• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hộp Thư Thoại Tự Động cho S60v3/5 SymbianOS 9.1/9.2/9.3/9.

thanhdhl2003

mình thấy chức năng này của ACM phải đổ 0.5-1 hồi chuông mới chuyển qua lời chào.kô biết cái này có khắc phục dc ko nhĩ?có pro nào test thử rồi,cho ý kiến đi!!!!

Cái này sẽ cho set thời gian (tính bằng giây). VD nếu bạn set phần Answ Math After là 40 thì khi có người khác gọi đến, sau 40 giây đổ chuông bạn kg nghe máy thì sẽ chuyển sang lời chào, sau lời chào và tiếng bíp sẽ bắt đầu ghi âm.

thanhdhl2003

mình dùng E63,sau khi cài xog nó cũg báo tương tự "phiên bản này đã bị ...hãy gỡ bỏ nó và dùng answering machine".Sau khi cài Answering Machine thì mình k thể tìm ra cách để người gọi đến nghe đc đoạn ghi âm mà mình tạo ra,ai test giúp mình với

Lỗi này đã nói ở trên rùi bạn. Các bạn khác cũng đang tìm cách. Bạn thử làm theo như lời của caominh171 xem.
Chúc bạn thành công

Cái này với cái Advanced Call Manager cùng hãng,Advanced Call Manager cũng có chức năng trả lời tự động,vì vậy nếu bạn quyết định cài cài này thì bạn nên gỡ bỏ các pm có cùng chức năng này hay gỡ bỏ bản cũ(nếu trước đây xài) ra rồi cài lại xem sao.Chúc bạn thành công!!

trieutan

mình hỏi cái, cai ACM và cái này hem có configure để nó tự động on/off theo profile hả. Mình chỉ cần đổi profile meeting ( profile của phone hem phải profile riêng của ACM ) thì nó tự on chế độ voice inbox luôn á :D

Chỉnh sửa cuối:

huynhba

Cái này sẽ cho set thời gian (tính bằng giây). VD nếu bạn set phần Answ Math After là 40 thì khi có người khác gọi đến, sau 40 giây đổ chuông bạn kg nghe máy thì sẽ chuyển sang lời chào, sau lời chào và tiếng bíp sẽ bắt đầu ghi âm.

vậy là từ lúc tiếng "beep" vang lên bắt đầu ghi âm,thì sẽ tính tiền cước của người gọi. phải vậy ko bác?

troly

Well-Known Member
vậy là từ lúc tiếng "beep" vang lên bắt đầu ghi âm,thì sẽ tính tiền cước của người gọi. phải vậy ko bác?

Chức năng của PM này là vậy mà.

0982182911

Hơ, sao nó không ghi âm của người gọi đến cho mình mà lại ghi âm tiếng mình (tiếng phát ra quanh máy mình) hả pro . Em nhờ đứa bạn gọi đến xem thì đúng vậy. Bị lỗi chỗ đó thôi.

thanhdhl2003

Hơ, sao nó không ghi âm của người gọi đến cho mình mà lại ghi âm tiếng mình (tiếng phát ra quanh máy mình) hả pro . Em nhờ đứa bạn gọi đến xem thì đúng vậy. Bị lỗi chỗ đó thôi.

Lúc mới bắt đầu chương trình bạn phải ghi âm 1 đoạn lời chào của bạn. Đoạn ghi âm đó sẽ phát lại sau 1 thời gian đỗ chuông do bạn định sẵn. Sau khi phát xong đoạn ghi âm đó sẽ có 1 tiếng bíp. Sau tiếng bíp thì người gọi bắt đầu nói. CT sẽ bắt đầu ghi âm lại sau tiếng bíp đó. Bạn tham khảo thêm nha.
Chúc vui

huynhba

có PM nào tương tự như PM này nhưng mình set từng contact, để nó chạy ko bác.chứ PM này nó chạy với tất cả ai gọi đến thì... hơi bất tiện.

thanhdhl2003

có PM nào tương tự như PM này nhưng mình set từng contact, để nó chạy ko bác.chứ PM này nó chạy với tất cả ai gọi đến thì... hơi bất tiện.

Đã gọi là hộp thư thoại thì áp dụng cho tất cả cuọc gọi chứ sao add cho từng contact?:O
Còn cái bạn nói hình như thằng Advanced Call Manager có đó bạn. Bạn qua http://pdaviet.net/showthread.php?t=44002 thử tham khảo thêm xem :D

Caominh171

có lời cho hộp thư thoại nào hay hay k cho mình xin với:-/

Chài,tự mình ghi âm tiếng mình cho rồi,lỡ người wen đt tới mà nghe giọng lạ quắc,tưởng nhầm cúp máy mà chưa kịp nghe hết lời nhắn :D.Tin mình đi,trời sinh sao để vậy :p

trongtindk3

WebGate Voice Inbox 1.8.87 S60v3/5 SymbianOS 9.1/9.2/9.3/9.4 Unsigned illusion/PersianPDA​

Cái này chắc có lẽ đã có tong 4rum, nhưng cái này cũng có lẽ là bản mới nhất. :D

Hay nhất là bạn không phải đăng ký hộp thư thoại qua tổng đài (cái này phải trả tiền) X-( và những đoạn ghi âm sẽ nằm trên máy bạn và bạn muốn nghe lại lúc nào tùy ý :))

