• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỖ TRỢ UP ROM CHO HTC BLACKSTONE

HuyenNguyen

Chạy HSPL 1.56 được rồi! Đang down build của bác AnhPheCT, không biết có "bảo hành" không nhưng cứ chơi luôn... :))

Xong rồi, tình hình là như thế này: máy chạy chậm quá, không biết vấn đề ở đâu, nhưng chậm hơn WM 6.1 trước đây mình đang xài. Để mình thử up version của châu Âu xem sao...

Chỉnh sửa cuối:
Xong rồi, tình hình là như thế này: máy chạy chậm quá, không biết vấn đề ở đâu, nhưng chậm hơn WM 6.1 trước đây mình đang xài. Để mình thử up version của châu Âu xem sao...
WM6.5 với Sense 2.5 chạy chậm hơn WM6.1 là đương nhiên rồi bạn ạ...;;) Bản nào cũng vậy thôi...:p

lucem

help các pro giúp mình với mình up rom xong ( đã có HardSPL 1.56.OliNex) thì khởi động đến chổ smart mobility thì không chạy nữa, mình copy file rom và đổi tên blacimg.nbh vào boothloader thì chỉ hiện chữ serial :(( mình phải làm sao đây?

AnhPheCT

help các pro giúp mình với mình up rom xong ( đã có HardSPL 1.56.OliNex) thì khởi động đến chổ smart mobility thì không chạy nữa, mình copy file rom và đổi tên blacimg.nbh vào boothloader thì chỉ hiện chữ serial :(( mình phải làm sao đây?

Up băng PC đi! Ko cần đổi tên gì hết! Khi đưa về Bootloader hiện lên chữ serial Bạn cắm cáp vào chạy Tools "BlackStoneCustomRUU.exe" Up thôi.

huyvuong12b1

các bác oi cho em hỏi em đang dùng máy HTC touch HD T8282 , nhung không kết nối được Sync ra PC . vậy em phải lầm gì ? có những lý do nào nhỉ ? em mốn úp Rom nhưng không kết nối được ra máy tính . ai biết giúp em nhé ?

các bác oi cho em hỏi em đang dùng máy HTC touch HD T8282 , nhung không kết nối được Sync ra PC . vậy em phải lầm gì ? có những lý do nào nhỉ ? em mốn úp Rom nhưng không kết nối được ra máy tính . ai biết giúp em nhé ?
Có nhiều lý do lắm:

1. Máy tính của bạn chưa cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (Vista & 7).
2. Do cable kết nối của bạn. Bạn thử thay cable khác xem sao.
3. Do cổng USB trên PC. Bạn thử đổi cổng USB khác xem sao.
4. Do chân miniUSB trên Touch HD của bạn.
5. Bạn chưa tích chọn Allow USB connections trong Connection Settings của ActiveSync hay Mobile Device Center.
6. Chưa chọn ActiveSync trong Menu Connec to PC hiện ra khi cắm cable kết nối Touch HD với PC. Nếu không thấy hiện Menu Connec to PC thì bạn vào Start/Settings/Connections/USB to PC để chọn nhé.

Có bấy nhiêu trường hợp đó thôi, bạn thử các trường hợp xem.

hoandongtan

Không UPROM được cho HTC Touch HD

:(Các bác ơi cho em hỏi với. Con HTC touch HD của em. Khi Up rom, kết nối đầy đủ với PC rồi. Đến đoạn báo % thì sau một lúc nó báo lỗi kết nối và nó hướng dẫn tháo Pin ra lắp lại. Em đã làm thế nhưng vẫn không được. Các bác giúp em với

AnhPheCT

:(Các bác ơi cho em hỏi với. Con HTC touch HD của em. Khi Up rom, kết nối đầy đủ với PC rồi. Đến đoạn báo % thì sau một lúc nó báo lỗi kết nối và nó hướng dẫn tháo Pin ra lắp lại. Em đã làm thế nhưng vẫn không được. Các bác giúp em với

Bạn phải nói rõ Up ROM gì? ROM ship hay Rom cook! máy của Bạn đã HardSPL chưa? Nếu rồi nên xem lại Cáp USB thế nào? Nếu Up ROM ship có dạng *.exe Bạn nên dùng Winrar giải nén file *.exe ra thư mục chỉ chép file *.nbh vào Tools RUU đưa máy về Bootloader (Tháo Pin ra lắp vào bấm Volume xuống ko buông kết hợp nhấn nhẹ nút nguồn ko buông Volume xuống đợi đến khi máy xuất hiện vạch 3 màu) cắp USB vào chạy Tools RUU Up ROM bình thường. Tiến như nhau khi Up ROM cook.

hoandongtan

Em cảm ơn bác. Em Up cả 2 loại Rom đều báo như thế. Để e tiến hành theo hướng dẫn của bác AnhPheCT thế nào. Cho e xin hỏi thêm " Cái nút Volume Up của e không biết có phải là hỏng rồi hay không,Khi em tiến hành HardReset đến đoạn nó thông báo ấn vào nút Volup để restore e ấn vào Volume up không thấy có tác dụng gì" hix.

hoandongtan

Vẫn Không UProm được

Bạn phải nói rõ Up ROM gì? ROM ship hay Rom cook! máy của Bạn đã HardSPL chưa? Nếu rồi nên xem lại Cáp USB thế nào? Nếu Up ROM ship có dạng *.exe Bạn nên dùng Winrar giải nén file *.exe ra thư mục chỉ chép file *.nbh vào Tools RUU đưa máy về Bootloader (Tháo Pin ra lắp vào bấm Volume xuống ko buông kết hợp nhấn nhẹ nút nguồn ko buông Volume xuống đợi đến khi máy xuất hiện vạch 3 màu) cắp USB vào chạy Tools RUU Up ROM bình thường. Tiến như nhau khi Up ROM cook.

Anh cho e hỏi Tools RUU đó nó nằm ở đầu vậy ah

AnhPheCT

Anh cho e hỏi Tools RUU đó nó nằm ở đầu vậy ah

Trogn các file ROM cook trù file *.nbh là OS của PPC con lại là Tools. Tools RUU có 2 dạng 1 là duy nhất 1 file *.exe khi chạy file này nó thường bung ra gộp vào của nhiều file khi Up ROM xong 2 là dạng đã bung sẳn file RUU gồm nhiều file con. Tải Tools RUU đính kèm, tải về giải nén ra file *.exe bỏ chung file *.nbh trong cùng một thư mục chạy file *exe này.

hoandongtan

Các bác giúp e vấn đề này với. Em copy file BLACIMG.nbh vào thẻ nhớ, tắt nguồn rồi giữ Voldown và bấm Power nhưng nó chạy qua đoạn màn 3 màu rồi đến đoạn thông báo " This operation will delete all your ....". Và nó cứ như thế, em ấn Volup theo hướng dẫn của nó thì cũng ko có hiện tượng gì. Các bác giúp e với. Em ko kết nối được với PC nên định Uprom bằng thẻ nhớ nhưng lại xảy ra hiện tượng như vậy.

Các bác giúp e vấn đề này với. Em copy file BLACIMG.nbh vào thẻ nhớ, tắt nguồn rồi giữ Voldown và bấm Power nhưng nó chạy qua đoạn màn 3 màu rồi đến đoạn thông báo " This operation will delete all your ....". Và nó cứ như thế, em ấn Volup theo hướng dẫn của nó thì cũng ko có hiện tượng gì. Các bác giúp e với. Em ko kết nối được với PC nên định Uprom bằng thẻ nhớ nhưng lại xảy ra hiện tượng như vậy.
Bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, sau đó copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ, đổi tên thành BLACIMG.nbh. Cho thẻ vào máy, tắt nguồn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình Bootloader (màn hình 3 màu hiện ra) thì nhả phím Volume Down. Làm theo hướng dẫn trên màn hình.

