• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_V43A_C5 & V43_C2 (Core 23569-21911) OS 2.13 Android_Dual-Boot(Update 26/7)

tr3c0nditx2nh

ko có cách nào chỉnh sửa cho tiếng gọi điện to lên à các bác? chứ nghe nho nhỏ như thế thì đi ngoài đường ko thể nghe đc gì!!! ức chế kinh khủng!!
mình đã dùng qua OS 2.10 đến 2.13. các bản ROM có OS 2.10 thi tiếng thoại nghe rất rõ. còn các bản từ 11 đến 13 thì bản nào tiếng thoại cũng nhỏ. không chỉ riêng ROM của bác Thoại mà ROM của các bạn nước ngoài viết cũng bị cái này. ai nghĩ đc cách chỉnh thì chỉ giúp nhá. HR nhiều lần ko ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

ko có cách nào chỉnh sửa cho tiếng gọi điện to lên à các bác? chứ nghe nho nhỏ như thế thì đi ngoài đường ko thể nghe đc gì!!! ức chế kinh khủng!!
mình đã dùng qua OS 2.10 đến 2.13. các bản ROM có OS 2.10 thi tiếng thoại nghe rất rõ. còn các bản từ 11 đến 13 thì bản nào tiếng thoại cũng nhỏ. không chỉ riêng ROM của bác Thoại mà ROM của các bạn nước ngoài viết cũng bị cái này. ai nghĩ đc cách chỉnh thì chỉ giúp nhá. HR nhiều lần ko ăn thua.

Bị xung đột một số soft bác ạ,em cũng bị tiếng nhỏ,nhưng sau khi HR chưa cài soft nào tiếng to,sau khi cài thêm mtừng soft để check thì thấy có những soft sau bt: các bàn phím vn,Nga-rescoexploer,CorePlayer,mdict,...khoảng 10 soft .hình như Phuongdonglịch bị tiếng nhỏ thì phải ít nhất là trên máy em.các bác tự test nha.

tr3c0nditx2nh

Bị xung đột một số soft bác ạ,em cũng bị tiếng nhỏ,nhưng sau khi HR chưa cài soft nào tiếng to,sau khi cài thêm mtừng soft để check thì thấy có những soft sau bt: các bàn phím vn,Nga-rescoexploer,CorePlayer,mdict,...khoảng 10 soft .hình như Phuongdonglịch bị tiếng nhỏ thì phải ít nhất là trên máy em.các bác tự test nha.

hình như có cách chỉnh trong registry mà mình không biết.ai biết thì viết bài chỉ với!!!

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Không hiểu sao trên máy các bạn lại gặp vấn đề này , còn máy mình thì nghe gọi vẩn bình thường âm thanh to rõ , đã thử tex các rom của chú Quang , ancola vẩn như nhau .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Update V31 19/05 , V31 có tích hợp Co0kie HomeTab v1.7.1 và CHTEditor v1.7. cùng một số soft mới .
Trước khi úp Rom mới các bạn dùng TASK29 để làm sạch máy , như vậy Rom sẽ chạy mượt và ổn hơn tham khảo tại đây
1.2

caothanhhai

Bác Thoại ơi, làm sao để có thanh Softkey Bar cho Com2 nổi lên như bản V32 của bác
Bác chia sẻ được không
Thanks

asia_anh888

help...V30 ko d0wn dc bác ơi, ljnk ko bị hư ma down nửa chừng là bị gián đoạn ak, đã thử nhìu lần & nhìu nơi rồi, hình như là sever kủa 4shared có vấn đề òy. bác up bên mediafire dy. thak bác nhìu nhen.

pandamiss

Ko phải do soft nữa rồi. Mình thì dùng tất cả các bản rom khác nhau, các radio khác nhau cài đủ mọi soft kể cả phương đông lịch nhưng chưa bao giờ bị coi là tiếng thoại nhỏ. Lúc nào mình cũng phải giảm âm thoại gần hết cỡ chứ ko nó cứ oang oang ra ý

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã cập nhật V34 với Build COM2 21904 .
Với phiên bản này rom chạy mượt và nhẹ , V34 với nhiều sự thay đổi mới .

nguyen_hoang

thanks bác Thoai_DakMil
cho hỏi là nếu không có thẻ nhớ thì up rom có bình thường
và khi chạy chương trình có bị sao ko
vì sợ có 1 số bác để cach ra thẻ ;) mà thẻ nhớ chưa đc gửi đến muốn thử rom bác quá ;)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
thanks bác Thoai_DakMil
cho hỏi là nếu không có thẻ nhớ thì up rom có bình thường
và khi chạy chương trình có bị sao ko
vì sợ có 1 số bác để cach ra thẻ ;) mà thẻ nhớ chưa đc gửi đến muốn thử rom bác quá ;)
Nếu máy bạn đã được HSPL , không có thể nhớ thì vẩn úp rom qua PC và dùng bình thường không vấn đề gì .

hunter_tht

Các Mod bây giờ chỉ build rom cho HD2 hay sao ý nhỉ. Ko có tiền để nâng lên HD2 đành ngậm ngùi với HD1 vậy???:(:(:(

nguyen_hoang

ứng dụng myphone toàn bị hiện lỗi unable connect to server :-?
mà trước đấy mình vẫn dùng bình thường last update là cùng ngày
đã thử đổi radio vẫn vậy :-@

sau đó mình dùng market place download phiên bản mới về thì lại chạy như bình thường, mong rằng có update bản sau bác Thoai_DakMil tích hợp luôn version mới ;) :D thanks bác nhiều

rom bác bắt mắt và đẹp lắm

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_hoang

thêm nữa quả thêm của com5 của bác hơi bị đẹp đấy
sao ko tích hợp cho cả com2 nhỉ :D
(cái hình bong bóng) bác có thể cho em xin file tải về ko

forelli

Thank you for updating the ROM!!!:D =D> and thanks for the additional icons you put in the Rom (Coreplayer...) you rock! \-/

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

3 biểu tượng màn hình lock
ko hoạt động hả bác :-?

Chì là demo thôi bạn không có sử dụng được, chỉ có thể làm là thêm 1 biểu tượng là hình của user vào cho đẹp mà thôi, bạn hãy tao hình với kích thước 119*119 pixel vào save với tên user.png rồi copy vào thư mục window\lockscreen reset lại là ok.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cập nhật V35A&V35C2_21905 , với Manila 2.5.20132227.0
V35A&V35 Moại chức năng hoạt động tốt , nghe gọi to rõ ràng .

Link Update.................

nguyen_hoang

Chì là demo thôi bạn không có sử dụng được, chỉ có thể làm là thêm 1 biểu tượng là hình của user vào cho đẹp mà thôi, bạn hãy tao hình với kích thước 119*119 pixel vào save với tên user.png rồi copy vào thư mục window\lockscreen reset lại là ok.

nếu đã là demo có xoá đi được ko nhỉ xoa cả 3 phát đấy đi :)):-/