• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT-CFW Symbian^3-v6 5530 Cập nhật 6/4/2011 by dangquy197

dangquy197

Dựa vào bản HOT-CFW Symbian^3-v6 Final cho 5530 by dangquy197 đã Fix lỗi,

Link HOT-CFW Symbian^3-v6 Final cho 5530 by dangquy197 đã Fix lỗi:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?122916-HOT-CFW-Symbian-3-v6-Final-cho-5530-by-dangquy197-%C4%91%C3%A3-Fix-l%E1%BB%97i&p=1606907&viewfull=1#post1606907

ANH EM QUA LINK TRÊN ĐỂ XEM QUA VỀ CÁC TÍNH NĂNG CỦA BẢN TRƯỚC NHÉ!

Hôm nay 6/4/2011, tôi cho ra bản FIX và bổ sung thứ 2.

Vẫn giữ nguyên các tính năng trên, nhưng có 1 số thay đổi như sau:
1. Xóa Email. (Cái này ko cần thiết vs anh em lắm :D)
2. Xóa Here and Now (Của OVI Map)

3. Xóa luôn OVI Store (OVI hầu như toàn phần mềm copy của các diễn đàn khác mà toàn đòi mua bản quyền nên hầu như e ko dùng, ai thích thì chích thêm vào)

4. Xóa Podcasting (VN ta mấy ai dùng cái này)

5. Xóa Bộ chuyển đổi đơn vị đo (Ít dùng quá :) )

6. Xóa lại FOTA, cho thêm Rompatcher cho anh em nào thích làm thêm về ROM

7. Bản này mặc định chỉ quét nhạc ở E:\Music (Các bản trước chỉ đọc nhạc ở E:\Music nhưng vẫn quét toàn bộ các ổ nên thời gian quét lâu)

8. Wifi nhạy hơn nữa

9. Thêm App: File Browse Việt Hóa (Giống Xplore )

10. Bổ sung thêm Audio Codec nên nghe nhạc dc nhiều hơn, hay hơn

11. Camera Modded HD Quality (Thời gian vào Camera sẽ chậm 1 chút vì chuyển sang quay video HD)

12. Kinetic vuốt mượt và nhanh như N8 và tăng hiệu suất CPU, load nhanh hơn gấp 2 lần so vs bản trước (Nhưng sẽ tốn thêm % điện :) Hiện đại là hại điện mà)

13. Sửa lỗi thoát MusicPlayer ra Menu (Đây là lỗi anh em "xoắn" tôi nhiều nhất :p)

14. Tối ưu Cache hơn nữa

15. Tăng kích thước UI

16. Tắt Widget đồng hồ và Profile khi ẩn màn hình chủ (Cái này hay nè)

17. Equalizer N8 (Nghe nhạc to và hay như N8)

18. Tắt các ứng dụng chạy ngầm để tăng tốc cho RAM dc nhanh hơn

19. Tắt Danh bạ, tin nhắn, Đồng hồ chạy ẩn để giải phóng RAM

20. Mod cột sóng 3G khi bình thường và 3,5G khi kết nối EDGE :D (Cái này để lừa tình)
....

Hết! Ngoài ra các bác cứ lấy nguyên mấy cái Link software phụ phụ trên kia cài vào cho đẹp máy, đây là bản CFW mình cho là khá hoàn thiện so vs bản đầu tay. JAF hết 15 lần :D

Anh em cứ lấy về check thử!

RAM khi khởi động lên là Free 60MBs

Nếu còn ý kiến gì nữa thì bổ sung để em sửa chữa :D

LINK DOWNLOAD: http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=1D0BF6A717

CÁC HÌNH ẢNH VỀ EM NÓ:

Nói tóm lại thì đây là bản Fix lỗi và bổ sung thêm của tôi dựa trên bản 1, khắc phục đc các Nhược điểm như: RAM thấp, tốn pin, Tốc độ CPU vẫn chậm, lỗi vẫn nhiều,....

Còn bản này là bản chuẩn nhất rồi, anh em cứ dùng thử và cho nhận xét :D

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng :D

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: TRong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Mấy mod FileBrowser Việt hóa,Sửa lỗi thoát Music ra Menu là của mình;;)
Sao không thấy ghi nguồn nhỉ:-?

b0m_lx

nghe vẻ được đấy , nhưng vẫn không thấy hide fider
theo mình màn hình thứ 2 nên có cái đồng hồ sẽ đẹp hơn ;;)

ANH EM QUA LINK TRÊN ĐỂ XEM QUA VỀ CÁC TÍNH NĂNG CỦA BẢN TRƯỚC NHÉ!

