• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT 100 độ C Skin gõ tiếng Việt dành cho Dayhand Input S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

tngoc1

lại gõ kiểu telex hả bác, để test xem co khác j bản trc không nào. Thnkx bác tiếp

jenemy888

Ai giúp mình với. Chẳng ra được bàn phím chữ rỳ hết :((

Bấm vào ABC thì ra cái này

Chọn đc vào tất cả.. ngoại trừ chữ ABC kia ( chắc đây là nguyên nhân )
Không biết để ntn đúng ko nữa :(

Nokia x6

tngoc1

ở cái bàn phím edit, bạn touch rồi kéo sang một bên sẽ xuất hiện bàn phím chữ ban đầu

jenemy888

ở cái bàn phím edit, bạn touch rồi kéo sang một bên sẽ xuất hiện bàn phím chữ ban đầu

từ bàn phím này hả bạn

mình bấm vào khoảng trắng, kéo sang phải, trái đều ko đc :(( :((

Nhdhung

từ bàn phím này hả bạn

mình bấm vào khoảng trắng, kéo sang phải, trái đều ko đc :(( :((

Bạn trở về cái bàn phím có 4 mũi tên lên xuống trái phải, sau đó vuốt từ trái màn hình sang phải là ok.
Mà bạn chưa cài skin à ?

jenemy888

vẫn hem được :(( :(( hay bị lỗi rỳ nhỉ :-s.. mình xài nokia x6. bản cook Fw C6 của sieutocdo :(

Nhdhung

vẫn hem được :(( :(( hay bị lỗi rỳ nhỉ :-s.. mình xài nokia x6. bản cook Fw C6 của sieutocdo :(

Nhấn nút có hình cây kéo hay mũi tên qua trái, giữ rồi kéo nhanh qua phải thử xem :)

jenemy888

Khi mình bắt đầu vào sms thì nó như thế này

di chuyển lên thì nó ntn :(

Bấm vào 1 chữ thì nó lại ra

rồi lại quay về cái này :(

jenemy888

Nhấn nút có hình cây kéo hay mũi tên qua trái, giữ rồi kéo nhanh qua phải thử xem :)

ok roài.. h đến vấn đề tiếng việt có dấu :(
Sao mình làm như chủ thread hướng dẫn mà ko được nhỉ :( :(
hay phải để ngôn ngữ điện thoại là tiếng việt :(, mà dùng cái này ko biết chỗ chỉnh ngôn ngữ viết ở đâu hết :-s
touchskin hoặc Touchskinw
Cái này là cóp cả 2 forder hay 1 trong 2 vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

kaothenhi

ok roài.. h đến vấn đề tiếng việt có dấu :(
Sao mình làm như chủ thread hướng dẫn mà ko được nhỉ :( :(
hay phải để ngôn ngữ điện thoại là tiếng việt :(, mà dùng cái này ko biết chỗ chỉnh ngôn ngữ viết ở đâu hết :-s

Cái này là cóp cả 2 forder hay 1 trong 2 vậy :(
Bác qua chỗ này down skin về xem http://www.pdaviet.net/showthread.p...õ-tiếng-Việt-VNI-skin-HTC-Anna-WP7-(Update)
Em cũng đang dùng CFW của sieutocdo vẫn gõ được bình thường bác ạh. Lúc đầu cũng không gõ được tiếng Việt, do chưa copy phần skin vào ổ C. Touchskin là cho bản đứng còn Touchshinw là cho bản xoay ngang màn hình đó.

Nhdhung

Chán quá, không có việc gì làm, thôi ngồi mod tiếp cái đã (" -_-)

hoangls

bạn thử nghiên cứu xem các trang tra từ điển trên mạng lại không nhận dang được tiếng việt từ bộ gõ này nhỉ, mình cũng thử cả với bộ gõ của hệ thống cũng bị lỗi như vậy nhưng chuyên sang Swype_v1.0.16481 thì tra từ là có đc ngay, tại sao lại như vậy bạn nhỉ

hungau2

Bạn ơi, mình down về rùi nhưng khi cài đặt thì báo update error thì bị sao vậy bạn, nếu được bạn chỉ mình cách khắc phục nhé.

Nhdhung

bác hungau2 bỏ chọn mục china pack khi cài là ok ngay.

bạn thử nghiên cứu xem các trang tra từ điển trên mạng lại không nhận dang được tiếng việt từ bộ gõ này nhỉ, mình cũng thử cả với bộ gõ của hệ thống cũng bị lỗi như vậy nhưng chuyên sang Swype_v1.0.16481 thì tra từ là có đc ngay, tại sao lại như vậy bạn nhỉ

mình cũng đang đau đầu với cái font chữ, hông biết là lỗi gì đây :(

Last edited by a moderator:

hoangls

mình cũng đang đau đầu với cái font chữ, hông biết là lỗi gì đây :(
khi có phần mềm gõ tiếng việt do bạn chế ra, mình cũng đợi phần mềm này lâu rồi nhưng chưa có ai làm đc, còn sử dụng bàn phím hệ thống thì gõ khó chịu lắm, pm này của bạn gõ thì thích thật, mình rất hài lòng nhưng do mình hay gõ tiếng việt và tra từ điển việt anh trên lạc việt vì nó nhiều nghĩa hơn là dùng google hoặc là tra từ qua mạng, mình thấy gõ tiếng anh thì vận nhận diện đc nhưng cứ gõ có dấu là không cái nào nhận dạng đc buồn quá nền đành quay lại dùng Swype, nhưng mình nghĩ sẽ tìm ra cách khắc phục thôi, chúc bạn thành công

mailey

cài toàn ra chữ trung rồi vào phần tin nhắn hẻm đk, copy skin rồi

senvanquy

Bạn ơi, mình down về rùi nhưng khi cài đặt thì báo update error thì bị sao vậy bạn, nếu được bạn chỉ mình cách khắc phục nhé.
lúc cài đặt bác bỏ dấu tích china gì gì đó ở hộp thoại bổ xung thứ 2
cài đặt nó bảo chọn ENGLISH (TQ)
xong next nó có cái china đó bỏ tích đó đi

Status
Không mở trả lời sau này.