• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng tuyệt vời cho dế yêu của bạn! Cập nhật Bài#172 [28/2]

hantinhtu_baby

anh oi cai nay` co' cai` duoc tren x6 k a.
X6 Chưa có Cfw C6 hay N97 cài effects này cài vào sẻ ko full thậm chí còn làm chậm và đơ máy.Nên chỉ co hiệu ứng chuyển trang thui!lá rơi lá rụng thì ko thấy đâu nha!

@Ntv_79: A có thể đóng file sis cho em đc k a >''< Effect nice mà k biết làm :((
( mà cái này đóng đc k a nhỉ ) =)) =))
Đóng đc nhưng mà đóng làm gì cho mất công chứ!
Làm theo hướg dẫn chủ thớt là đc rùi.

Cách dùng: Các bạn down về giải nén, xóa tên chỉ còn effects rồi copy vào C:\resource\ sau đó appyc2z trong rompather hoặc có thể sử dụng với phần mềm Animenuplus để load thì đỡ phải chép thủ công vào c:\resource vàđể đâu cũng được!

nhoxratiupe

hic mình cài đầy đủ lun roài nhưng không hiện ra gi hết ko pít 5233 test dc k nữa giúp zoi' T.T

bunrieucua

Anh ơi Ntv_79 ơi,nếu mình không thích cái hiệu ứng nào trong folder effect mà xóa hẳn nó đi(mà không thay thế cái gì khác vào cho đủ folder) thì nó có lỗi không anh?
VD nhé:em không thích 2 file TouchDialerClose_default.kmlTouchDialerOpen_default.kml.Em xóa hẳn nó đi rùi để nguyên như thế(sau khi xóa) copy vào rofs2 và flash thì nó có lỗi gì không anh?Có cần phải kiếm hai cái file giống tên như thế thay thế vào folder nữa không anh?

Ntv_79

Anh ơi Ntv_79 ơi,nếu mình không thích cái hiệu ứng nào trong folder effect mà xóa hẳn nó đi(mà không thay thế cái gì khác vào cho đủ folder) thì nó có lỗi không anh?
VD nhé:em không thích 2 file TouchDialerClose_default.kmlTouchDialerOpen_default.kml.Em xóa hẳn nó đi rùi để nguyên như thế(sau khi xóa) copy vào rofs2 và flash thì nó có lỗi gì không anh?Có cần phải kiếm hai cái file giống tên như thế thay thế vào folder nữa không anh?

Không lỗi gì cả, nếu bạn không thích thì xóa thôi!

bunrieucua

Không lỗi gì cả, nếu bạn không thích thì xóa thôi!

Vậy nếu trong trường hợp ngược lại ---> em chỉ thích 1 vài file trong Effects đó và xóa tất cả các file còn lại đi thì cook vào rofs2 nó có hiển thị những gì mình giữ lại không anh?

Ntv_79

Vậy nếu trong trường hợp ngược lại ---> em chỉ thích 1 vài file trong Effects đó và xóa tất cả các file còn lại đi thì cook vào rofs2 nó có hiển thị những gì mình giữ lại không anh?

Tất nhiên là nó giữ. Kể cả bạn để 1 file thì chỉ 1 cái đó có tác dụng. Xem thêm thông về các file trong topic ở ngoài!

phantom9790

em có tìm đc cái hiệu ứng phượng hoàng va bướm với sao bay tung tóe đẹp lắm nhưng mà an vào số gọi no ra đen thui ah.fis wa

phantom9790

em xóa rồi cơ mà đc cái đó lại bị la an phim trang vao menu thi no tự mất lun hiệu úng,đang định xin bác xem có bản nao chim cò bay tưe tung thì cho em vợi.hihi.cái con phượng hoàng đẹp lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

bác ntv jup em nhé.chiều em về we rồi

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

em xóa rồi cơ mà đc cái đó lại bị la an phim trang vao menu thi no tự mất lun hiệu úng,đang định xin bác xem có bản nao chim cò bay tưe tung thì cho em vợi.hihi.cái con phượng hoàng đẹp lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

bác ntv jup em nhé.chiều em về we rồi

Hic, ấn menu mà mất hiệu ứng thì mình ko biết! Chim cò bay thì bạn tự edit lại phượng hoàng thành chim cò là được. Hoặc nhờ bạn nào biết tí photoshop làm cho! Nó là đống file .png trong đó, mở ra bằng photoshop rồi sửa phượng hoàng thành chim cò là OK thôi.

