• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
hix mình kiểm tra IMEL của mình đi đi lại lại đến 2 lần roài hix. Thank bạn để mình kiểm tra coi hix.
ơ được roài. bác hay thế. yêu bác quá cho mình hun cái :p yêu bác Korijo quá :p
cho mình hỏi luôn bạn Sign bằng "Cer & Key" nào vậy có thể bật mí tí không hoặc bạn có thể chỉ mình bạn Sign bằng PM nào hông :p:p:p:p

Link này nè, bạn đọc rồi mà: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ủa-Symbian-thế-hệ-mới-cần-đọc-để-hiểu!
Mình sign hello2.01 cho bạn (như bài 1 đã ghi, fw này hack bằng cái này), file cer và k3y lấy từ OPDA (lấy nhanh vì bạn đã đăng ký rồi), mình rename tên cer và k3y chỉ còn thành opda.cer và opda.k3y, dùng Binsign rồi up cho bạn thôi.

vonguyentan

Anh em giúp đở với!!!! dành dụm lâu lắm mới lụm được em 95 - 8G mà giờ ko sao cài ứng dụng được! cũng đã nghiên cứu hack phone nhiều mà không thành công!Thấy mấy anh ở đây chỉ em ham wa mà không sao cài được HelloOx...! Anh em giúp em signed trước cái helloOx nhé! rồi mấy cái sau từ từ em tìm hiểu thêm!!!Thanks....Mà em nghe nói có thề dùng PC hack nữa đúng không mấy anh nhân tiện mấy anh cho em xin luôn file Cer và Key luôn để dùng lâu dài luôn!!!
N95 - 8G
FW: V31.0.015
IMEI: 351959030685145
Thanks rất nhiều nhiều nhiều nhiều nhiều nhiều...............

Kojiro

Super V.I.P
Anh em giúp đở với!!!! dành dụm lâu lắm mới lụm được em 95 - 8G mà giờ ko sao cài ứng dụng được! cũng đã nghiên cứu hack phone nhiều mà không thành công!Thấy mấy anh ở đây chỉ em ham wa mà không sao cài được HelloOx...! Anh em giúp em signed trước cái helloOx nhé! rồi mấy cái sau từ từ em tìm hiểu thêm!!!Thanks....Mà em nghe nói có thề dùng PC hack nữa đúng không mấy anh nhân tiện mấy anh cho em xin luôn file Cer và Key luôn để dùng lâu dài luôn!!!
N95 - 8G
FW: V31.0.015
IMEI: 351959030685145
Thanks rất nhiều nhiều nhiều nhiều nhiều nhiều...............

Vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ủa-Symbian-thế-hệ-mới-cần-đọc-để-hiểu
Đọc và làm theo tất cả các bước là ok, tự mình làm nó mới có cảm giá bạn à :) Chúc bạn may mắn!

Alexandria

đúng là fw này hack được nhưng không hiểu tại sao một số máy không thể dùng hellox để hack được ( em bị mấy chú rồi ), phải dùng cách thủ công bác à.

Đúng rồi pác, em trước đây dùng HelloOX2 là được, nhưng giờ thử cái nào cũng không được. Cứ unpacking files hoài mà ko ra cái gì. Còn dùng 1.03--1.05 thì nó cứ applying patches... em đã cancel rồi làm lại vẫn ko được. Hack thủ công pác chỉ em với ạ?

poison071089

E71 FW400 hack được mà,mình hack bình thường bằng helloOX2.01,2,hoặc 2.03, nếu format 4 ngón rùi thì up lại bằng NSU rồi hack là đc.
Lưu ý: nếu up xong mà ko hack đc,thì xóa bản hello rồi cài bản khác là đảm bảo hack đc!

Gelrazer

Hell0x 2.01 mình cũng ko hacked đc con 5630 nữa.FW v4 nhé.Unpacking files mãi mà ko thấy gì.

AndyCuong

Supper Moderators
Sao tui hack bằng hello OX 2.0 cho nokia E63 FW 400.hack xong ko có modo,nhưng vẫn chạy bình thường

bạn muốn biết có hack thành công không thì bạn kiếm phần mềm nào UNSIGN cài vào máy được vậy là ok .

onelove27

cac anh cho em hỏi thêm là em đã hack đc FW 400 của E71 em up FW bằng phoenix.bây giờ em fomat 4 ngón thì có phải hack lại ko anh.e thấy mấy người bảo là nếu up FW off mà fomat lại máy thì ko hack dc nữa

ngoanrazor

Well-Known Member
Format là làm máy lại như mới nên fải hack lại bn ah,mà e71 đâu có bị nokia vá lỗi đâu nên hack bình thườg với helloox2

hero_of_IT

Mình dùng E71 FW 400 hôm qua tới giờ mò cùng đường cũng không được. Srr diễn đàn nha, mình cũng không biết sao, dùng cái HelloOX2 2.03 của chỗ khác về sign thì hack ngon lành. Còn của diễn đàn thì không đc :| . Bạn nào cần thì download ở đây nhé. (Direct link từ mediafire)

MinhThang

Manager
Mình dùng E71 FW 400 hôm qua tới giờ mò cùng đường cũng không được. Srr diễn đàn nha, mình cũng không biết sao, dùng cái HelloOX2 2.03 của chỗ khác về sign thì hack ngon lành. Còn của diễn đàn thì không đc :| . Bạn nào cần thì download ở đây nhé. (Direct link từ mediafire)

Mình vừa Check xem cái HelloOX của Topic này là bản Mod bạn à, chúc mừng bạn nhé.:)

Status
Không mở trả lời sau này.