Đã test thành công trên 5800, cũng có thể cài trên SymbianOS 9.1/9.2/9.3, các bạn test thêm nha :D
Giới thiệu phần mềm:

-Khi có cuộc gọi đến vì lý do gì đó bạn không trả lời dc thì máy sẽ phát ra 1 lời chào do bạn tự ghi âm (Record Greeting) và chương trình sẽ ghi âm lại cuộc gọi đó sau 1 tiếng bíp.
-Bạn có thể set thời gian chờ để bắt đầu bật chức năng hộp thư thoại. (Answ. Mach. After)
-và có thể set thời gian cho 1 đoạn ghi âm của hộp thư thoại. (Max.Msg.Duration)
* Lưu ý: đầu tiên bạn phải ghi âm 1 đoạn dài ngắn tùy bạn để dùng làm lời chào. Bạn phải ghi âm thì mới chuyển phần Answering Machine sang ON dc :).

Link here: http://www.zshare.net/download/5490258850f1221d/

P/s: Văn chương mình tệ lắm chỉ hướng dẫn các bạn dc như vậy. Phần mềm này cũng tương đối dễ xài, các bạn tìm hiểu thêm nha :)

Cho mình hỏi cái này crack như thế nào nhỉ?

Cài vào xài ok nhưng chỉ được sử dụng 15 ngày. Thấy có file crack đuôi sis nhưng mình cài file này không được, máy nó báo lỗi. mình xài N95 - 1

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi cái này crack như thế nào nhỉ?

Cài vào xài ok nhưng chỉ được sử dụng 15 ngày. Thấy có file crack đuôi sis nhưng mình cài file này không được, máy nó báo lỗi. mình xài N95 - 1

File đó bạn phải Signd mới cài vào được, hoặc là máy đã Hack.

trongtindk3

File đó bạn phải Signd mới cài vào được, hoặc là máy đã Hack.

À, hèn gì, thanks bác nhiều. Ghiền chuong trình này quá. Mà có điều em vẫn chưa nghiên cứu cách sign. Đã có xài chương trình Xsign để sign cái file c ra ck sis ấy nhưng mà cài cũng không được luôn.

Bác nào làm ơn sign nó dùng em với, em đính kèm cái file c r a ck .sis nguyên bản để các bác c r a c k dùm em luôn với. Thanks rất nhiều

Em xài N95 - 1
imei: 354 835 015 514 723

MinhThang

Manager
À, hèn gì, thanks bác nhiều. Ghiền chuong trình này quá. Mà có điều em vẫn chưa nghiên cứu cách sign. Đã có xài chương trình Xsign để sign cái file c ra ck sis ấy nhưng mà cài cũng không được luôn.

Bác nào làm ơn sign nó dùng em với, em đính kèm cái file c r a ck .sis nguyên bản để các bác c r a c k dùm em luôn với. Thanks rất nhiều

Em xài N95 - 1
imei: 354 835 015 514 723

Đã có Topic lấy file Cer bạn vào đó tự lấy, về Signd nhé hiện nay không ai Signd hộ nữa đâu bạn, chờ tới mùa Quýt đấy!:D

hai_vuong

máy khác gọi lại nghe nghe lời thoại nhỏ xíu à (dù khi ghi âm la hết cở luôn),không biết lời thoại đó nó nắm ở đâu trong máy (dùng x-lore tìm không thấy),các bạn chỉ dùm mình để mình bỏ file khác vô hen.thank...

thanhdhl2003

Chài,tự mình ghi âm tiếng mình cho rồi,lỡ người wen đt tới mà nghe giọng lạ quắc,tưởng nhầm cúp máy mà chưa kịp nghe hết lời nhắn :D.Tin mình đi,trời sinh sao để vậy :p

Hôm bữa nghịch ghi âm 1 đoạn: Cám ơn bạn đã gọi tới Bệnh Viện Tâm Thần Trung Ương 2, xin vui lòng để lại lời nhắn nếu bạn cảm thấy mình kg bình thường.

Thằng bạn nó gọi lại chửi như tát nước vô mặt, còn nói mình bị khùng nữa :p

P

phamcan50

Guest
Cái này với cái Advanced Call Manager cùng hãng,Advanced Call Manager cũng có chức năng trả lời tự động,vì vậy nếu bạn quyết định cài cài này thì bạn nên gỡ bỏ các pm có cùng chức năng này hay gỡ bỏ bản cũ(nếu trước đây xài) ra rồi cài lại xem sao.Chúc bạn thành công!!:D

Tôi cũng bị y chang như vây! Vào app manager tìm hoài không thấy file nào tên như thế cả mặc dù máy không có phần mềm nào như ACM hay là answering machine gì cả (trước đó có cài ACM nhưng đã gỡ bỏ từ lâu rồi). Máy có mấy phần mềm bản quyền, bây giờ mà phomat máy cài lại thì dở quá!
:((

spiderman_anhvu

Tôi cũng bị y chang như vây! Vào app manager tìm hoài không thấy file nào tên như thế cả mặc dù máy không có phần mềm nào như ACM hay là answering machine gì cả (trước đó có cài ACM nhưng đã gỡ bỏ từ lâu rồi). Máy có mấy phần mềm bản quyền, bây giờ mà phomat máy cài lại thì dở quá!
:((

Bạn tìm trong App.Mgr cái thư viện trên là APS Server, remove nó đi là sẽ cài được soft này thôi. Mình đã post bài review soft này rồi, hồi đó mình cũng bị thế này nên biết :)