• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hộp Thư Thoại Tự Động cho S60v3/5 SymbianOS 9.1/9.2/9.3/9.

smile_1512

WebGate Voice Inbox 1.8.87 S60v3/5 SymbianOS 9.1/9.2/9.3/9.4 Unsigned illusion/PersianPDA​

Cái này chắc có lẽ đã có tong 4rum, nhưng cái này cũng có lẽ là bản mới nhất. :D

Hay nhất là bạn không phải đăng ký hộp thư thoại qua tổng đài (cái này phải trả tiền) X-( và những đoạn ghi âm sẽ nằm trên máy bạn và bạn muốn nghe lại lúc nào tùy ý :))

Đã test thành công trên 5800, cũng có thể cài trên SymbianOS 9.1/9.2/9.3, các bạn test thêm nha :D
Giới thiệu phần mềm:

-Khi có cuộc gọi đến vì lý do gì đó bạn không trả lời dc thì máy sẽ phát ra 1 lời chào do bạn tự ghi âm (Record Greeting) và chương trình sẽ ghi âm lại cuộc gọi đó sau 1 tiếng bíp.
-Bạn có thể set thời gian chờ để bắt đầu bật chức năng hộp thư thoại. (Answ. Mach. After)
-và có thể set thời gian cho 1 đoạn ghi âm của hộp thư thoại. (Max.Msg.Duration)
* Lưu ý: đầu tiên bạn phải ghi âm 1 đoạn dài ngắn tùy bạn để dùng làm lời chào. Bạn phải ghi âm thì mới chuyển phần Answering Machine sang ON dc :).

Link here: http://www.zshare.net/download/5490258850f1221d/

P/s: Văn chương mình tệ lắm chỉ hướng dẫn các bạn dc như vậy. Phần mềm này cũng tương đối dễ xài, các bạn tìm hiểu thêm nha :)

Cho mình hỏi cái theme of bạn sao cài đc zậy. Mình cài hoài ko đc, solf thi dc còn theme thi thua. Máy của bạn có tự động cập nhật lại ngày sao khi mở máy lại ko? Máy of mình cứ bắt cập nhật lại ngày/ h sau khi khởi động.

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi cái theme of bạn sao cài đc zậy. Mình cài hoài ko đc, solf thi dc còn theme thi thua. Máy của bạn có tự động cập nhật lại ngày sao khi mở máy lại ko? Máy of mình cứ bắt cập nhật lại ngày/ h sau khi khởi động.

Bạn cần gì sang bên thảo luận lập hẳn 1 Topic, anh em sẽ giúp cho bạn, đừng có hỏi nhiều chỗ bạn nhé!

isym

Cái này hay ở chỗ có cái icon ở ngoài home screen để báo có lời nhắn thoại, mà sao nó lại không có cho chọn sound nhỉ toàn bắt thu trực tiếp. Bác nào xài ACM và IVCM rồi cho em hỏi cái phần hộp thư thoại của nó có icon ở home screen như thằng này ko?

davidboy09

mình cài vô mở lên nó báo incompatibles aps server version (2.40)detcted.please uninstall it to use answering machine capabilities..giúp với
mình cũng bị lỗi như vậy, chỉ còn cách Close ra ngoài thui, có cánh nào khắc phục không? Dt của mình là 6120

thanhdhl2003

mình cũng bị lỗi như vậy, chỉ còn cách Close ra ngoài thui, có cánh nào khắc phục không? Dt của mình là 6120

"incompatibles aps server version (2.40)detcted.please uninstall it to use answering machine capabilities"
Theo mình hiểu thì có lẽ là PM bị đụng gì đó, bạn thử vào App Mgr xem có PM nào tên giống giống "server version 2.40 gì đó và thử remove nó xem sao.
Nếu kg dc thì chỉ có cách reset máy cài lại từ đầu.

isym

Trong máy có cài IVCM hay Answering Machine không? Tại vì cài cái đó thì trong máy sẽ có APSserver v2. Muốn cài cái voice inbox thì gỡ mấy cái kia ra.

fptvn

Dùng Advanced Call Manager cũng có chức năng này mà !

đúng là ACM có chức năng này nhưng dùng được 1 thời gian thì lại bị lỗi không thể ghi âm và dùng để tự động trả lời được bạn ah.

thanhdhl2003

ko có option cho mình chọn nửa nè,vô pm chỉ hiện lên báo lỗi rồi đọc xong là chỉ có nút close bên phải màn hình thôi,ko biét máy thiếu gì nữa.giúp với nha

Không biết bạn làm dc chưa? Sao thấy im ru vậy ta?
Nếu dc báo cáo cho anh em nha

davidboy09

"incompatibles aps server version (2.40)detcted.please uninstall it to use answering machine capabilities"
Theo mình hiểu thì có lẽ là PM bị đụng gì đó, bạn thử vào App Mgr xem có PM nào tên giống giống "server version 2.40 gì đó và thử remove nó xem sao.
Nếu kg dc thì chỉ có cách reset máy cài lại từ đầu.
tui đã làm theo cách của bạn, nhưng mà không thấy gì hết, vẫn không thấy option?

thanhdhl2003

không thấy file server version 2.40 gì hết

Bạn thử theo hướng dẫn của bạn isym xem sao:

Trong máy có cài IVCM hay Answering Machine không? Tại vì cài cái đó thì trong máy sẽ có APSserver v2. Muốn cài cái voice inbox thì gỡ mấy cái kia ra.

Caominh171

không thấy file server version 2.40 gì hết

Cái này với cái Advanced Call Manager cùng hãng,Advanced Call Manager cũng có chức năng trả lời tự động,vì vậy nếu bạn quyết định cài cài này thì bạn nên gỡ bỏ các pm có cùng chức năng này hay gỡ bỏ bản cũ(nếu trước đây xài) ra rồi cài lại xem sao.Chúc bạn thành công!!:D

zenga

Khi có tin nhắn mới thì trong phần message inbox chỉ hiện số điện thoại thôi à, không hiện tên người gọi hả? Nếu vậy thì bất tiện nhỉ!

thanhdhl2003

Khi có tin nhắn mới thì trong phần message inbox chỉ hiện số điện thoại thôi à, không hiện tên người gọi hả? Nếu vậy thì bất tiện nhỉ!

Đúng rồi bạn, nếu nó mà hiển thị tên nữa thì quá ngon rồi :D

trithao

mình thấy chức năng này của ACM phải đổ 0.5-1 hồi chuông mới chuyển qua lời chào.kô biết cái này có khắc phục dc ko nhĩ?có pro nào test thử rồi,cho ý kiến đi!!!!

Chỉnh sửa cuối:

sweeth2o

mình cài vô mở lên nó báo incompatibles aps server version (2.40)detcted.please uninstall it to use answering machine capabilities..giúp với

mình dùng E63,sau khi cài xog nó cũg báo tương tự "phiên bản này đã bị ...hãy gỡ bỏ nó và dùng answering machine".Sau khi cài Answering Machine thì mình k thể tìm ra cách để người gọi đến nghe đc đoạn ghi âm mà mình tạo ra,ai test giúp mình với