• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Em đã up lại bản V47Fix của bác. Bản này em dấu tin nhắn theo hướng dẫn của bác từ màn hình Home được rồi, thế nhưng cứ mỗi lần restart lại máy nó lại hiện ra và vẫn đọc được bình thường, bởi vì đặt Password không có tác dụng gì hết bác ạ.
Tối nay mình sẽ up bản V_48 chắc chắn sẽ giải quyết dứt điểm việc Secure Box cho bạn.

mossrose

Tối nay mình sẽ up bản V_48 chắc chắn sẽ giải quyết dứt điểm việc Secure Box cho bạn.

Bản này, ngoài việc khắc phục Secure Box thì so với bản V47 thế nào hả bác Long ơi?

mossrose

Bản V_48 sẽ chạy nhẹ nhàng hơn đấy, link đã đưa lên trang đầu rồi.

Em cảm ơn bác. Em đang dow xuống. Hok biết up nhiều như vậy có hỏng máy không bác nhỉ. Híc, tuần thay đến mấy lần ROM.

DucLong

Super V.I.P
Em cảm ơn bác. Em đang dow xuống. Hok biết up nhiều như vậy có hỏng máy không bác nhỉ. Híc, tuần thay đến mấy lần ROM.
Mình build ROM nên up ngày cả chục lần có sao đâu miễn là up đúng kĩ thuật thì chẳng sao cả.

mossrose

Bản V_48 sẽ chạy nhẹ nhàng hơn đấy, link đã đưa lên trang đầu rồi.

Bản em này dùng thấy rất mượt bác ạ, chưa thấy có lỗi gì, nó còn ăn đứt cả V-47 và những bản ROM hiện có trên PDAV. Lướt web 1 giờ tiêu thụ hết 10% Pin. Em cảm ơn bác nhé.
PS: Bác cho em hỏi muốn tắt chế độ rung mỗi khi bật khởi động máy HD2 thì làm như thế nào bác nhỉ? Cứ mỗi lần bật lên nó cứ rung bần bật khó chịu quá.

DucLong

Super V.I.P
Bản em này dùng thấy rất mượt bác ạ, chưa thấy có lỗi gì, nó còn ăn đứt cả V-47 và những bản ROM hiện có trên PDAV. Lướt web 1 giờ tiêu thụ hết 10% Pin. Em cảm ơn bác nhé.
PS: Bác cho em hỏi muốn tắt chế độ rung mỗi khi bật khởi động máy HD2 thì làm như thế nào bác nhỉ? Cứ mỗi lần bật lên nó cứ rung bần bật khó chịu quá.
Rung khi khởi động là mặc định của máy báo cho mình biết khi mới up xong hệ điều hành hay khi mình reset lại máy, nếu máy chạy ổn không bị treo thì đâu có bị rung nữa. Bạn thỉnh thoảng đóng bớt các chương trình chạy ngầm trên máy bằng cách bấm nhẹ lên Task ở góc trên bên phải rồi đóng các ứng dụng không còn dùng nữa, như vậy sẽ ít hao pin hơn. máy không bao giờ bị treo. Mình dùng chẳng thấy bao giờ máy bị treo phải reset lại cả.
Việc bỏ rung khi khởi động không khó nhưng khi bỏ đi lại có người yêu cầu thêm vào nên bạn chấp nhận nó nhé.

nguyenducthang

hix. chú ra ROM nhanh quá. đang xài V47 giờ lại có V48. lại up thử và cảm nhận. thanks chú đã build ROM cho các mem

vutaduc

Hix, em sẽ thử chạy rom này của bác, hình như em không có duyên với rom của bác PhamQuang hay sao í, treo máy suốt thôi :((

mossrose

Cho đến lúc này, em phải thừa nhận bản V48 của bác dùng sướng thật, nội dung chất lượng đã ngon rồi lại còn khá đẹp cả về giao diện nữa. Không biết bản V49-50 sẽ còn tuyệt hơn về mọi thứ như thế nào nữa đây. Vẫn tham vọng chờ đợi những bản Vx ở một chất lượng mới về mọi mặt nữa. Thanks bác chủ tác giả nhiều nhiều.

