• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tượng: Diamond hay bị khởi động lại và bật không lên

anonymousX

Chào các cao thủ,

Mình vừa mua một con HTC Touch Diamond tại H-Nam Mobile (Trần Quang Khải), hình như là của Vodafone (tại thấy hộp có logo của Vodafone).

Không hiểu sao con này rất hay bị khởi động lại. Và khá chậm. Lỗi này là do ROM hay do phần cứng? Có cao thủ nào chỉ cách khắc phục xin chân thành cảm ơn.
:((

DucLong

Super V.I.P
nếu bạn mới mua thì nên đưa đến cửa hàng cho họ bảo hành. (nếu máy chạy chậm thì khả năng do bản rom kém).

anonymousX

phần khởi động lại có thể do bản ROM hoặc kẹt nút reset cũng ko chừng!

Nút Reset không phải bị kẹt vì không phải mở lên là bị kẹt. Mà nhiều lúc đang gọi điện thoại thì bị khởi động lại.

nếu bạn mới mua thì nên đưa đến cửa hàng cho họ bảo hành. (nếu máy chạy chậm thì khả năng do bản rom kém).
Hiện tại mình đang chạy ROM down trên HTC website. HTC_WWE_2.03.405.3_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23 Các cao thủ có bản ROM nào ổn định thì cho mình lời khuyên nhé.

HuynhThanh

Hiện tại mình đang chạy ROM down trên HTC website. HTC_WWE_2.03.405.3_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23 Các cao thủ có bản ROM nào ổn định thì cho mình lời khuyên nhé.[/QUOTE]

Bạn muốn tìm các bản rom chuẩn thì bạn vào topic rom cho Diamond tìm úp các bản rom cook, rồi test xem bản nào ok! Nên úp các bản W.M6.1 trước nhé! Vì hiện nay dù sao 6.1 vẫn chuẩn hơn các bản 6.5! Nhớ chạy HardSPL trước nhé, bước này rất quan trọng đấy!

rockone1909

Nút Reset không phải bị kẹt vì không phải mở lên là bị kẹt. Mà nhiều lúc đang gọi điện thoại thì bị khởi động lại.

Hiện tại mình đang chạy ROM down trên HTC website. HTC_WWE_2.03.405.3_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23 Các cao thủ có bản ROM nào ổn định thì cho mình lời khuyên nhé.

hiện tại bản rom bạn đang dùng là rom mới nhất, hình như cũng là chính HTC rồi, nếu hay bị reset thì bạn nên HR lại 1 lần, test khi chưa cài gì cả, có thể máy bạn bị xung đột, mà cũng có thể máy bị phần nguồn, test đi bạn ạ, mang ra cửa hàng cho chắc

anonymousX

hiện tại bản rom bạn đang dùng là rom mới nhất, hình như cũng là chính HTC rồi, nếu hay bị reset thì bạn nên HR lại 1 lần, test khi chưa cài gì cả, có thể máy bạn bị xung đột, mà cũng có thể máy bị phần nguồn, test đi bạn ạ, mang ra cửa hàng cho chắc

Mình đã HR rồi cũng không được. Đem ra cửa hàng nó không chịu đổi mới mà đòi để lại test. Nó kêu là do lỗi pin. Xin hỏi có thể là do pin không? Nếu do pin thì ở đâu bán pin tốt ạ?

thekhoa202302

Mình đã HR rồi cũng không được. Đem ra cửa hàng nó không chịu đổi mới mà đòi để lại test. Nó kêu là do lỗi pin. Xin hỏi có thể là do pin không? Nếu do pin thì ở đâu bán pin tốt ạ?

SAo lại phải mua bin mới trong khi hạng bảo hành vẫn còn?:mad:)

Nếu bạn chưa rành về UP ROM thì nên đọc kĩ các HD trong Đ nhé!

vào đây để lấy ROM gốc và xem HD up nè!=))

huysmall

Ko loại trừ khả năng do pin. Nếu trong thời hạn bảo hành thì bro nên mang đến Hnam để họ test xem sao. Nếu do pin thì bro có quyền đòi hỏi đổi pin khác chứ hoặc yêu cầu bảo hành máy.

anonymousX

Rom 6.1 v5 tương đối ổn định đây!!

Tham khảo ở đây!

Note: Nên HardSPL xong mới Up Rom Build, và để đọc được báo tiếng Việt nên tham khảo cài fonts Việt Nam....!

Cảm ơn anh. Máy này đã HardSPL ở H-Nam rồi. Con này mình thấy hộp ghi là hàng Vodafone. Để mình up lại ROM này xem sao.

