• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Hot) CFW 523x for C6 v20.0.041 với bộ theme cực đẹp

bente402

Vậy thuj em xàj pản này lun..ok rùj...mà làm gj để menu background có hjệu ứg dc vậy pác,gjốg n97 ấy

anhhiepdhktcn

hiihi,ứng dụng xóa đi thì tự cài zoo,em thấy thế lại hay vì ai thik phần mềm nào thì tự cài chứ côk hết vào FW rồi nhỡ ko thik thì ko bit gỡX_X

thainguu

tích cực thank bác đó, chỉ mong sao bác sẽ có một CFW hoàn thiện, ít cá nhân hóa, và dùng Glide effect hoặc zoomextreme :D

Em xin đính chính:
- Từ điển có phát âm (trước để âm lượng nhỏ quá nên ko nghe)
- Videos ko thể search được, toàn file MP4 từ nào tới giờ em play được mà, đã thử nhiều lần, ko tìm thấy Real player, chỉ có Videos and TV.
- Video em đặt trong thư mục Videos mặc định trên thẻ. Em dùng 5233.

Mà em có một thắc mắc nhỏ: bác làm bản CFW này dựa trên bản cook của nhóm PIRITED trên Dalymobile phải ko? Sao từ tên Profile cho đến tên điện thoại đều là PIRITED?

Chỉnh sửa cuối:

mailey

lỗi mới đây, cài fonts khác là die máy lun . khởi động lại liên tục .
ngocha xem lại nhanh cho a e cái. thích cái fonts thư pháp mà tự nhiên bỏ đi

Mr_Sweet

PNHT bảo rằng theme mặc định trên C6-5233 ko xóa được vì nó nằm trong file CORE gì đấy.
Hix.mình muốn xin bác ngocha cái theme bác ý bỏ vào cơ. Cái "Dots v4.02-.." j đó cơ mà. mà không ai có cái theme Nokia white à:(
-Mà có thể cho mình xin cái mod tiết kiệm pin k:D

Mr_Sweet

-Tích hợp cơ chế cảm ứng mới,hệ thống sẽ mượt hơn,nhanh hơn
-Thời gian pin tăng đáng kể(lai với N97)> 3 ngày(bản gốc cũng phải thèm kaka)
Có 2 cái hay thế này mà bác chẳng shair cho anh em j cả:(

thainguu

mỗi người mỗi ý tùy con mắt mỗi người, bác dùng Font Router để đổi xem...

Để ở mục ung dung >công cụ.

Vậy là máy 5233 của em ko thể nhận diện được video đặt trong thư mục Videos rồi, em đã thấy Real player luôn rồi... Em cũng đã hard reset toàn bộ. Mong chờ bản final của bác.

wimax16vnn

video ko search dc trong E\videos chắc là do ngocha mod lại galerry rùi mà ko bít đó
thử wăng vô E\images thử xem nó wét dc ko nào

@all: thấy mấy bạn khen bản này pin khá hơn , mà mình thấy chả có cái căn cứ nào chứng minh cả?
mấy bạn cho mình xin cái hình Nokia energy profiler chạy số mA thử xem?
điều kiện là máy tắt hết ứng dụng nền, để đèn mh ở mức thấp nhất
( ko dùng LightCtrl nha)

thainguu

video ko search dc trong E\videos chắc là do ngocha mod lại galerry rùi mà ko bít đó
thử wăng vô E\images thử xem nó wét dc ko nào

@all: thấy mấy bạn khen bản này pin khá hơn , mà mình thấy chả có cái căn cứ nào chứng minh cả?
điều kiện là máy tắt hết ứng dụng nền, để đèn mh ở mức thấp nhất
( ko dùng LightCtrl nha)

em đã ngâm cứu nãy giờ thì ra bác ngocha bất cẩn chỉ cho phép quét video trong thư mục Video chứ ko phải tên Videos! Pó tay! hịc

Pin thì chưa biết, định flash bản khác nhưng thôi, gáng xài để báo lỗi vậy!

wimax16vnn

em đã ngâm cứu nãy giờ thì ra bác ngocha bất cẩn chỉ cho phép quét video trong thư mục Video chứ ko phải tên Videos! Pó tay! hịc

Pin thì chưa biết, định flash bản khác nhưng thôi, gáng xài để báo lỗi vậy!

thế thì cho mình xin cái này đi:
điều kiện là máy tắt hết ứng dụng nền, để đèn mh ở mức thấp nhất ( ko dùng LightCtrl nha)

anhhiepdhktcn

em đổi font bình thương mà,(em làm theo hướn dẫn đổi font của bác ngocha)

tuxedo20489

hic vừa flash xong máy im luôn không thấy khởi động lại nữa, thế mới bó tay. dùng bản CFW khác vậy