• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
trời làm sao mà die máy lại phải thay cả main vậy, up rom mà bị vậy cũng ngại nhỉ
Up rom nếu làm đúng kĩ thuật thì chẳng sao cả. Máy của NguyenDucThang trước đây bị hỏng là hình như up nhầm rom.

Link down bị lỗi rồi a Long ơi
Mình đang đi công tác nên chưa up lên Host khác được nhưng có thể không phải do link mà do nhiều người download quá cũng nên.

DucLong

Super V.I.P
Bác cho em bổ xung một ý nữa với bác Long là khoảng 4 - 5 giờ muốn Update thời tiết và Download GPS thì không được nhưng phải khởi động lại máy chạy èo èo thế có bực không cơ chứ.?
Tôi đi công tác xa, update thời tiết và chạy bản đồ liên lục thấy update vẫn tốt. Bạn xem lại sóng GPRS chỗ bạn ở có bị chập chờn không?

doquocanh

Em ở Sudan, vào link không được, tuyền báo code không đúng, mặc dù mắt tròn mắt dẹt nhìn rất chi là đúng code rồi...
Rapidshare đê đồng chí ơi...

lungtung

bản rom nay của bác phải up radio rồi mới up rom à, hay là cứ up rom vào là nó tự có radio sẵn theo rom, mình đang lò mò hd2 nên chưa rành lắm về phần radio này

DucLong

Super V.I.P
bản rom nay của bác phải up radio rồi mới up rom à, hay là cứ up rom vào là nó tự có radio sẵn theo rom, mình đang lò mò hd2 nên chưa rành lắm về phần radio này
HD2 của bạn hiện nay là loại máy nào. flash size là bao nhiêu? 512 hay 1024 của Tmobile USA.
bạn vào trong Start/Settings/Sytems/Device information/Software information ghi thông số ROM và Radio ra tôi xem thử rồi sẽ tư vấn cho bạn nhé.

DucLong

Super V.I.P
Tôi đang đi công tác ở Vĩnh Long, tranh thủ build bản 49 nhằm chỉnh sửa một số chi tiết cho rom hoạt động tốt hơn:
- Chỉnh sửa phần tin nhắn, bao gồm phần Secure Box.
- Chỉnh cho Manila chạy nhẹ nhàng hơn.
- Chỉnh sửa phần cài đặt location để cài đặt dễ dàng hơn.
Tôi đã kiểm tra update thời tiết và bản đồ sử dụng cả GPRS và wifi đều tốt.
Hình ảnh minh họa:

Tôi sẽ đưa link lên trang đầu trong ít phút nữa.

doquocanh

Bạn ở Sudan à, tôi upload 4shared bạn download được không?
Tôi update thời tiết nơi bạn ở đây:

Chậm kinh, không dùng IDM được, thế mới đau... có rapidshare thì ngon hề hề, có acc mà...

dienluc510

Cảm ơn anh Long ! Rom anh nấu rất nhanh, bản V48 em dùng rất mượt đang down bản này về vọc .
Một lần nữa cảm ơn anh !

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

HD2 của bạn hiện nay là loại máy nào. flash size là bao nhiêu? 512 hay 1024 của Tmobile USA.
bạn vào trong Start/Settings/Sytems/Device information/Software information ghi thông số ROM và Radio ra tôi xem thử rồi sẽ tư vấn cho bạn nhé.
máy Tmobile, flash 1024, mới chạy HSPL lên 2.8 HSLP ban ạ, các thông số khác nguyên bản cũ mềm (mình không nhớ chính xác vì hiện tại không cầm máy )

fogprince

Xin hãy giúp e với sau khi uprom máy dừng lại ở flash screen HTC trắng rồi không vào được nữa. có cách nào khắc phục ko? e đã up lại bằng các rom khác cũng ko ăn thua vẫn bị kẹt ở flash screen. Please helps

nguyenducthang

Xin hãy giúp e với sau khi uprom máy dừng lại ở flash screen HTC trắng rồi không vào được nữa. có cách nào khắc phục ko? e đã up lại bằng các rom khác cũng ko ăn thua vẫn bị kẹt ở flash screen. Please helps

bro up lại radio khác xem thế nào.