• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_V43A_C5 & V43_C2 (Core 23569-21911) OS 2.13 Android_Dual-Boot(Update 26/7)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình đã load và dùng thử bản V29V5 của bạn. mình có nhận xét như sau. giao diện đẹp, chạy mượt. nhưng hình như mấy bản ROM gần đây của bạn cảm ứng hơi sượng. không được nhạy như mấy bản trước. mình lại quay về dùng V22c2 vậy. bản đó tuy xấu hơn chút nhưng đc cái chạy nhanh và cảm ứng tốt hơn.
Cái này là do OS 2.11 mới đó bạn thật chất các rom cook dựa trên OS 2.11 này cho rom nhẹ nhanh mượt hơn hẳn so với OS2.10 nhiều , không phải do cảm ứng bị sượng đâu lúc bác bạn vút lên vút xuống nó hơi giật đúng k ? cái ày chỉ cần úp rom xong HR lại dùng thời gian là ok

tr3c0nditx2nh

Cái này là do OS 2.11 mới đó bạn thật chất các rom cook dựa trên OS 2.11 này cho rom nhẹ nhanh mượt hơn hẳn so với OS2.10 nhiều , không phải do cảm ứng bị sượng đâu lúc bác bạn vút lên vút xuống nó hơi giật đúng k ? cái ày chỉ cần úp rom xong HR lại dùng thời gian là ok

:D cho mình xin cái hình nền ở bản 29 cái! thấy đẹp mà tìm mãi ko thấy!

ntt2006

Đang sử dụng V29C5, lúc đầu cài vào và HR vẫn bị tình trạng cuộc gọi đến âm thoại bị nhỏ. Sau khi HR thêm 2 lần nửa thì đã OK. Thanh Mod Thoại về bản rom đẹp và mượt.

McQueen

Thật tình mà nói upROM xong không cần phải HR lại đâu Mod ơi, Mod xem lại đi có vấn đề rồi. McQueen up bao nhiêu bản ROM rồi có cần HR gì đâu mà vẫn chạy ok thôi.

tr3c0nditx2nh

nói chung ROM của bạn viết rất hay. từ hôm mua máy đến giờ mình toàn dùng ROM của bạn. nhưng mấy bản OS 2.11 này có khá nhiều lỗi. nếu đc bạn cứ viết trên bản OS 2.10 mình thấy bản đó chạy nhanh và ổn định hơn

myGenio

OS 2.13 có rồi bác sao chưa thấy bác có ý kiến gì, bác chắc bận nhiều việc, anh em mong bản này của bác nhiều, chúc bác mạnh khỏe để ra nhiuề rom cho ae.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
OS 2.13 có rồi bác sao chưa thấy bác có ý kiến gì, bác chắc bận nhiều việc, anh em mong bản này của bác nhiều, chúc bác mạnh khỏe để ra nhiuề rom cho ae.
Hôm nay sẽ đưa và giới thiệu Rom dựa trên OS_2.13 .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã cập nhật V30C5-V31C2 dựa trên OS 2.13 mới
Linkdown V30C5 đã đưa , còn V31C2 đầu giờ nay sẽ có .

myGenio

Thank bác thật nhiều.

p/s quên sau khi HR ko thử Phone xem thế nào , bây giờ thì khó nói,khi có đt gọi đến chuông to, nhưng khi nghe thì nhỏ.cài soft rồi nên ko biết do soft hay so cái gì nữa.ngại HR wá hehehe. bác làm ơn cho em xin bộ theme và icon dc ko ạ/

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Thank bác thật nhiều.

p/s quên sau khi HR ko thử Phone xem thế nào , bây giờ thì khó nói,khi có đt gọi đến chuông to, nhưng khi nghe thì nhỏ.cài soft rồi nên ko biết do soft hay so cái gì nữa.ngại HR wá hehehe. bác làm ơn cho em xin bộ theme và icon dc ko ạ/
Không hiểu máy các bạn bị vấn đề gì , riên máy mình thì khi cook rom xong mình đều tex kĩ đối với phone khi nhận cuộc gọi nghe to và rất rõ ràng ,trước khi úp rom nên sử dụng TASK_29 để làm sạch máy .

ntt2006

Thank bác thật nhiều.

Bạn hãy HR sau khi up rom, mình đã bị tình trạng này, sau khi HR 2 lần liên tiếp thì mới nghe cuôc gọi được, đều bị với V27C2 và V29C5.

nguoiduatin

đã up rom của bác,up xong mọi thứ đều ok duy chỉ có cái wifi nó bị mờ không hiện lên,không tắt cũng không mở được :(

ferrarihl

Tôi đã up test bản V30COM5_23569, up Radio 2.10.50.08_2 , xin đưa nhận xét sau :
1. Ưu điểm :
Giao diện đẹp, ứng dụng chạy mượt và nhanh, nói chung rất hoàn hảo... Very thanks ........
2. Nhược điểm :
Âm lượng gọi thoại quá nhỏ, nếu sử dụng ngoài đường ko thể nghe đối phương đang nói điều ji ( Tai mình đã khám và được chứng nhận ko bị chứng ù tai, lãng tai.... =)) ) ... Mình đã HR trên dưới chục lần nhưng ko có ji khả quan hơn.... Mong MOD giúp đỡ ....... Thanks .......

myGenio

em tưởng mình em bị hóa ra cũng là bệnh chung. em dùng ver28 và 29 ok,đến ver30 thì sau khi up và HR ko để ý phone nên cài hàng đống soft cả autoinstall lẫn cài sau thì dính ngay nghe thoại nhỏ, vừa HR xong chưa cài soft nào thêm thử phone nghe gọi đến và đi ok rõ ràng, để test thử từng soft xem cái nào ko tương thích gây sung đột.

p/s vẫn xin bác bộ theme và icon hình như là của dena thì phải dùng làm dự trữ.nếu có thể.coi mãi bên xda ko thấy đâu giống.

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

em tưởng mình em bị hóa ra cũng là bệnh chung. em dùng ver28 và 29 ok,đến ver30 thì sau khi up và HR ko để ý phone nên cài hàng đống soft cả autoinstall lẫn cài sau thì dính ngay nghe thoại nhỏ, vừa HR xong chưa cài soft nào thêm thử phone nghe gọi đến và đi ok rõ ràng, để test thử từng soft xem cái nào ko tương thích gây sung đột.

p/s vẫn xin bác bộ theme và icon hình như là của dena thì phải dùng làm dự trữ.nếu có thể.coi mãi bên xda ko thấy đâu giống.

Bạn tham khảo link bên dưới tại XDA, cái này thì chỉ là file .png thôi muốn thay đổi thì phải dùng chương trình, nhưng mất thời gian, nếu có file .cab thì tốt hơn(giống DINIK)

File cab

Chỉnh sửa cuối: