• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỖ TRỢ UP ROM CHO HTC BLACKSTONE

elias

Máy bạn đã HSPL rồi thì bạn có thể thử úp rom qua thẻ nhớ xem sao. Bạn format thẻ nhớ định dạng FAT32, sau đó copy file RUU_signed.nbh của bản rom cần úp vào thẻ nhớ (riêng Ship Rom phải Extract file .exe ra bằng Winrar để lấy file RUU_signed.nbh) và đổi tên thành BLACIMG.nbh. Đưa máy về Bootlaoder và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Cám ơn bác, mai chắc đi mua cái adapter mới cho thẻ cắm vào Lap format xem sao, thẻ nào vẫn đang xài con Nokia bt, chả hiểu sao vào máy này không nhận, chán quá đi, up qua đường usb không thể nào được

Mai có gì nhờ các bác hỗ trợ tiếp nhé, say quá ko dám vọc tiếp

Chúc anh em PDAV có 1 ngày đầu tuần náo nhiệt
:p

elias

Mới mua cái thẻ 4Gb, làm theo lời " bác" format SD sang FAT 31 + 1:ar!, copy mục rom cần up sang thẻ nhớ, đổi tên file RUU_signed.nbh thành BLACIMG.nbh , (vì bản rom chỉ có 2 file), mình Bootloader, máy lên 3 vạch màu rùi đứng im, chả làm gì, các bác cho hỏi em sai ở khâu nào hay thẻ nhớ không hỗ trợ ... , thẻ của em kingston 4Gb class 4, chờ tin các cao thủ nhé

Thân chào

được rùi cái pác, đang chờ hết quả, bác nào có lòng cho em xin đường link bản rom mới nhất cái nhé, chạy nhanh nhẹ chút

cám ơn lần nữa

không xong rùi các bác ơi, up xong là khởi động đến màn hình align screen là chả biết làm gì nữa, anh em cứu với

Last edited by a moderator:

ngoctuyen

không xong rùi các bác ơi, up xong là khởi động đến màn hình align screen là chả biết làm gì nữa, anh em cứu với

chà bạn mới biết UP ROM hả ? chọt bút vào hình dấu cộng trên tâm màn hình nhé làm theo như vậy ở 4 góc màn hình xong rồi setup lại ngày giờ và pass khi tắt mở máy, nếu không muốn làm nhiều công đoạn thì tick và Skip là ok

Gửi bạn link ROM này không qua align screen nữa nhé

http://www.mediafire.com/?dopft228ne5uz93

Bạn muốn icon lớn lớn(Very Large) thì bấm vào tải về cài vào máy xong nhớ reset lại sẽ thấy hiệu quả.
http://www.mediafire.com/?t3njtmmydik

1. Khi update ROM xong, việc đầu tiên bạn cần làm là cài font tiếng việt cho hệ thống. Bạn có thể chọn vnsysfont trong file .CAB để cài:
Link MediaFire vnsysfont
Khi cài xong máy đòi Soft Reset, các bạn nên chọn OK để SR.

2. Bộ gõ tiếng việt tôi ưng ý nhất là VNKeyb 2.2.0. Gói phần mềm này tôi nén trong file rar. Bao gồm 3 file:
- File cài đặt VNKeyb 220.CAB
- File skin (có 4 skin rất đẹp cho màn hình WVGA): 4WideSkins_WVGA.CAB
- File phần mềm hỗ trợ chọn bộ gõ này là mặc định: SIPChange.CAB
Link MediaFire bộ gõ VNKey

elias

Cám ơn bro nhìu, sáng nay tiếp tục làm thử xem sao

chà bạn mới biết UP ROM hả ? chọt bút vào hình dấu cộng trên tâm màn hình nhé làm theo như vậy ở 4 góc màn hình xong rồi setup lại ngày giờ và pass khi tắt mở máy, nếu không muốn làm nhiều công đoạn thì tick và Skip là ok

1. Khi update ROM xong, việc đầu tiên bạn cần làm là cài font tiếng việt cho hệ thống. Bạn có thể chọn vnsysfont trong file .CAB để cài:
Link MediaFire vnsysfont
Khi cài xong máy đòi Soft Reset, các bạn nên chọn OK để SR.

2. Bộ gõ tiếng việt tôi ưng ý nhất là VNKeyb 2.2.0. Gói phần mềm này tôi nén trong file rar. Bao gồm 3 file:
- File cài đặt VNKeyb 220.CAB
- File skin (có 4 skin rất đẹp cho màn hình WVGA): 4WideSkins_WVGA.CAB
- File phần mềm hỗ trợ chọn bộ gõ này là mặc định: SIPChange.CAB
Link MediaFire bộ gõ VNKey

hic, không thấy link fonts bạn ui

Last edited by a moderator:

elias

link đây bạn nhé, fonts Tiếng Việt thôi , chỉ để hỗ trợ lướt net đọc văn bản bạn nhé
http://www.mediafire.com/?ljgpoeqw08qjo32

Bộ gõ VNKeyb 2.2.0
http://www.mediafire.com/?icwti5la91152n9

Cám ơn bạn, mình đã up rom bạn gửi, nói chung đẹp và tương đối nhanh, có 1 chỗ mình muốn hỏi bạn là phần chụp hình không được đẹp lắm, bạn có bản nào hỗ trợ camera tốt chút thì gửi cho mình thử up nhé(nghiện up iếc rùi)

Thân chào:-?

elias

bà con cho hỏi up rom mà cứ đến màn hình align screen, chọt bút theo nó mà mãi không qua nổi thì lỗi do cái gì, ko có skip hay next hay stick gì để nhảy qua đó cơ

Cứu cứu

bà con cho hỏi up rom mà cứ đến màn hình align screen, chọt bút theo nó mà mãi không qua nổi thì lỗi do cái gì, ko có skip hay next hay stick gì để nhảy qua đó cơ
Bạn phải chấm bút chính xác vào tâm dấu thập nhé, nó chạy và dừng ở đâu thì bạn chấm chính xác vào tâm ở vị trí đó, chấm 5 lần và vào Win.. Còn nếu bạn chấm chính xác mà nó không vào được Win thì màn hình cảm ứng của bạn đã bị lệch, lỗi này có thể do tấm dán màn hình dán bằng nilon dán xe máy hay tấm dán màn hình kém chất lượng dẫn tới co dãn không đều và cũng có thể do cảm ứng...

elias

Bạn phải chấm bút chính xác vào tâm dấu thập nhé, nó chạy và dừng ở đâu thì bạn chấm chính xác vào tâm ở vị trí đó, chấm 5 lần và vào Win.. Còn nếu bạn chấm chính xác mà nó không vào được Win thì màn hình cảm ứng của bạn đã bị lệch, lỗi này có thể do tấm dán màn hình dán bằng nilon dán xe máy hay tấm dán màn hình kém chất lượng dẫn tới co dãn không đều và cũng có thể do cảm ứng...

Cám ơn bạn nhiều nhé, mình cố gắng làm thử xem sao, miếng dán mình xài lại 3 in 1 của HTC chứ ko phải nylon xe máy X_X

Có gì ko được lại hỏi tiếp nhé

ngoctuyen

Cám ơn bạn nhiều nhé, mình cố gắng làm thử xem sao, miếng dán mình xài lại 3 in 1 của HTC chứ ko phải nylon xe máy X_X

Có gì ko được lại hỏi tiếp nhé

Dùng bản ROM mình cho bạn link đó có cần qua align screen đâu bạn ? bản đó dùng là ok nhất ( theo ý kiến cá nhân của mình ), thế máy cảu bạn đã up được ROM ưng ý chưa ?

ngoctuyen

Cám ơn bạn, mình đã up rom bạn gửi, nói chung đẹp và tương đối nhanh, có 1 chỗ mình muốn hỏi bạn là phần chụp hình không được đẹp lắm, bạn có bản nào hỗ trợ camera tốt chút thì gửi cho mình thử up nhé(nghiện up iếc rùi)

Thân chào:-?

để camera hoạt động tốt và mượt bạn làm theo hướng dẫn sau nhé

Tăng chất lượng Chụp ảnh, Quay Video cho HD và HD2:

HKLM\software\htc\camera\image\jpegquaity\superfin e
Thay 5Msize = 643628 thành 746028

[HKLM\Software\HTC\Camera\recparam\MP4Large ( hoặc MP4Medium) and replace the BitRate từ 384000 thành 4194304 và VSBitRate từ 384000 thành 4194304.
Đ/v HD2 khóa sẻ là: MP4VGA

bản ROM này camera đã hỗ trợ tự động lấy nét rồi bạn chờ khi dấu cộng trên màn hình đứng im không chơp nữa thì bấn chụp nhé.

ngoctuyen

Cám ơn nhìu nhé, mình vọc tiếp xem sao

Bạn cứ tìm tòi đi nhé rảnh rỗi vọc vạch chơi cho vui muôtimf hiểu thêm bạn sang bên XDA nhé bên đó nhiều ROM để test lắm

bluecat_xp

Hi all,
cho mình hỏi chút. Mình chạy HSPL thì vào đến màn hình 3 màu hiện lên thông số ..1.07 đúng như hướng dẫn, nhưng sau đó tool thông báo ĐT không kết nối mặc dù Sync vẫn báo kết nối (Icon màu xanh). Mình không tài nào cài HSPL lại được nữa đành phải HR cho về bản original ban đàucách khắc phục với. Thanks all!

Hi all,
cho mình hỏi chút. Mình chạy HSPL thì vào đến màn hình 3 màu hiện lên thông số ..1.07 đúng như hướng dẫn, nhưng sau đó tool thông báo ĐT không kết nối mặc dù Sync vẫn báo kết nối (Icon màu xanh). Mình không tài nào cài HSPL lại được nữa đành phải HR cho về bản original ban đàucách khắc phục với. Thanks all!
Bạn vào Bootloader xem thông số SPL hiện tại như thế nào đã nhé.

Mình vào bootloader thi có thông số sau
BLAC100 32M
SPL-1.14.0000
MicroP-PlackStone (LED) v6
Vậy bạn nên thực hiện lại HSPL (nên dùng HSPL v1.56) và tắt các chương trình AntiVirut, tường lửa và PC phải kết nối Internet.

nguyenthuanbg_pv

Lâu quá không dùng WM, sao mình không tải được các tools đính kèm của chú Quang để làm HSPL cho HD nhỉ? Ai giúp mình với, Thanks.
Một thắc mắc nhỏ (không muốn post sang box Thảo luận...): Up Rom Ship cũng phải làm HSPL sao? Và chỉ cần Làm cái SPL-1.56 là đủ hay phải làm cái SPL-1.14 rồi mới nâng cấp lên 1.56 nhỉ :-?

Lâu quá không dùng WM, sao mình không tải được các tools đính kèm của chú Quang để làm HSPL cho HD nhỉ? Ai giúp mình với, Thanks.
Hiện tại forum đã bỏ file đính kèm nên bạn thông cảm nhé. Bạn có thể sang http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2710548&postcount=1 tham khảo và download.

Một thắc mắc nhỏ (không muốn post sang box Thảo luận...): Up Rom Ship cũng phải làm HSPL sao? Và chỉ cần Làm cái SPL-1.56 là đủ hay phải làm cái SPL-1.14 rồi mới nâng cấp lên 1.56 nhỉ :-?
Nếu úp Ship Rom đúng của máy (rom gốc) thì không cần phải HSPL, còn nếu úp Ship Rom không phải rom gốc của máy thì phải HSPL thì mới úp được. Riêng về HSPL thì bạn có thể HSPL v1.56 không cần phải update từ HSPL v1.14 đâu nhé.