• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng Hoa thơm bướm lượn tuyệt vời nữa đây anh em!

hungdaiuy

ĐẸP QUÁ !! C7 CÀI ĐƯỢC KO BẠN? THANK SO MUCH!!

Last edited by a moderator:

tiendaothp

Hi, N97 bướm bay khắp mọi chỗ nè!

Ủa lúc trước mình xài CFW N97-5800 của Mod Mathanh có hiệu ứng bay lượn trong menu mà. Sao giờ cũng xài CFW N97-5800 của bạn khác sao lại không có bướm bay trong menu nhỉ? Hay chỉ N97 mới có hả Mod ơi!

thaithinh03

Down về giải nén, copy folder Effects vào C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK
mình làm như thế này mà vẫn không được chỉ giúp mình với

trước tiên thanks Ntv_79 ! bạn ơi mình làm mãi mà vẫn không được bạn có thể chỉ giáo thêm cho mình được không

Ntv_79

trước tiên thanks Ntv_79 ! bạn ơi mình làm mãi mà vẫn không được bạn có thể chỉ giáo thêm cho mình được không

Cũng chẳng biết chỉ giáo bạn thế nào nữa. Tất cả các bước làm chỉ có vậy thôi!

Bạn kiểm tra lại xem c2z trong rompatcher có hoạt động tốt không? Nếu không làm lại c2z và thử lại xem!
Copy thư mục Effects vào đường dẫn C:/resource/effects
Apply c2z trong rompatcher
Tắt và bật lại hiệu ứng trong Theme

Chỉ có vậy thôi.

Ntv_79

hình như cfw mình xung đột, apply c2z trong rom là máy bị khởi động lại! :(
C2z xung đột với một số phần mềm giải phóng ram và xung đột với mấy phần mềm đổi font. Bạn thử kiểm tra lại và tắt hết các phần mềm dạng đó đi xem thế nào! Hoặc là do patch c2z chưa chuẩn!

NTiolanDatluu

C2z xung đột với một số phần mềm giải phóng ram và xung đột với mấy phần mềm đổi font. Bạn thử kiểm tra lại và tắt hết các phần mềm dạng đó đi xem thế nào! Hoặc là do patch c2z chưa chuẩn!

mấy app giải phóng ram mình k để chạy ẩn! Còn c2z mình tạo bằng make_c2z_ver1.1 của ngviethoa

huyhieu901

Down về giải nén, copy folder Effects vào C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK

Bạn không chịu đọc rõ hướng dẫn ở bài viết gì hết.
Mình đã làm theo hướng dẫn rồi bạn ah. Mình xai 5233 co dc kô nhi?

cylopsking

Cái này chắc phải cook vào room thui. Mình dùng 5233 cook fw n97 mà làm mãi mới thấy bướm bay nhưng không thấy cá đâu cả.

M4_Vu0ng_001

hình như cfw mình xung đột, apply c2z trong rom là máy bị khởi động lại! :(
dùng kill me giết mấy cái ứng dụng nền có thể tắt đi bạn,mình nhớ có topic nào hướng dẫn những app có thể tắt rồi đấy..hoặc bạn có thể tạo c2z cho riêng máy mình rồi bỏ vào rof2 rồi flash thì cũng không có lỗi nữa////

NTiolanDatluu

dùng kill me giết mấy cái ứng dụng nền có thể tắt đi bạn,mình nhớ có topic nào hướng dẫn những app có thể tắt rồi đấy..hoặc bạn có thể tạo c2z cho riêng máy mình rồi bỏ vào rof2 rồi flash thì cũng không có lỗi nữa////

uh để mình thử lại xem đc không! thank bạn

nhannguyenminh

may anh oi cho em hoi ? e tim thư mục resource trong ổ đĩa C: ,mak khong co ,zay chép Effects nay vao dau >??? may a chi dum

vuson

may anh oi cho em hoi ? e tim thư mục resource trong ổ đĩa C: ,mak khong co ,zay chép Effects nay vao dau >??? may a chi dum

máy bạn phải hack, cái phần mềm X-flore để xem thư mục ẩn, thư mục resource không hiện ra khi mình vào trong filemanager đâu :)

nhannguyenminh

em lam nhu vay roi mak van ko duoc ,vao theme rui mở On lun mak van khong duoc ,anh co cach nao chi e lai dum di.thanhk

bo tay lun,lam hoai mak van khong dc ! nan that .hix

Ntv_79

em lam nhu vay roi mak van ko duoc ,vao theme rui mở On lun mak van khong duoc ,anh co cach nao chi e lai dum di.thanhk

bo tay lun,lam hoai mak van khong dc ! nan that .hix
Tạo được folder: C:/resource chưa? Copy folder effects ở trên vào C:/ resource/effects?

Nếu được rồi, thì appy c2z trong rompatcher chưa?

Nếu apply rồi thì đã vào Cài đặt/chủ đề/Lựa chọn, Hiệu ứng chủ đề/ Bật chưa?

Thử lại nhé! Chúc vui.

Anhquoi

Anh có effects nào sấm sét tuyết rơi gió tất cả trong 1. Không vậy ? Cho em xin thank

nhannguyenminh

e lam nhu Ntv_79 chi dan rui! mak vẫn không thấy hiệu ung nao het! vao chủ đề bat On len rui mak thoat ra thay van binh thuong ah!