• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Chienkon88

Trước đây mình đã hack thành công con N76. Sau này nó bị hư mình đi sửa máy và có reset lại. Bây giờ mình cũng dùng cái helloOX cũ (lúc trước mình hack) tại vì mình có lưu nó nhưng sau khi chạy thì nó cứ "applying patches" hoài. Thử lại thì nó vẫn cứ vậy. Có bác nào giúp mình với chứ máy mà không hack thà đem đi dập shop cho rùi.hixhix!!!

nó cứ chạy thế thì bạn chỉ việc ấn hủy là okie rồi đấy .

xong bạn vào rompatcher apply cái installserver .

rồi bạn vào xplore ấn phím 0 tích vào 4 ô đầu tiên nữa là ngon .

rồi cài thoải mái .

chúc vui !

elkun2610

thế là okie rồi đấy .

bạn vào rompatcher apply cái installserver là xong .

rồi bạn vào xplore ấn phím 0 tích vào 4 ô đầu tiên nữa là ngon .

chúc vui !
Đọc cho kỹ đi bạn. nó chạy chưa xong cái HelloOX mà tới giai đoạn applying patches thì nó chạy hoài lấy gì mà rompatches.pó tay

Chienkon88

Đọc cho kỹ đi bạn. nó chạy chưa xong cái HelloOX mà tới giai đoạn applying patches thì nó chạy hoài lấy gì mà rompatches.pó tay

mình cũng bị như bạn thì mới dám nói chứ .

được mà .

mình hack cái hello OX2.04 .

cái applying patches tự mình làm cũng được mà .

nó trong rompatcher chứ ở đâu nữa .

không tin bạn cứ cài các phần mềm khác vào mà xem .

myhang79

Hello OX 2.04 ở đâu vậy bạn? Cho mình link đi. N86 Ver 20 chưa hack được bằng mấy cái Hello kia.

myhang79

Ặc. Hello Ox 2.04 chạy tới install Rootcert đứng ngó tiếp. tèn ten ten. N86 Ver 20

elkun2610

mình cũng bị như bạn thì mới dám nói chứ .

được mà .

mình hack cái hello OX2.04 .

cái applying patches tự mình làm cũng được mà .

nó trong rompatcher chứ ở đâu nữa .

không tin bạn cứ cài các phần mềm khác vào mà xem .

Toàn là đuôi sisx không àh? mà phải hack trước mới chạy được đuôi sisx mà?

Chienkon88

Ặc. Hello Ox 2.04 chạy tới install Rootcert đứng ngó tiếp. tèn ten ten. N86 Ver 20

bạn chạy lại cái hello đi .

cái này sẽ chạy đến appling patches .

sau đấy bạn làm như cách mình vừa nói trang trước nhé .

elkun2610

trời ạ .

bạn phải sign cái hello trước khi cài chứ .:|

Thì mình sign rùi. lúc trước đã hack được, tự nhiên nay cái hết được. Dùng cái helloOX mình đã sign và hack lúc trước.giờ hết được òy.vậy mới pó tay chứ

huyetthan

Mình ko biết các bạn cài có bị như mình ko? Trước đây mình đã sign hello ox rồi cài. Sau đó nó đứng im luôn. Sau đó mình tìm đc 1 bài hướng dẫn mà mình ko nhớ đc từ trang nào.(Vì đã cầu cứu nhiều nơi nên ko nhớ) Mình vào AppMgr (soft mặc định của đt) vào mục seting. Chỉnh dòng Software installation sang All. Dòng Online cetificater để Off. Rồi chạy Hello OX là OK.

Chắc mọi người ko đọc kỹ phần hướng dẫn của buuphuc. Mình nhớ hình như buuphuc có hướng dẫn chi tiết rồi!

myhang79

bạn chạy lại cái hello đi .

cái này sẽ chạy đến appling patches .

sau đấy bạn làm như cách mình vừa nói trang trước nhé .

Mình chạy lại mấy lần luôn. Nó vẫn cứ trơ trơ ngay đó thôi. Hic, chẳng hiểu sao nữa. Bên trang Symbian chỉ là chuyển cấu hình về Offline. Mình làm theo cũng không xong.

