• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng Hoa thơm bướm lượn tuyệt vời nữa đây anh em!

Quangnhuan8x

Tạo được folder: C:/resource chưa? Copy folder effects ở trên vào C:/ resource/effects?

Nếu được rồi, thì appy c2z trong rompatcher chưa?

Nếu apply rồi thì đã vào Cài đặt/chủ đề/Lựa chọn, Hiệu ứng chủ đề/ Bật chưa?

Thử lại nhé! Chúc vui.
em làm tất cả rồi nhưng hiệu ứng thì được mà bướm thi không thấy đâu cả... liệu có phải cài thêm python hay qt gì không

truongson20689

Minh k copy dc mục cffects vào mục resource.máy báo k tjm dc mục resource/effects. Máy mình đã hacj mình copz bang xplore

Ntv_79

Minh k copy dc mục cffects vào mục resource.máy báo k tjm dc mục resource/effects. Máy mình đã hacj mình copz bang xplore

Nếu chưa có thì bạn tạo ra folder đó. C:/resource/ rồi copy folder effects vào đó! Làm theo hướng dẫn để tận hưởng.

truongson20689

Nếu chưa có thì bạn tạo ra folder đó. C:/resource/ rồi copy folder effects vào đó! Làm theo hướng dẫn để tận hưởng.[/QUOTE.mình copy dc rồi nhưng k thây muc c2z trong rompatcher đâu.mong gjúp đỡ máy c5 _03

Chăng thấy mũc c2z trong rompatcher dau ka.minh mở rompatcher ra chỉ thây mục open4all .tiếc quá k cài đuợc hjeu úng nay rồj

Làm sao để có mục c2z vay.mình đã đoc và làm theo huớng dẫn.đã đọc hết 7 trang nhưng k bjêt làm thế naò để có c2z .chủ thớt gjúp mình vớj.cảm ơn nhjều

Last edited by a moderator:

caothu_samurai

thank anh.em rất thích mấy cái hiệu ứng của anh NTV.em đã test ok trên con 5630(s60v3) của em,còn em 5800 thì chịu,em dùng fw gốc,mới up lên v60,Anh chỉ cho em với,thank anh nhiều,,,,

Ntv_79

Nếu chưa có thì bạn tạo ra folder đó. C:/resource/ rồi copy folder effects vào đó! Làm theo hướng dẫn để tận hưởng.[/QUOTE.mình copy dc rồi nhưng k thây muc c2z trong rompatcher đâu.mong gjúp đỡ máy c5 _03

Chăng thấy mũc c2z trong rompatcher dau ka.minh mở rompatcher ra chỉ thây mục open4all .tiếc quá k cài đuợc hjeu úng nay rồj

Làm sao để có mục c2z vay.mình đã đoc và làm theo huớng dẫn.đã đọc hết 7 trang nhưng k bjêt làm thế naò để có c2z .chủ thớt gjúp mình vớj.cảm ơn nhjều
Chưa có thì bạn phải tạo ra file c2z đó. Google để tìm phần mềm tạo c2z trên điện thoại nhé!

thank anh.em rất thích mấy cái hiệu ứng của anh NTV.em đã test ok trên con 5630(s60v3) của em,còn em 5800 thì chịu,em dùng fw gốc,mới up lên v60,Anh chỉ cho em với,thank anh nhiều,,,,
5k8 bạn làm lại xem thế nào. Mình ko dùng 5k8 nên ko biết!

Ntv_79

em nghe mấy thằng câm nó đồn fải dùng cfw với chạy được,vậy cfw làm sao hả anh,
Bạn sang bên FIRMWARE, kiếm cái CFW nào đó ưng ý nhất và FLash thôi. Chưa biết FLASH thì search google: Hướng dẫn FLASH bằng JAF. Từ từ tìm hiểu!

roman1102

mình dùng c5-03 k hiểu sao khi copy thư mục Effects vào C:/resource thì nó báo can't create dir: C:\resource\ Effects

truongson20689

Mình làm đuợc rồi.nhưng k thấy hoa thơm bướm lượn đâu ka.chỉ thấy vào menu thì nhấp nháy mấy lần là ra menu.thỉnh thoảg thấy jt con bướm hay j bay dc 1 ty trong nền menu nên k nhìn rõ.monh gjúp đỡ

Ntv_79

Mình làm đuợc rồi.nhưng k thấy hoa thơm bướm lượn đâu ka.chỉ thấy vào menu thì nhấp nháy mấy lần là ra menu.thỉnh thoảg thấy jt con bướm hay j bay dc 1 ty trong nền menu nên k nhìn rõ.monh gjúp đỡ
Bướm bay ngoài homescreen thôi mà bạn! Bạn bay được tí trong menu là đẹp roài đó:D

truongson20689

cài xong; nhưng ứng dụng đã cài đặt không thấy đâu nũa hết; chác là do xung đột j đó rồi; phải 4mat máy cài lại úng dụng hết;

quynhmai250

Ai giúp đỡ mình với ,mình rất thích mấy cái effects ,nhưng sao mình chép vào máy theo hướng dẫn
E:resource/ ,vào Rom active cho c2z4bin ->add to auto và bật hiệu ứng cho themes
Nhưng không có gì hết ,mình đã thử cài rất nhiều effect nhưng ko cái nào dc hết

Mình sài Nokia 5233 và firmware này Teddy V3 final - all bug fixed ROFS2
Ai giúp mình với

Yozoom

Ai giúp đỡ mình với ,mình rất thích mấy cái effects ,nhưng sao mình chép vào máy theo hướng dẫn
E:resource/ ,vào Rom active cho c2z4bin ->add to auto và bật hiệu ứng cho themes
Nhưng không có gì hết ,mình đã thử cài rất nhiều effect nhưng ko cái nào dc hết

Mình sài Nokia 5233 và firmware này Teddy V3 final - all bug fixed ROFS2
Ai giúp mình với

thứ 1 : chép vào e:\resource\effects
thứ 2 : tích vào c2z not c2zbin,nếu máy chưa có c2z thì bạn qua box ứng dụng chung tìm soft tạo c2z và làm theo hướng dẫn

herald305

cho minh hoi sao minh cai hieu ung khac de len cai hieu ung cu~ nhung no van ko co hieu ung moi ma van la hieu ung cu~ , ai bit chi dum

Ntv_79

minh xai N 5800 minh chep cai hieu ung khac thay doi cai hieu ung cu~ nhung no van ra cai hieu ung cu~ . xin chi minh lam voi

Đọc kỹ và làm theo hướng dẫn đi.
Máy phải hack
Apply c2z (không phải c2zbin) trong rompathcer
Copy folder effects vào c:/resouce/effects
Vào theme, tắt và bật lại hiệu ứng!