• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

crydragon

ko biết đừng nên chỉ linh tinh chứ :|

Xplore bạn chỉnh ngày giờ làm cái j,để nguyên đúng ngày h hiện tại và cài thôi
Đối với bản FW này bạn chỉ cần sign helloOX 2.03 rồi cài để hack trước cho tiện,nhớ vào app.mgr thiết lập lại 2 cái tùy chọn: all & off nhé,lưu ý 1 điều nữa với bản FW này chỉ hack 1 lần nhé,format rồi thì khỏi chơi đó,mất công chạy lại FW.Nếu còn thắc mắc j bạn bấm chữ kí của mình xem hướng dẫn kìa,mình nghĩ bài đó hướng dẫn chi tiết đầy đủ hơn

là sao hả bạn,mình có 4mat lại máy,chả lẻ giờ mình up lại fw sao??thế thì mất thời gian thật :(

crydragon

mình thử up lại fw rồi,vẫn không được bạn à.bạn có biết cách down fw không?mình thử cài Xplorer 1.22 mà nó vẫn báo lỗi.Hết cách rồi. :(

duong_toko

Hjx sao em chạy xong . HelloOX2.v2.02.Unsigned rồi mà vẫn chưa đc anh ơi . làm thế nào bây giờ ạh

duong_toko

nó đã tạo ra phần mềm rompatcher rồi . em vào apply patch open4all và installserverFP2 rồi add to auto rồi mà vẫn ko đc

quynhbao2002

Mình mới mua con E52, máy mình firmware 022.009 sao hack bằng helloOX V2.02-V2.03 thì chạy tới dòng Unpacking file..... thì cứ chạy hoài không chạy tiếp được. Các bác nào đã hack được E52 fimware 022.009 thì chỉ mình với đang rất cần gấp. Thank trước nha./. (Trước kia mình xài N79 thì hack vô tư)

hoanghai2908

là sao hả bạn,mình có 4mat lại máy,chả lẻ giờ mình up lại fw sao??thế thì mất thời gian thật :(

mình thử up lại fw rồi,vẫn không được bạn à.bạn có biết cách down fw không?mình thử cài Xplorer 1.22 mà nó vẫn báo lỗi.Hết cách rồi. :(

Xplore là phần mềm bao h cũng cài được trước tiên,mình đã bảo bạn cài hello 2.03 cho nó chạy là được rồi,bạn ấn vào link ở dưới chữ kí của mình có bài hướg dẫn rất chi tiết (ko tiện dẫn link trực tiếp trên bài viết)

crydragon

con E71 này mình lúc còn v200 với v300 mình hack được hết,không vấn đề gì cả.đến khi up lên v400 tối qua thì nó bị tình trạng này.mấy lần trước chưa hack là mình đã cài được Xplorer rồi,nhưng lần này thì không cài được,nó cứ bào certificate error.còn HelloOX thì mình đã sign rồi mà vẫn không cài được(cer và key mình lấy opda.cn)
đây là cer và key của mình: http://www.mediafire.com/?mqm4mdyww0z
imei là 351940030872420.
con N81 và N95 của mình mình đều hack được hết,nhưng đến khi up con E71 này lên v400 là gặp phải tình trạng này.Ai rành về vụ này chỉ mình với.

crydragon

Ban thử cài x prole 1.35 Từ trang chủ xem có được không http://www.lonelycatgames.com/?app=download

vẫn không cài được bạn à.mình xin nói thêm là con E71 này do người nhà xách tay bên Hàn Quốc về,imei là 351940030872420,code là 0560655,RM-346,khi mình up lên v300 thì vẫn có tiếng Việt,nhưng up lên v400 thì chỉ có tiếng Anh,tiếng Phá với tiếng Hàn thôi.vậy cho mình hỏi là để hack được thì mình có cần change code của máy hay không?mình đã thử mọi cách hack rồi mà vẫn không được?có pro nào chỉ giáo dùm không?có bác có tiệm di động ở SG không?giúp mình với.:(

hoanghai2908

con E71 này mình lúc còn v200 với v300 mình hack được hết,không vấn đề gì cả.đến khi up lên v400 tối qua thì nó bị tình trạng này.mấy lần trước chưa hack là mình đã cài được Xplorer rồi,nhưng lần này thì không cài được,nó cứ bào certificate error.còn HelloOX thì mình đã sign rồi mà vẫn không cài được(cer và key mình lấy opda.cn)
đây là cer và key của mình: http://www.mediafire.com/?mqm4mdyww0z
imei là 351940030872420.
con N81 và N95 của mình mình đều hack được hết,nhưng đến khi up con E71 này lên v400 là gặp phải tình trạng này.Ai rành về vụ này chỉ mình với.

ko được nữa thì đành chịu nha :)

crydragon

ko được nữa thì đành chịu nha :)

thx bạn nha,mình vẫn không hack được.anh em cho hỏi là ở SG thì mình có thể đem tới đâu để kiểm tra nguyên nhân vậy(trừ Nokia Cảe)?hay anh em nào chỉ giáo giúp mình với :D

judash

mình cũng đang xài E71 mình dùng hello2.03 để hack nhưng đến lúc unpacking file thì ko chạy nữa máy mình dùng V400 xách tay Ả rập về :D

Status
Không mở trả lời sau này.