• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tượng: Diamond hay bị khởi động lại và bật không lên

thekhoa202302

Mấy bạn thảo luân vấn đề này thì mình cũng xin tiết lộ ở đây luôn! Mình đã nói chuyện với anh (nhathoasangviet)! và được biết 1 sự thật kinh khủng về con Diamond như bạn onlyPPC đã nêu ở trên! với nội dung bên dưới!:-/

tranhoangquyen

Mấy bạn thảo luân vấn đề này thì mình cũng xin tiết lộ ở đây luôn! Mình đã nói chuyện với anh (nhathoasangviet)! và được biết 1 sự thật kinh khủng về con Diamond như bạn onlyPPC đã nêu ở trên! với nội dung bên dưới!:-/

Chết toi, vừa mới kiếm được con 2nd không lẽ lại phải chia tay sớm. Có phương án nào khắc phục không các bác nhỉ.

quangvinh83hp

:(( Công nhận là HTC uy tín là vậy mà Sản xuất Con Diamond này chán thế, lỗi tùm lum cả. Bán khẩn trương. Đề nghị khai trương SHOP "màn hình" và "phụ kiện" cho Diamond tại đây. Ai bị vỡ màn hình, hỏng loa, cứ việc pm lên 4R sẽ có rất nhiều ;)

6mail4me

Sao trên xda-developers không có đề cập đến vụ này ta ?!
Máy này ra lâu lắm rồi mà !
Còn ở mấy nước "ẩm kinh niên" như Anh chẳng hạn thì sao.

Vậy còn cái TD 2 thì sao bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

Kentl

Cách check em diamond

Đọc xong các bài trên thấy lo cho con diamond 2nd của mình wá , mới mua được 2 tháng àh , ko lẽ h lại fải bán , vọc còn chưa đã , pin còn chưa chai sao bán được :p
Vì vậy mình đã cố gắng tìm hiểu , mở máy ra xem thử , và check lại em diamond , hên là vẫn chạy tốt =d>
Nay em xin giiới thiệu các bác cách mở em diamond , và check các thông số của em nó ( vd như check màn hình , loa , mạch điện bên trong ... ) rất hữu ích :D
Link download file pdf hướng dẫn : http://www.mediafire.com/?jnh4f2ndyzz

Hy vọng mọi người thấy hay và ủng hộ em bằng nút đo đỏ xinh xinh có chữ thank =)) :))

Kentl

Cách check em diamond

Đọc xong các bài trên thấy lo cho con diamond 2nd của mình wá , mới mua được 2 tháng àh , ko lẽ h lại fải bán , vọc còn chưa đã , pin còn chưa chai sao bán được :p
Vì vậy mình đã cố gắng tìm hiểu , mở máy ra xem thử , và check lại em diamond , hên là vẫn chạy tốt =d>
Nay em xin giiới thiệu các bác cách mở em diamond , và check các thông số của em nó ( vd như check màn hình , loa , mạch điện bên trong ... ) rất hữu ích :D
Hy vọng mọi người hãy cố gắng xem xét con diamond của mình sớm bởi phòng bệnh hơn chữa bệnh mà :))
Link download file pdf hướng dẫn : http://www.mediafire.com/?jnh4f2ndyzz

Hy vọng mọi người thấy hay và ủng hộ em bằng nút đo đỏ xinh xinh có chữ thank ở bên trên =)) :))

thangkls

@thekhoa: theo như bạn nói thì trường hợp xảy ra khi tiếp xúc với phần nhôm của vỏ - vậy dùng vỏ nhựa thì sao ?

thanhphong_1109

Diamond tắt xong ko bật lên đc...

tình hình là hôm nay e đi thi, để tục tưng trong cặp.... chuyển silent lun.... hem bik sao khi thi xong, tục tưng im thin thít....
Nhấn power, nó bật lên chỉ hiện danh tánh là Diamond xong tắt ngúm...:((
ko thấy hiện 3 dòng chữ màu đỏ ở góc dưới màn hình luôn...
Giúp iem... iem ko coá Đt xài... huhu :((

Sonblack

Super V.I.P
Tháo pin ra ngoài khoảng trên 5 giây! Gắn vào, bật nguồn, không được nữa thì HardReset vì còn lên chữ Diamond mà lị! :D

rockone1909

tình hình là hôm nay e đi thi, để tục tưng trong cặp.... chuyển silent lun.... hem bik sao khi thi xong, tục tưng im thin thít....
Nhấn power, nó bật lên chỉ hiện danh tánh là Diamond xong tắt ngúm...:((
ko thấy hiện 3 dòng chữ màu đỏ ở góc dưới màn hình luôn...
Giúp iem... iem ko coá Đt xài... huhu :((

format lại máy đi, nhấn reset + volume down + phím tròn ở giữ, xong làm tiếp theo hướng dẫn, theo mình thì máy chưa bị làm sao cả

thanhphong_1109

chà... vụ này khó àh nha... cái màn hình diamond hiện lên trong vòng ko quá 10s.... em hem chọt kịp....
mà nó chưa ra 3 dòng chữ mà, ko biết có chọt reset đc ko mấy a...??

fbbk

Chắc là hết pin thôi, có lần mình cũng bị như thế mà.

miror1102

máy mình vừa rồi cũng bị thế, mình hardreset là hết ngay.do chương trình bị mâu thuẫn.

miror1102

ủa, máy mình cũng bị lại rồi.sạc đầy pin cũng bị. hardreset giơg cũng ko đc, vào tới bloadtooth thì bị treo luôn....có ai biết tại sao ko?

miror1102

ủa, con của mình bị nhu vậy,ko lẽ nó sắp chết rồi, lâu lâu khởi động ko lên, lâu lâu bị reset máy. huhu....

miror1102

máy mình bị tự động reset, bấm nút nguồn nhiều khi ko lên. mua tại hnam luôn. có ai sữa rồi chưa?