• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

HTC_VUTHANH

Moderator
thank bác nhiểu.cho em xin cái nữa nhé.lo go cua? hỉnh vinaphone kẻm mr thảnh ơ? đuôi pác nhé(logo chứ ko phai? chữ vinaphone bác nha,hỉnh ở cuối bải đó bác"Hướng dẫn đổi logo màu bằng MIM cho FW4.X và FW 3.X")tiện bác chỉnh e con fuma mảu đen bác nha.thank bác nhiều

page

thank bác nhiểu.cho em xin cái nữa nhé.lo go cua? hỉnh vinaphone kẻm mr thảnh ơ? đuôi pác nhé(logo chứ ko phai? chữ vinaphone bác nha,hỉnh ở cuối bải đó bác"Hướng dẫn đổi logo màu bằng MIM cho FW4.X và FW 3.X")tiện bác chỉnh e con fuma mảu đen bác nha.thank bác nhiều

Ban làm cái logo 3g của vina mà ko sợ nó kiện ah :)) cái hình puma mầu đen khi lên nó sẽ cùng mầu với staturba mình nghĩ là ko dc nổi lắm đâu tức là ko đẹp ý

HTC_VUTHANH

Moderator
uhm zất cảm ơn bác nhiểu.puma mảu đen ko nổi hả thế bác ko chuyển màu đỏ hộ e dủ sao cũng thank bác cái hehe.ý wen mất bác lảm thế nảo mả đc chữ h ở chỗ mở khóa ấy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

page

uhm zất cảm ơn bác nhiểu.puma mảu đen ko nổi hả thế bác ko chuyển màu đỏ hộ e dủ sao cũng thank bác cái hehe.ý wen mất bác lảm thế nảo mả đc chữ h ở chỗ mở khóa ấy nhỉ

Hehe muốn tớ làm cho 1 chữ T (tên của bạn đúng ko)còn bày đặt hỏi làm thế nào để có chữ H nữa,bạn chép file đính kèm ở dươi vào System\Library\PrivateFrameworks\TelephonyUI.frame work rồi khởi đọng lại máy nhé

HTC_VUTHANH

Moderator
hay wa'.yêu bác mất thui.hehe.mả tải vể có cần đổi tên ko bác

Chỉnh sửa cuối:

page

hay wa'.yêu bác mất thui.hehe.mả tải vể có cần đổi tên ko bác

Ko cần đổi tên đâu mình đã viết tên sẵn rùi,cứ vậy mà phang vào thui,ah mà lưu cái file cũ lại biết đâu có lúc chán thì lại có cái cũ để dùng

HTC_VUTHANH

Moderator
Ko cần đổi tên đâu mình đã viết tên sẵn rùi,cứ vậy mà phang vào thui,ah mà lưu cái file cũ lại biết đâu có lúc chán thì lại có cái cũ để dùng
vậy hả.mỉnh cung vửa mò đc xong.tại mỉnh xem theo cái file cũ hehe.ok mỉnh đã lưu zủi.mà ko biết mỉnh hun bác chưa nhỉ.hehe.thank

nhatthanh1989

hello anh page hihi:D anh giúp em tạo logo có đôi cánh hôm bữa em nhờ anh ấy!
1 cái chữ: DNT
1 cái chữ: T&T
2 cái màu xanh da trời hết nha anh page. em cảm ơn anh trước nhá^^
àh còn về cái icon để kéo slide to unlock. anh có thể làm cho em hình con Báo puma hướng theo dòng chữ đó dc ko anh? anh làm dùm em màu đen, trắng, xanh da trời nhé, tiện thể anh hướng dẫn dùm em chép vào đường dẫn nào.....Thank anh 1 ngàn cái!!!!

Chỉnh sửa cuối:

page

cho mình hỏi sao mình không tìm thấy thư mục 4520 như bạn hướng dẫn vậy

Bạn đã cài VN carrier logo chưa phải cài lên thì mới có nhé,mà bạn dung mạng nào nếu là mobifone thì là 45201 còn vinaphone là 45202 Viettel là 45204 nhé

page

hello anh page hihi:D anh giúp em tạo logo có đôi cánh hôm bữa em nhờ anh ấy!
1 cái chữ: DNT
1 cái chữ: T&T
2 cái màu xanh da trời hết nha anh page. em cảm ơn anh trước nhá^^
àh còn về cái icon để kéo slide to unlock. anh có thể làm cho em hình con Báo puma hướng theo dòng chữ đó dc ko anh? anh làm dùm em màu đen, trắng, xanh da trời nhé, tiện thể anh hướng dẫn dùm em chép vào đường dẫn nào.....Thank anh 1 ngàn cái!!!!
Cái hình con hổ thì ko cần đổi tên đâu nhé mình viết tên sẵn rồi thích cái mầu nào thì chép cái đó vào thui chứ ko đc chép cả đâu,mà ông này tham thật đấy làm mấy cái liền để để dành ah,vì nhiều file nên mình nén vào một file đuôi rar cho bạn dễ down
À cái slide hình con hổ thì chép vào đường dẫn System\Library\PrivateFrameworks\TelephonyUI.frame work (lưu lại file gốc nếu cần có thể dùng lại nhé)

nhatthanh1989

hihi nhờ làm 1 lần nhiều để khỏi fải nhờ chút chút fiền anh page!cám ơn anh nhiều hén^^Thanks anh 1 ngàn cái:-*

huynhba

anh làm giúp em chữ: "MP&QK" (làm logo mạng) còn chữ "L" làm mở khóa.thank

huynhba

Đã làm cho bạn rồi đây 2 logo + 1L slide to unlock
bạn ơi,sao mình tìm vào đường dẫn "/System/Library/Carrier Bundles/45201" thì có 2 file :"Default_CARRIER_MOBIFONE.png" và "FSO_CARRIER_MOBIFONE.png"
vậy mình phải chép hình của bạn gửi-đổi tên giống như trong máy: "Default_CARRIER_MOBIFONE.png" và "FSO_CARRIER_MOBIFONE.png" (loại logo màu đỏ), sao nó vẫn ko đổi logo mạng.
rồi mình tìm thêm trong thư mục Carrier Bundles,thì có thêm thư mục VN_MOBIFONE.bundle, cũng có 2 file trên.vậy mình có phải xóa nó đi ko?