• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] 3 theme anna icon tuyệt đẹp kèm 3 bộ icon gởi tặng cả nhà đây!

blackpetal

khi bấm vào icon hiện lên một đốm sáng màu vàng cam đấy bạn.

Cái này thì mình chịu.
Bạn kiếm theme nào có hiệu ứng bấm icon rồi move theme có icon bạn thích qua là ok mà.

J_Tuan

Bạn ơi, bạn có thể share cho mình bộ icon dạng .png hoặc .ico được ko ^^. Mình muốn dùng mấy cái icon anna làm icon desktop PC lun :D. Nãy down file của bạn nhưng file .jpg thì dính text coppyright, file svg thì mình tìm dc mấy phần mềm nhưng đều ko dc :(
Cảm ơn bạn nhiều. Hơn nghìn icon thế này chắc tốn chất xám lắm :)

blackpetal

Bạn ơi, bạn có thể share cho mình bộ icon dạng .png hoặc .ico được ko ^^. Mình muốn dùng mấy cái icon anna làm icon desktop PC lun :D. Nãy down file của bạn nhưng file .jpg thì dính text coppyright, file svg thì mình tìm dc mấy phần mềm nhưng đều ko dc :(

Mà bạn muốn icon png của bộ nào?

Mà phần mềm convert sang png của mình chưa có cr@ck nên còn dính chữ lên icon nhìn kì lắm,bạn chịu khó kiếm phần mềm rồi convert sang bạn nhé.

Last edited by a moderator:

J_Tuan

Bộ nào cũng dc bạn ah. Mình hơi tham nên nếu có cả 3 bộ thì đúng là tuyệt vời ông mặt giời ^^. Mình cũng thử mở file svg bằng IE rồi chọn tính năng save as, cũng lưu dc thành file .png, từ đó tùy ý convert các thể loại khác dễ hơn. Nhưng cách này thủ công và với gần nghìn icon của bạn thì thật là... tốn công :(. vậy nên mình thử hỏi xem tác giả bộ icon có file dạng này ko ^^

blackpetal

Bộ nào cũng dc bạn ah. Mình hơi tham nên nếu có cả 3 bộ thì đúng là tuyệt vời ông mặt giời ^^. Mình cũng thử mở file svg bằng IE rồi chọn tính năng save as, cũng lưu dc thành file .png, từ đó tùy ý convert các thể loại khác dễ hơn. Nhưng cách này thủ công và với gần nghìn icon của bạn thì thật là... tốn công :(. vậy nên mình thử hỏi xem tác giả bộ icon có file dạng này ko ^^

Có thì mình có rùi nhưng mà file đó khi convert nó bị dính tên pm vào icon vì pm convert này mình chưa bẻ khoá được,^^
Bạn kiếm pm svg converter rồi bạn chuyển nhé: link nè bạn

blackpetal

Ý mình nói là cái widget giống như trong hình của bạn đó !

Ý bạn nói là cái đồng hồ htc small phải k?Thì bạn cài cái này vào,rồi mở ứng dụng lên/vào widget/chọn đồng hồ htc small/set toạ độ cho nó.
Mình nhớ ko lầm thì x=25,y=52
Vì lâu rồi mình ko dùng cái này.bạn làm thử xem.

bangphivan

Ý bạn nói là cái đồng hồ htc small phải k?Thì bạn cài cái này vào,rồi mở ứng dụng lên/vào widget/chọn đồng hồ htc small/set toạ độ cho nó.
Mình nhớ ko lầm thì x=25,y=52
Vì lâu rồi mình ko dùng cái này.bạn làm thử xem.

À, mình làm đc rồi, thì ra là đè lên cái đồng hồ cũ.Thanks nhé