phantom9790

Hic, ấn menu mà mất hiệu ứng thì mình ko biết! Chim cò bay thì bạn tự edit lại phượng hoàng thành chim cò là được. Hoặc nhờ bạn nào biết tí photoshop làm cho! Nó là đống file .png trong đó, mở ra bằng photoshop rồi sửa phượng hoàng thành chim cò là OK thôi.

em ấn nút trắng để vào menu ấy,thỉnh thoảng nó đơ đơ xong roi mất hiệu ứng.lai khơi đ

lại fai khởi đọng lại thì lại đc.mà làm sao để sửa hiệu ứng vậy.em có biết những file j wy định cái j nhưng ko biết sủa thế nào.jup em nhé

Ntv_79

em ấn nút trắng để vào menu ấy,thỉnh thoảng nó đơ đơ xong roi mất hiệu ứng.lai khơi đ

lại fai khởi đọng lại thì lại đc.mà làm sao để sửa hiệu ứng vậy.em có biết những file j wy định cái j nhưng ko biết sủa thế nào.jup em nhé

Test các hiệu ứng khác nhau rồi nhớ những cái mà mình thích sau đó copy từ cái nọ sang cái kia thôi chứ sửa làm gì cho mệt!

phantom9790

Test các hiệu ứng khác nhau rồi nhớ những cái mà mình thích sau đó copy từ cái nọ sang cái kia thôi chứ sửa làm gì cho mệt!

làm thế thì em biết rồi.cơ mà thấy mấy bác bảo làm hiệu ưng thì em bắt chước thui mà.hihi.cơ mà thôi ko cần cũng đc.thank bác nhé.có j mới up cho a e nhe.hehe

phantom9790

bác ntv ơi em mún thay 1 hình trong hiệu ứng bằng 1 hinh khác bên ngoài đc ko ah?nếu đc thì làm thế nào?

phamtheanh2801

Hum qua nhìn thấy cái topic thềm quá,cả sáng nay mày mò để hack con C6-00,cuối cùng cũng ok.Đến khi làm theo thì gặp phải cái lỗi ở cái " sao lấp lánh"...màn hình khi nhấn bàn phím gọi cứ đen thui thôi.huhu ai giúp với

làm sao để khi thoát từ menu ra HS cho nhanh nhy? máy em cứ đơ ra vài giây ý,bác nào biết giúp em với.

khoa1989

Hum qua nhìn thấy cái topic thềm quá,cả sáng nay mày mò để hack con C6-00,cuối cùng cũng ok.Đến khi làm theo thì gặp phải cái lỗi ở cái " sao lấp lánh"...màn hình khi nhấn bàn phím gọi cứ đen thui thôi.huhu ai giúp với

làm sao để khi thoát từ menu ra HS cho nhanh nhy? máy em cứ đơ ra vài giây ý,bác nào biết giúp em với.

chạy hiệu ứng nó vậy đó bạn.bạn chạy hiệu ứng có các skin đơn giản thí bị ít hơn

phantom9790

bạn xóa file đó trong effects đi là hết đen thui ngay.mình cũng hỏi bác ntv 1 lần rồi đó bạn ko đọc ah?thoát cũng thế thôi.xòa hiệu ứng ấy đi thì nhanh hơn thôi

phamtheanh2801

mình ok khoản màn hình rồi,h còn muốn thoát nhanh nữa thì xóa file nào hả bạn?