• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

hduonghn

FW 200 thì tử bản 2.02 thôi. Nếu k được thì phải đợi thôi. Nói thật thì FW 200 chẳng khác gì bản 100 đâu

FW100 Hack bằng helloOx1.03, nhưng bạn cứ test xem khác hay giống với FW200 ko nhé!

hoanghai2908

FW 200 thì tử bản 2.02 thôi. Nếu k được thì phải đợi thôi. Nói thật thì FW 200 chẳng khác gì bản 100 đâu
Theo em nghĩ thì có khác đấy bác ah,bác cứ dùng 2 con tầm 1 tháng là thấy ngay :D

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Theo em nghĩ thì có khác đấy bác ah,bác cứ dùng 2 con tầm 1 tháng là thấy ngay :D

Posted via Mobile Device

Cũng tùy cảm nhận của mỗi người thôi. FW mới tuy có nhiều cải tiến nhưng nhìn chung thì tốc độ không nhanh bằng bản cũ. Mình đã xài cả 2 FW rồi bạn ơi.

hungtdh2006

nản quá. mình không tài nào sign được helloOX các phiên bản. mình đã có file cer và key của máy mình. bạn nào có thời gian thử sign hộ mình được không. mình làm hết cả ngày hôm nay rồi, sign cả trên điện thoại và pc đều không được. số IMEi của mình là: 3563 7602 1222 991. (mod đừng xóa bài của em nhé vì em thấy nản rồi). Thanks

BuuPhucCT

Well-Known Member
nản quá. mình không tài nào sign được helloOX các phiên bản. mình đã có file cer và key của máy mình. bạn nào có thời gian thử sign hộ mình được không. mình làm hết cả ngày hôm nay rồi, sign cả trên điện thoại và pc đều không được. số IMEi của mình là: 3563 7602 1222 991. (mod đừng xóa bài của em nhé vì em thấy nản rồi). Thanks

Bạn cần SIGN bản nào? Mình thử sign dùm cho

hungtdh2006

mình cần hack cho N85. mình mới up firmware bản 30.0.19. mọi chủ diễn đàn có nói là các bản helloOx1.03 hoặc là bản 2.02. mình chưa từng hack thành công lên cũng không biết là bản nào tương thích. thanks bạn nhé.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình cần hack cho N85. mình mới up firmware bản 30.0.19. mọi chủ diễn đàn có nói là các bản helloOx1.03 hoặc là bản 2.02. mình chưa từng hack thành công lên cũng không biết là bản nào tương thích. thanks bạn nhé.

Với các FW mới thì nên xài bản 2.03 thì OK hơn. Mình đã SIGN giùm, bạn test thử xem sao

hungtdh2006

thanks bác nhé, nhưng mà mình vẫn không cài được. file cer và key là mình đã nhờ nhờ lấy dùm trên diễn đàn mà. không hiểu sao nữa, mình vẫn cài được x-plore, hôm nay thử hack bằng cách dùng mapdriver và rompatcher thì mình sign được rompatcher mà không thể sign được mapdriver. chán quá, không hiểu là thế nào

BuuPhucCT

Well-Known Member
thanks bác nhé, nhưng mà mình vẫn không cài được. file cer và key là mình đã nhờ nhờ lấy dùm trên diễn đàn mà. không hiểu sao nữa, mình vẫn cài được x-plore, hôm nay thử hack bằng cách dùng mapdriver và rompatcher thì mình sign được rompatcher mà không thể sign được mapdriver. chán quá, không hiểu là thế nào

Vấn đề rất đơn giản là bạn nên kiểm tra lại IMEI khi bạn xin CER có đúng không vì CER và k3y của bạn rất OK chỉ có điều là có đúng với máy của bạn hay không thôi. Bạn nên xin lại CER mới đi.

hungtdh2006

mình đã xem kỹ lại rồi mà, IMEI của mình là đúng với cái mình nhờ lấy cer mà, mình cũng đã tự xin thêm 1 cái khác ở trên opda rồi nhờ họ sisn luôn mà vẫn không cài được. máy này là do mình mua lại. mình kiểm tra *#06# là ra cái IMai này mà

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình đã xem kỹ lại rồi mà, IMEI của mình là đúng với cái mình nhờ lấy cer mà, mình cũng đã tự xin thêm 1 cái khác ở trên opda rồi nhờ họ sisn luôn mà vẫn không cài được. máy này là do mình mua lại. mình kiểm tra *#06# là ra cái IMai này mà

Nếu vậy thì bó tay rồi. Bạn thử format 4 ngón rồi cài lại xem sao để loại trừ nguyên nhân do PM. Nếu khong được nữa thì nhiều khả năng là lỗi phần cứng.:-?

hungtdh2006

format 4 ngón là như thế nào vậy bạn. mình vừa mới up firmware sang nay xong. bó tay với em nó.

MinhThang

Manager
format 4 ngón là như thế nào vậy bạn. mình vừa mới up firmware sang nay xong. bó tay với em nó.

Tắt hẳn nguồn, lấy thẻ nhớ ra bạn dùng lệnh: * + 3 + call + nguồn bấm và giữ 4 phím đó đến khi nào có hình khởi động 2 bàn tay thì thả ra và làm theo yêu cầu của máy.

hungtdh2006

Thanks, nhân tiện mình nghi ngờ số IMEI của mình là không đúng, bạn có biết có phần mềm nào đọc được số IMEI original không. vì mình không thể sign phần mềm được theo số IMEI này

KenVy

Muốn hack con N95 8g mà gà mờ quá, bạn nào hack N95 8g FW 31.00.15 rồi thì cho mình biết kết quả cái nha, xin cám ơn!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Muốn hack con N95 8g mà gà mờ quá, bạn nào hack N95 8g FW 31.00.15 rồi thì cho mình biết kết quả cái nha, xin cám ơn!

N95 thì xài bản Hello_OX 1.03 xem sao, nếu không được thì xài bản 2.0 là OK. N95 nhiều người hack được lắm rồi bạn:)

KenVy

N95 thì xài bản Hello_OX 1.03 xem sao, nếu không được thì xài bản 2.0 là OK. N95 nhiều người hack được lắm rồi bạn:)

Đang chờ cer đây, để có cer rồi thử xem sao nhưng của mình là N95 8g FW 31.0.015 nha, ko bít được ko?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đang chờ cer đây, để có cer rồi thử xem sao nhưng của mình là N95 8g FW 31.0.015 nha, ko bít được ko?

Chỉ cần Sign và cài là OK thôi bạn. Cái N95 8GB cũ lắm rồi chứ có mới mẻ gì đâu mà sợ không hack được. Chỉ có những máy mới ra hay những FW mới quá thì mới khó hack thôi

Status
Không mở trả lời sau này.