hoandongtan

Bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, sau đó copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ, đổi tên thành BLACIMG.nbh. Cho thẻ vào máy, tắt nguồn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình Bootloader (màn hình 3 màu hiện ra) thì nhả phím Volume Down. Làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Mình cũng làm như vậy,Nhưng từ khi màn hình bootloader nó chuyển sang ngay cái thông báo như mình đã nói,Các bạn biết vì sao giúp mình với,mình cảm ơn trước

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng làm như vậy,Nhưng từ khi màn hình bootloader nó chuyển sang ngay cái thông báo như mình đã nói,Các bạn biết vì sao giúp mình với,mình cảm ơn trước

Dòng thông báo đó chỉ xuất hiện trong step1 của quá trình HardReset(tắt hẳn máy,bấm giữ VolumeUP & Down+ bấm thả POWER).
Tuy nhiên đến bước này khi bạn bấm VolUP máy sẽ tiến hành quá trình Restore,nhưng theo bạn mô tả thì nó vẫn "đứng yên",như vậy rất có thể nút VolUP hỏng.

Đối với một máy hoạt động bình thường(các phím bấm còn OK,đã được HardSPL)thì chỉ cần thẻ nhớ Format FAT32,đổi tên file xxxxxx.nbh thành BLACIMG.nbh cho vào thẻ,lưu ý nó nằm ngoài tất cả các thư mục hiện có trong thẻ(root storagecard),sau đó đưa máy về bootloader là quá trình sẽ diễn ra tốt đẹp.

hoandongtan

Cảm ơn bác NhatToai, chắc e bị hỏng Volup thật rồi,hix phải tìm cửa hàng sửa thôi, nhân tiện đây cho e hỏi có bác nào biết ở Hà Nội có cửa hàng nào uy tín không ah

hoandongtan

Các bác ơi các bác cho em hỏi thêm, e chạy uprom Ship xong het roi, e HR lại thì cứ đến cái đoạn nó thông báo dạng như " xếp thẳng màn ..." hix e ko biết tiếng pháp nên chịu. Các bác cho e ý kiến giờ phải làm thế nào ah

AnhPheCT

Các bác ơi các bác cho em hỏi thêm, e chạy uprom Ship xong het roi, e HR lại thì cứ đến cái đoạn nó thông báo dạng như " xếp thẳng màn ..." hix e ko biết tiếng pháp nên chịu. Các bác cho e ý kiến giờ phải làm thế nào ah

Khi HR bạn có mấy cái nên làm như sau cho dù ngôn ngữ gì! Máy khởi động khi có chữ hiện lên Bạn tích vào màn hình 1 cái, đợi chữ khác hiện lên tích thêm 1 cái nữa xong máy hiện chổ căng màn hình Bạn chọc vào dấu "+" 5 lần ở 5 vị trí của màn hình xong đợi máy vào chổ chỉnh thời gian chọn Ô bên trái, vào tiếp chọn Ô bên trái để bỏ qua.....Đợi vô Windows Mobile....! HD này dành cho tấc cả các Mem ko biết mọi ngôn ngữ trừ tiếng Việt.

damvancuonghp

Mình chuyển máy cho ông già dùng nên cần Rom có giao diện tiếng việt, bác nào biết chỉ giúp bản Rom có tiếng việt hoặc làm cách nào để máy có tiếng việt được

AnhPheCT

Mình chuyển máy cho ông già dùng nên cần Rom có giao diện tiếng việt, bác nào biết chỉ giúp bản Rom có tiếng việt hoặc làm cách nào để máy có tiếng việt được

WinMo 6.5 không có giao diện tiếng Việt Bạn ơi! Kể cả WM 6.1 giao diện còn bị lỗi lắm. Các KTV ko dịch từ lâu rồi.