Chienkon88

thấy trên mạng có bài này bằng tiếng anh , nên dịch ra nhiều từ không chuẩn bạn thông cảm nhé :

Nokia N86 firmware V20 & v21 Cuối cùng là Hacked Bởi PNHT

Nokia N86 firmware V20 & v21 Cuối cùng là Hacked Bởi PNHT

Đã nhận một số tin tức tuyệt vời cho Nokia N86 độc giả của chúng tôi. Nokia N86 mini mới nhất của fimware V20 & v21 bây giờ là hackable có nghĩa là bây giờ bạn có thể cài đặt ứng dụng unsigned cho máy của bạn

[Thx Adonix, Steven25 & Szakalit]

Disclaimer:
Làm điều này có nguy cơ bị hack của chính bạn, bạn có thể làm hỏng điện thoại của bạn!

Lần đầu tiên tôi có thể nói rằng điều này là rất khó làm việc cho tất cả các hình thức PNHT guys
Adonix hack này mà không có Bạn sẽ không bao giờ có thể có như vậy BIG THX

HACK này chỉ cho N86 RM-484 v20.115 và v21.006!

Bước 1:

Trước tiên, bạn phải tải tập tin fimware của bạn bằng cách sử dụng navifirm sau đó sao chép tất cả các file về:
"C: \ Program Files \ Common Files \ Nokia \ DataPackage \ Products \ RM-484 \"

Bước 2:

Sau đó, bạn phải tải RM-484_21.006_003_U001.uda.fpsx và sao chép nó vào:
"C: \ Program Files \ Common Files \ Nokia \ DataPackage \ Products \ RM-484 \"
và ghi đè lên.

Bước 3:

From Here Sử dụng Hoặc là Phoenix Hoặc JAF ... Nhưng Phoenix Is More Suggestive.

Sử dụng Phoenix
Chọn Quét Sản phẩm

Chương trình sẽ tìm thấy các thiết bị điện thoại

Chọn Firmware Update

Chọn Rebuild

Chọn OK

Sử dụng JAF
Thiết lập các tùy chọn như trong hình dưới đây:

Và chọn điện thoại của bạn:

Chọn Nokia N97 Mini Với RM-484

JAF sẽ tải các tập tin sao chép vào "C: \ Program Files \ Common Files \ Nokia \ DataPackage \ Products \ RM-555 \"
(Trên bức tranh là RM-504, nhưng nó có được RM-484)

Nếu JAF không phát hiện điện thoại của bạn, af_nok4models.ini tải tập tin từ tập tin đính kèm để cài đặt vị trí của bạn JAF
(Ví dụ --- C: \ Program Files \ ODEON \ JAF).

Bây giờ tắt điện thoại của bạn!! và sau đó bấm vào nút Flash sau đó nhấn nút nguồn
(tôi không giữ nó) trên điện thoại của bạn và JAF sẽ bắt đầu nhấp nháy.

Khi đèn flash sẽ kết thúc khởi động lại điện thoại của bạn. Tải về bản vá lỗi và các tập tin sao chép từ Patches.zip tới "E: \ Patches" và chạy RP +, chọn "Cài đặt Server RP +" và "Open4All RP +" thêm chúng vào tự động và điện thoại của bạn là HACKED !!!!!!!!

ảnh của bước 3 bạn vào đây đọc và down load link nhé .

http://gsm.vn/forum/main/showthread.php/180990-Nokia-N86-Firmware-V20-v21-Is-Finally-Hacked-By-PNHT

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Trời. Đọc tới đâu nghe buồn tới đó. Mê cái Camera nên mới chuyển qua N86. Giờ phải đợi đến khi nào không biết?

Thông tin quá cũ rồi cưng?

Bài của chiencoi là cách Hack bằng J.A.F anh em nào có N86 FW như trên thử mần thử đi hé.

Tham khảo tại ĐÂY!

myhang79

Thông tin quá cũ rồi cưng?

Bài của chiencoi là cách Hack bằng J.A.F anh em nào có N86 FW như trên thử mần thử đi hé.

Tham khảo tại ĐÂY!

Có khi nào làm như vậy rồi nó bị tèn tèn không Thắng? Mất sóng hay khùng khùng chẳnng hạn..

Chienkon88

Có khi nào làm như vậy rồi nó bị tèn tèn không Thắng? Mất sóng hay khùng khùng chẳnng hạn..

bạn hack đi còn chờ gì nữa ? ;;)

mọi người có máy đâu để test chứ . bạn hỏi thế thì pó chân . :D

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.