• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Hot) CFW 523x for C6 v20.0.041 với bộ theme cực đẹp

anhhiepdhktcn

Đã thử cao nhât 119,thấp nhất 69, trung bình 74-85

aha,em thử test bản Focus của bác duy thanh thì cao nhát la 130,thấp nhất 90 ,,đa số là 120>vậy là bản của bac ngochaf ngon hơn ùi:))=D>

ah,bac ngocha fix cho nokia 5230 chỉ cần thêm ovimap ,thêm thông báo tin nhắn,(giữ nguyên cai đồng hồ nha bác) và thay bằng hiệu ứng sao lấp lánh nhé:D

ah tiện thể bác ngocha cho em hổi sao em đổi font ngon lành nhưng cỡ chữ hơi bé,phần tin nhắn thì chỉnh dc nhưng cái phần hiện lời bài hát chẳng hạn thì chữ bé teo>>làm sao chỉnh dc hả bac?

girl_da_tinh93

Đã thử cao nhât 119,thấp nhất 69, trung bình 74-85

Bác nói thế chẳng biết đằng nào mà lần, bác thử chụp ảnh xem. Chỉ cần đc thế này là hạnh phúc lắm rồi :

=> Ngày trc em dùng photon đấy bác..

aha,em thử test bản Focus của bác duy thanh thì cao nhát la 130,thấp nhất 90 ,,đa số là 120>vậy là bản của bac ngochaf ngon hơn ùi:))=D>

ah,bac ngocha fix cho nokia 5230 chỉ cần thêm ovimap ,thêm thông báo tin nhắn,(giữ nguyên cai đồng hồ nha bác) và thay bằng hiệu ứng sao lấp lánh nhé:D

ah tiện thể bác ngocha cho em hổi sao em đổi font ngon lành nhưng cỡ chữ hơi bé,phần tin nhắn thì chỉnh dc nhưng cái phần hiện lời bài hát chẳng hạn thì chữ bé teo>>làm sao chỉnh dc hả bac?

Bạn cho cái ảnh lên đây xem nào???

ngocha2006

Nè(ảnh đầu để đèn màn hình,ảnh sau dùng LightCtrl).

Cái này thèm chưa.

Thế này bao giờ hết Pin kaka>:)

Chỉnh sửa cuối:

bente402

light ctrl phiên bản C6 này ko tắt dc đèn phím cứng lúc sự dụng...phải chi tắt dc là pin ok hơn rồi...bản photon tắt moi dc...chắc vặt chân 3 kái đèn phím wá =))

anhhiepdhktcn

ac,bác ngocha ơi,em vừa flash bản của bác xong,vẫn ko có thông báo tin nhắn kia:(( bác xem giúp em cái,em dùng nokia 5230

ac,ko mở dc khóa nữa.máy rtawts màn hình rồi ấn nút gạt khóa không có phản ứng gì hết?

bác xem giúp em cái

em ấn nút nào cũng ko phẩn ứng luôn!!!ko mở khóa dc bác ah

wimax16vnn

bản cook nào pin cũng như nhau cả, chả như quảng cáo của mấy bác , PR hơi nhìu

mình thấy cùng dkiện : đèn mh thấp nhất trong settings của máy là 118-120 mA
còn dùng LightCtrl thì 74-77 mA

anhhiepdhktcn

em vừa thử lại của bác wimax thấy trung bình cũng khoảng 113-120mA,~ bản Focus

định thử của bac ngocha xem thế nào để so sánh thì dính lỗi như trên.:(

girl_da_tinh93

bản cook nào pin cũng như nhau cả, chả như quảng cáo của mấy bác , PR hơi nhìu

mình thấy cùng dkiện : đèn mh thấp nhất trong settings của máy là 118-120 mA
còn dùng LightCtrl thì 74-77 mA

Quan trọng là giảm đc độ sáng màn hình mặc đinh, các mod # chẳng có tác dụng j đâu.

wimax16vnn

em vừa thử lại của bác wimax thấy trung bình cũng khoảng 113-120mA,~ bản Focus

định thử của bac ngocha xem thế nào để so sánh thì dính lỗi như trên.:(

về lại bản của mình / focus j đó đi
mình thấy bản 5230 của ngocha nhìu lỗi nhất trong các bản đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Quan trọng là giảm đc độ sáng màn hình mặc đinh, các mod # chẳng có tác dụng j đâu.

các mod cũng có tác dụng đó u, nhưng rất ít , chỉ giảm dc 5-7 mA thôi
giảm độ sáng mặc định thì hơi khó, cần đến các PRO thật sự, ko dành cho dân tay mơ
bfáp duy nhất giảm độ sáng vào thời d này là dùng LightCtrl thôi

Chỉnh sửa cuối:

ngocha2006

Bản 5230 mình ko có máy nên ko thử Test được
Mình gửi lên chủ yếu mọi người test .
Nếu có gì chưa ổn thì mọi người thông báo để mình điều chỉnh.
Mình có vài bản đều lấy từ vài nguồn khác nhau chứ ko tập chung chỉ cho 1 bản như mọi người khác,vì vậy lỗi khá nhìu là đương nhiên
Khi có 1 bản cảm thấy ưng ý nhất mình sẽ tập trung lại sửa dổi
Giống như bản này,vì vậy ko nên kêu ca những vấn đề đó.

ngocha2006

-ovi map
-Fix 7 trang kí tự
-Hiện thị cuộc gọi nhớ,tin nhắn(chưa Test kĩ dùng trên 5233 ổn 5230 ko bít)

anhhiepdhktcn

-ovi map
-Fix 7 trang kí tự
-Hiện thị cuộc gọi nhớ,tin nhắn(chưa Test kĩ dùng trên 5233 ổn 5230 ko bít)

em dùng nokia 5230 bị lỗi như trên
1,ko hiển thị dc tin nhắn
2,ko mở khóa dc(khi máy tắt thì ko làm cách nào mở khóa dc)
bác xem lại giúp em nhé!!!

tiện thể cho em hỏi cái thông số của Nokia energy profiler(ví dụ là 120mA) có nghĩa là gì?
có phải là lượng điện áp tiêu thụ trong 1 giờ ko ah?

v2honline

Đúng rùi, điện áp 1 giờ đó. Pạn lấy dung lượng pin 1320mAh chia số mA ra số h sử dụng :)

anhhiepdhktcn

Đúng rùi, điện áp 1 giờ đó. Pạn lấy dung lượng pin 1320mAh chia số mA ra số h sử dụng :)

ạc.thế thì pin 1320/120=11h thôii ah????đấy là em đẻ đèn mức thấp nhất.,ko dùng ứng dụng gi thế thì dùng thêm ứng dụng thì dc tý tẹo là hết ah???:((

sao nokia bảo là nghe nhac dc những 33h??? trong khi em để ca nhạc và kiểm tra thì mức tiêu thụ là 220mA

vậy tính ra dc có 6h nghe nhac ah??hixhix