên trong thôi. Trường hợp khi có tin nhắn đến mà muốn reply lại cho nhanh thì lại phải vào contact hay Start/Home screen tabs/ để kéo message ra sau đó lại phải xóa quiklin đó để giấu nó vào. Làm như thế thì quả thật là quá bất tiện và mất thời gian bác ạ.

Trước đây Em hay dùng ROM của bác PQ và chỉ mới dùng ROM của bác từ bản V45-V47 tất cả mọi cái em rất thích. Chỉ có điều em không ưng ý đó là phần gửi tin nhắn đó thôi. Em nghĩ, điều này cũng là mong muốn của nhiều người. Em hy vọng, bản Vx tới đây bác bổ sung và hoàn chỉnh thêm những chức năng đó cho HD2.

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn bác!

Khi màn hình home nằm ở trạng thái mặc định, tab thứ 3 là tab tin nhắn, bạn bấm vô đó coi rồi reply là nhanh nhất chứ. Tin nào muốn dấu bạn tạo Secure Box rồi đưa vào (an toàn hiệu quả) Vì trong Tab tin nhắn có Hộp dấu tin nhắn đấy.

naikaxu

hình như bản rom cũ bị lỗi ko sắp xếp tin nhắn theo dạng chat dc, bản v47 này đã khắc phục dc chưa a Long

F

Fatchic

Guest
Vừa up bản Rom 47Fix của Bác Long, làm 1 cuộc gọi thì treo máy luôn.
Khi em khởi động lần đầu tiên, sau khi up rom xong, đến đoạn nhấn nút FINISH thì máy cứ đơ ra, phải mất hơn 1 phút mới hiện lên màn hình HOME bình thường được.
Nguyên nhân treo máy: Do em chưa up Radio lên thì phải, em đoán thế vì ở hướng dẫn Bác Long có Note:
+ UP Radio phiên bản mới 2.08 trở về sau để có chỉ số ram 576MB và không bị treo máy.

Em thấy có thêm một bug nhỏ nữa là khi xem ảnh, để máy xoay ngang như hình mà Bác Long đính kèm. Máy em nó không hiện lên đựoc biểu tượng mũi tên (ở góc phải màn hình) dùng để play slide show. Không biết có ai bị như em ko?

Last edited by a moderator:

mossrose

Khi màn hình home nằm ở trạng thái mặc định, tab thứ 3 là tab tin nhắn, bạn bấm vô đó coi rồi reply là nhanh nhất chứ. Tin nào muốn dấu bạn tạo Secure Box rồi đưa vào (an toàn hiệu quả) Vì trong Tab tin nhắn có Hộp dấu tin nhắn đấy.

Trong các bản ROM của bác, em kết nhất bản V46 vì giao diện của nó rất đẹp, và khi cài bản này vào máy vuốt rất mềm và trơn tru tuy có hơi chậm hơn khi sử dụng các chức năng khác so với bản V47. Hy vọng, bản V48 bác khắc phục được những nhược điểm đó, đồng thời khắc phục luôn cả việc gửi tin nhắn đi được trong phần Start/Phone/Text/Text/Text messge trên nền của V46 thì quá là Ok luôn. Nếu được như vậy, không biết có bản ROM nào hoàn hảo đến thế nữa hay không?:))

Còn một điểm nữa là: Trong 2 mục ở cuối cùng ở sau About phone (Menu/Settings/..../AGPS, ISP, network location service và Personal info management) khi kích vào đó không thấy có tác dụng gì cả bác Long ạ.
Em rất cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Vừa up bản Rom 47Fix của Bác Long, làm 1 cuộc gọi thì treo máy luôn.
Khi em khởi động lần đầu tiên, sau khi up rom xong, đến đoạn nhấn nút FINISH thì máy cứ đơ ra, phải mất hơn 1 phút mới hiện lên màn hình HOME bình thường được.
Nguyên nhân treo máy: Do em chưa up Radio lên thì phải, em đoán thế vì ở hướng dẫn Bác Long có Note:
+ UP Radio phiên bản mới 2.08 trở về sau để có chỉ số ram 576MB và không bị treo máy.

Em thấy có thêm một bug nhỏ nữa là khi xem ảnh, để máy xoay ngang như hình mà Bác Long đính kèm. Máy em nó không hiện lên đựoc biểu tượng mũi tên (ở góc phải màn hình) dùng để play slide show. Không biết có ai bị như em ko?

Trong ROM có cài sẵn chương trình autoinstall nên nếu bạn không dùng chức năng này nó vẫn dò tìm phần mềm để cài đặt một chút, bạn đợi một tí nó lại chạy tiếp. Nếu bạn chưa up radio phù hợp thì tiến hành up. Hiện tại HD2 nếu mua đúng phải dòng dùng ROM ship có màn hình khởi động là chữ Trung Quốc thì mình thấy nó boot chậm hơn dòng HD2 tiếng anh. còn phần Album xoay ngang thì bạn vuốt cho nó chạy.

Trong các bản ROM của bác, em kết nhất bản V46 vì giao diện của nó rất đẹp, và khi cài bản này vào máy vuốt rất mềm và trơn tru tuy có hơi chậm hơn khi sử dụng các chức năng khác so với bản V47. Hy vọng, bản V48 bác khắc phục được những nhược điểm đó, đồng thời khắc phục luôn cả việc gửi tin nhắn đi được trong phần Start/Phone/Text/Text/Text messge trên nền của V46 thì quá là Ok luôn. Nếu được như vậy, không biết có bản ROM nào hoàn hảo đến thế nữa hay không?:))
Còn một điểm nữa là: Trong 2 mục ở cuối cùng ở sau About phone (Menu/Settings/..../AGPS, ISP, network location service và Personal info management) khi kích vào đó không thấy có tác dụng gì cả bác Long ạ.
Em rất cảm ơn bác.
Bạn dùng bản V_47fix xem sao nhé.

mossrose

Em đã up lại bản V47Fix của bác. Bản này em dấu tin nhắn theo hướng dẫn của bác từ màn hình Home được rồi, thế nhưng cứ mỗi lần restart lại máy nó lại hiện ra và vẫn đọc được bình thường, bởi vì đặt Password không có tác dụng gì hết bác ạ.

DucLong

Super V.I.P
hình như bản rom cũ bị lỗi ko sắp xếp tin nhắn theo dạng chat dc, bản v47 này đã khắc phục dc chưa a Long
Bản V_47Fix mình đã chỉnh lại để có thể theo dõi thứ tự tin nhắn bằng số rồi.