• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_V43A_C5 & V43_C2 (Core 23569-21911) OS 2.13 Android_Dual-Boot(Update 26/7)

nguyen_hoang

chương trình clear ram đc tích hợp trong rom bác Quang khá hay :D bác có thể tích hợp trong rom vào bản mới được ko ?
thêm nữa bác có thể cho em cái wallpaper của C5 ko
nhìn đẹp quá mà C2 ko có :p

heroofg

bác Thoai_DakMil có thể cài đặt tab music trong suốt trong hd2 giống như trong rom của bác ancola66. Thanks bác.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bản Rom của bác Thoại sẽ đẹp hơn nửa khi đồng bộ thêm clock, slider, comm và longpressendkey của tác giả antoniomistretta (không phải Dinik)và Marcdu81 bên xda.
Mình gởi file cab cho bạn mong sẽ tích hợp vào bản rom kế tiếp
http://megashare.vnn.vn/download.php?id=4BD7907C5

Đã đưa một số soft vào rom nhìn rất đẹp , đang tes mọi chức năng đều ok nếu bạn nào muốn úp dùng thử thì mới úp lên .

bác Thoai_DakMil có thể cài đặt tab music trong suốt trong hd2 giống như trong rom của bác ancola66. Thanks bác.

Mỗi rom đều có mỗi đặt điểm khác nhau bạn ah , k có rom nào giống rom nào được đâu .

ntt2006

Đã đưa một số soft vào rom nhìn rất đẹp , đang tes mọi chức năng đều ok nếu bạn nào muốn úp dùng thử thì mới úp lên .

Mỗi rom đều có mỗi đặt điểm khác nhau bạn ah , k có rom nào giống rom nào được đâu .

Bạn hãy đưa link cho mình test thử, vì đã cài file comm manager với V35C2 nhưng nó không chạy,ngoài ra mong bác Thoại để lại document tab cho bản manila mới.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bạn hãy đưa link cho mình test thử, vì đã cài file comm manager với V35C2 nhưng nó không chạy,ngoài ra mong bác Thoại để lại document tab cho bản manila mới.
Thật sự Manila mới này không có gì khác so với Manila của TMOS khi đưa vào Rom không đồng bộ , đành quay về sử dụng lại Manila của TMOS cho đồng bộ , mật định của Manila 2.5_2013 này không có tab document và tab Footprints .

Thật sự Manila mới này không có gì khác so với Manila của TMOS khi đưa vào Rom không đồng bộ , đành quay về sử dụng lại Manila của TMOS cho đồng bộ , mật định của Manila 2.5_2013 này không có tab document và tab Footprints .

em thấy ROM V_25 của Mod longnguyen30 vẫn có tab Document và footfrint, Rom cũng chạy manila 2013 mà nhưng chắc không phải của leo nên chắc đưa vào phải sửa nhiều nó mới lên.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
em thấy ROM V_25 của Mod longnguyen30 vẫn có tab Document và footfrint, Rom cũng chạy manila 2013 mà nhưng chắc không phải của leo nên chắc đưa vào phải sửa nhiều nó mới lên.
Thì mình có nói là không đưa thêm vào được đâu , mật định là không có tab Document và footfrint đưa vào thì vẩn đưa vào đượt , nhưng Manila này sẽ không đồng bộ với Leo , thật chất Manila này k có gì hơn chỉ có Core là phiên bản cao hơn thôi cao hơn thôi .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã cập nhật V35B COM2 add thêm một số chỉnh sửa phần HOME của Antonio , quay về sử dụng Manila của TMOS .

heroofg

bác Thoai_DakMil cho em hỏi chút: trong bản rom V34C2 em đổi icon trong start menu-->program nhưng khi đưa ra phần Quick link ở màn hình home thì không hiện giống như icon đã đổi ở phần startmenu mà hiện như icon gốc của bản rom. Bác có thể hướng dẫn em cách làm để hiện icon ở phần Quick link hiện đúng như ở startmenu. em cảm ơn!

pandamiss

bác Thoai_DakMil cho em hỏi chút: trong bản rom V34C2 em đổi icon trong start menu-->program nhưng khi đưa ra phần Quick link ở màn hình home thì không hiện giống như icon đã đổi ở phần startmenu mà hiện như icon gốc của bản rom. Bác có thể hướng dẫn em cách làm để hiện icon ở phần Quick link hiện đúng như ở startmenu. em cảm ơn!

Bạn phải dùng resco file explorer nhé vào phần my device/software/htc/prolaucher xóa hết nhé. rồi reset lại mới đc

pandamiss

đến lượt em thắc mắc bác ơi. sao phần mail em add nick yahoo đc nhưng ko thể add nick gmail đc mặc dù cùng id và pass em lại vào đc bằng opera?

nguyen_hoang

đến lượt em thắc mắc bác ơi. sao phần mail em add nick yahoo đc nhưng ko thể add nick gmail đc mặc dù cùng id và pass em lại vào đc bằng opera?

Mình add vẫn ok
bạn kiểm tra account gmail đã để active pop với stp chưa nhé

bác Thoai_dakmil ơi cho mình hỏi
là khi down attachment trong thư ( khi click vào thì nó ghi là attachments will download next time you connect an receive e-mail) 1 lúc sau (chắc là update) thì cái thư chứa file đó bị deleted khỏi inbox :-?
mình muốn hỏi là cái file attachment đó nó hiện ở đâu (bác để mặc định down về chỗ nào, ngồi tìm mãi không ra :-ss)

Last edited by a moderator:

namtinhcorp2

bản Rom của bác Thoai thường có 1 số lỗi vd như không có nút power off, trong phần chọn quick link thường thiếu biểu tượng hoặc thừa biểu tượng. VD trong bản v35ac5 thừa biểu tượng Getting started... thi thoảng hay bị treo nữa. mong bác khắc phục. Rom của bác nhìn đỗ họa đẹp và bắt mắt em hay up dùng nhưng vẫn tồn tại 1 số lỗi.

nguyen_hoang

power off phím cứng rồi :)) ko có sao được thêm nữa muốn tắt kiểu soft thì cái file cab nhé ko phải lỗi đâu
các biểu tượn bạn bảo thừa là do bạn không dùng thôi chứ đã có chương trình đấy thì phải có quick link để chạy bạn không thích tìm các xoá đi còn kiểu như getting started là mặc định trong rom rồi :-?

namtinhcorp2

ah ý em là cái nút tắt màn hình ấy ko thấy có, có bản có, có bản ko. thừa biểu tượng là em thấy khi mình chon quick link, trong bảng lựa chọn có đến 2 cái Getting stated.thi thoảng em bị treo máy nữa.
em ko hiểu vào co0kie's home tab editor ở mục app dùng để làm gì? bác nào biết chỉ hộ em với.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
ah ý em là cái nút tắt màn hình ấy ko thấy có, có bản có, có bản ko. thừa biểu tượng là em thấy khi mình chon quick link, trong bảng lựa chọn có đến 2 cái Getting stated.thi thoảng em bị treo máy nữa.
em ko hiểu vào co0kie's home tab editor ở mục app dùng để làm gì? bác nào biết chỉ hộ em với.

Tắt màng hình đó là soft POWER OFF bạn có thể cài files cab tại đây . Đúng là khi chọn ICON cho quick link có thừa 1 icon Getting stated nhưng vẩn k có vấn đề gì vì nó chỉ là iocn mà thôi , còn thỉnh thoảng hay bị treo máy thì bạn cần kiểm tra lại đang dùng bản Radio nào cần HR sau khi úp rom riên máy mình từ ngày ra rom chưa một lần biết treo máy .