Còn về lỗi pin đã được loại trừ. Mình vừa mua cục pin chính hãng HTC của bro huysmall. Để kiểm tra tiếp xem sao. Có gì mong các huynh chỉ giáo thêm.

anonymousX

Hic hic. Kiểm tra kỹ chắc chắn đã HardSPL-Olinex 1.40 rồi. Up các kiểu ROM khác nhau từ ROM official của HTC đến các ROM của pdaviet và xda-developer vẫn bị tình trạng auto reset.

Các bác nào biết lý do tại sao không phải do pin, không phải do ROM mà bị autorestart ko ạ? Ai biết chỗ nào kiểm tra và sửa uy tín chỉ mình với.

buichu

mình đã kiểm tra cách up rom trực tiếp trên máy tính và cách up rom từ điện thoại là khác nhau đấy. bạn phải up rom trực tiếp trên máy tính thì mới khắc phục được vấn đề này. bạn thử làm như thế xem thế nào nhé.

archvuong

Hic hic. Kiểm tra kỹ chắc chắn đã HardSPL-Olinex 1.40 rồi. Up các kiểu ROM khác nhau từ ROM official của HTC đến các ROM của pdaviet và xda-developer vẫn bị tình trạng auto reset.

Các bác nào biết lý do tại sao không phải do pin, không phải do ROM mà bị autorestart ko ạ? Ai biết chỗ nào kiểm tra và sửa uy tín chỉ mình với.

Đem qua HNam cũg vậy thôi pác ơi. (tụi nó bán máy thôi ==> cũg gà??? đem qua đó bh chán lắm thấy kg có trách nhiệm gì hết trơn). Cái này chắc là lỗi tương thích rom rồi. Chịu khó up vài bản rom khác nhau thử. Còn kg bác đem ra Hồng Quang 326 đường 3 tháng 2, phường 12, Quận 10 (nếu ở HCM). Còn kg đưa e làm thí nghiệm. Hehe :)):))=))

buichu

bác cứ nghiên cứu kỹ tình huống này có gì post lên đây cho anh em tham khảo nhé. Máy của e cũng bị tình trạng hay khởi động lại, up rất nhiều rom rồi nhưng bản chuẩn có lẽ là bản Kama V3 nó sẽ khắc phục được 90% đồng nghĩa là thỉnh thoảng nó mới bị restart chứ ko bị thường xuyên như trước. mình đang săn tìm bộ rom chuẩn mà chưa có.

tinhtinh86

máy bị lỗi rồi bạn ah...mấy cửa hàng bán hàng xách tay tại Việt Nam có cửa hàng nào đủ trình độ để tự bảo hành đâu (nó luôn tìm cách để ko phải bảo hành...HNamMobile hả buôn bán láo quá trời mà ko hiểu sao được nhiều anh em PR quá mình bị 1 lần rồi tránh xa luôn).

vuive79

HTC TOUCH DIAMOND khởi động được?

Nhờ các bác hướng dẩn dùm, máy của mình đang sử dụng bình thường tự nhiên tắt máy không khởi động lại được, dù đã thay pin khác, reset và hard reset cũng không được.
Cám ơn các bác trước nha.:(

quangvinh83hp

Bạn thử cắm Cable xem USB còn nhận ko? Nếu nhận thì sạc đầy Pin vào Up Rom lại nhé. Còn ko thì... xin chia bùn vậy. Mang ra cửa hàng nào Uy tín hoặc Bảo Hành bảo người ta xem lại cho.

saga2111asia

Em vs thằng bạn em dùng Diamond, máy đứa bạn em cũng bị thế bác ạ, thay pin của em vào cũng không lên được. Pin nó vẫn bình thường, kiểu này chắc die máy phải gửi bảo hành thôi bác

onlyPPC

Em vs thằng bạn em dùng Diamond, máy đứa bạn em cũng bị thế bác ạ, thay pin của em vào cũng không lên được. Pin nó vẫn bình thường, kiểu này chắc die máy phải gửi bảo hành thôi bác
Cái này là die chắc.
Mình cũng bị như vậy.
Mình đã tự mở ra xem bên trong.
Kết quả là: Có rất nhiều vết cháy xem do hiện tượng phóng điện giữa mạch điện của nút power và volume với vỏ nhôm bọc bên ngoài, do không có phương pháp cách điện tại các vị trí đó.
Ngoài ra còn rất nhiều chỗ giữa mạch các phím cứng với vỏ nhôm cũng bị phóng điện.
Nguyên nhân chính xáy ra hiện tượng phóng điện:
- Không có phương pháp cách điện an toàn của nhà sản xuất.
- Hơi ẩm cũng đủ để xảy ra hiện tượng phóng điện.

Cho nên, khi dùng diamond, rất hay xảy ra hiện tượng phát nhiệt nhiều + mau hết pin.

Mình rất đau, buồn khi con diamond của mình chết một cách lảng nhách do lỗi của nhà sản xuất.