Baltalon

Bác ý up tới ROM Vxx rồi.. :).. cảm ơn bác DucLong rất, rất nhiều ạh ..

nguyenducthang

sau 1 ngày sử dụng bản V48 cháu thấy vài lỗi như sau chú test lại xem có phải như vậy không hay chỉ 1 mình cháu bị.
1: cảm ứng không tốt = bản V47 và hay bị hiện tượng nhảy phím
2: máy thỉnh thoảng bị đen màn hình, chỉ có đèn 5 phím cứng sáng ---> phải chọc reset mới xài được
3: ở tab setting trên manila có 2 dòng cuối cùng không biết để làm gì, và bấm vào thì không được.
4: font chữ ở quick links bị mờ và nhòe, không rõ đẹp = các phiên bản trước
cảm ơn chú nhiều

DucLong

Super V.I.P
sau 1 ngày sử dụng bản V48 cháu thấy vài lỗi như sau chú test lại xem có phải như vậy không hay chỉ 1 mình cháu bị.
2: máy thỉnh thoảng bị đen màn hình, chỉ có đèn 5 phím cứng sáng ---> phải chọc reset mới xài được
3: ở tab setting trên manila có 2 dòng cuối cùng không biết để làm gì, và bấm vào thì không được.
cảm ơn chú nhiều
1/ Cảm ứng cực kì nhạy, vì nó nhạy nên bạn chỉ khẽ chạm là nó có tác dụng rồi. Nhớ là chạm nhẹ thôi sẽ có tác dụng.
2/ Lỗi này có thể do trên thẻ nhớ có cài linux hay android hoặc up rom khác dùng build 21915 chưa fix sau đó up rom này nhưng không hardReset lại. Tháo thẻ nhớ format cho vào lại.
3/ Hai chức năng cuối không cần dùng đến.
4/ Do font chữ hơi nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

cảm ơn chú nhiều

- Cả 2 con HD2 của mình khi Up V48 Test đến nay đúng 1 ngày không thấy lỗi gì hết, dùng rất sướng.
- Đúng như bạn nói là ở Tab Setting trên manila có 2 dòng cuối không có tác dụng thì không sai (bản V47 cũng vậy). Cái này không dùng được theo em bác Long cắt phéng cho nó nhẹ.

nguyenducthang

1/ Cảm ứng cực kì nhạy, vì nó nhạy nên bạn chỉ khẽ chạm là nó có tác dụng rồi. Nhớ là chạm nhẹ thôi sẽ có tác dụng.
2/ Lỗi này có thể do trên thẻ nhớ có cài linux hay android hoặc up rom khác dùng build 21915 chưa fix sau đó up rom này nhưng không hardReset lại. Tháo thẻ nhớ format cho vào lại.
3/ Hai chức năng cuối không cần dùng đến.

dạ. cảm ơn chú. đúng là cháu có up build 21915, nhưng sau khi up ROM cháu đã HR máy, còn trên thẻ nhớ thì lúc trước cháu có cài android nhưng cháu đã xóa và format rồi.
cảm ơn chú nhiều

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

cảm ơn chú nhiều

Bác cho em bổ xung một ý nữa với bác Long là khoảng 4 - 5 giờ muốn Update thời tiết và Download GPS thì không được nhưng phải khởi động lại máy chạy èo èo thế có bực không cơ chứ.?

Moclanden

Không download được

Bác cho em bổ xung một ý nữa với bác Long là khoảng 4 - 5 giờ muốn Update thời tiết và Download GPS thì không được nhưng phải khởi động lại máy chạy èo èo thế có bực không cơ chứ.?

Anh Long xem giúp link download có vấn đề gì không mà không download được.
Hoặc là Megashare bị lỗi rồi. Nhờ anh chuyển qua Mediafire giúp nhé. Cám ơn anh nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

dạ. Chỗ BH thay lại cái board khác, cháu chịu 50% phí la 3 tr2, cháu đã hard reset nhưng cảm úng vẫn không được nhạy cho lắm. hay tại lâu ngày cháu không xài nên như vậy nữa. chủ nhật nếu chú rảnh cháu mời chú đi uống nước nhé. cháu cám ơn chú nhiều :D
trời làm sao mà die máy lại phải thay cả main vậy, up rom mà bị vậy cũng ngại nhỉ