5530 làm gì có 3g hả ông tướng =))

dangquy197

Mấy mod FileBrowser Việt hóa,Sửa lỗi thoát Music ra Menu là của mình;;)
Sao không thấy ghi nguồn nhỉ:-?

Các Mod trên là mình sưu tầm từ tất cả các diễn đàn trên Thế giới, trong đó có App File Browse của bạn mà mình quên chưa ghi nguồn, sorry :D

nghe vẻ được đấy , nhưng vẫn không thấy hide fider
theo mình màn hình thứ 2 nên có cái đồng hồ sẽ đẹp hơn ;;)

5530 làm gì có 3g hả ông tướng =))

Đọc lại Cái Change LOG của bản này đi cha nội ơi =))

hoalovevan3309

hjc mới lên đọc chưa có thời gian jaf ban nay,tối về làm thử..:)),nhưng mà giao diện không được đẹp mát như mấy a samsung hay iphone nhỉ,thank bác chủ thớt nha,em về làm thủ rồi em góp ý kiến sau

handsome_hcm

mừng quá cuối cùng đã jaf xong bảng final này , thanks dangquy ^^ máy nhẹ , nhạy và rất ok ^^ nhưng sao mình ko thấy thanh "ko co cuoc goi hay tn nao" vậy dangquy ?? mình thix nó báo hiện tin ra giống iphone nhìn gud hơn ^^

dangquy197

mừng quá cuối cùng đã jaf xong bảng final này , thanks dangquy ^^ máy nhẹ , nhạy và rất ok ^^ nhưng sao mình ko thấy thanh "ko co cuoc goi hay tn nao" vậy dangquy ?? mình thix nó báo hiện tin ra giống iphone nhìn gud hơn ^^

Cái đó bạn ấn vào nút Tùy chọn ngoài màn hình rồi chọn Chỉnh sửa nội dung, chọn Thêm nội dung, chọn mục Thông báo là đc nhé ;;)

b0m_lx

Change Log nghĩa là Danh sách các thay đổi bạn ạ. =))

Trong danh sách thay đổi, mình có nói là thay cột sóng EDGE thành 3G rồi mà :))

hay nhỉ ? cái này mới à nha
thế có thêm đc hình của vệ tinh gps vào cho pro ;;)

kuteo1990tn

mình đã thử và có nhận xét thế này đừng chém nha màn hình thứ 2 có đồng hồ sẽ đẹp hơn + thêm keylock khóa màn hình cho nhanh + ko cá nhân hóa như các bản của anhtam +còn cái rompatcher bấm ko vào dc bấm vài lần nó bị đen màn hình ko ra dc phải reset lại + hướng dẫn cài đặt ko sử dụng dc + xoay màn hình lâu lâu bị chậm 1 tý khoãn 3s + nói chung bản này vẫn tốt thích nhất là hiệu ứng theme ^^ cám ơn đã chia sẽ ;;)

dangquy197

mình đã thử và có nhận xét thế này đừng chém nha màn hình thứ 2 có đồng hồ sẽ đẹp hơn + thêm keylock khóa màn hình cho nhanh + ko cá nhân hóa như các bản của anhtam +còn cái rompatcher bấm ko vào dc bấm vài lần nó bị đen màn hình ko ra dc phải reset lại + hướng dẫn cài đặt ko sử dụng dc + xoay màn hình lâu lâu bị chậm 1 tý khoãn 3s + nói chung bản này vẫn tốt thích nhất là hiệu ứng theme ^^ cám ơn đã chia sẽ ;;)

+Thêm cái Keylock đó vào có vài người ko thích bạn ạ,
+Còn màn hình thứ 2 tắt cái đồng hồ đi thì nếu đặt ảnh làm màn hình sẽ hiển thị đc Full màn hình (dành cho ai ko thích để màn hình gốc)
+Do lí do cá nhân nên bắt buộc tôi phải mang tính cá nhân hóa 1 chút bạn ạ :D
+Rompatcher thì mình chỉ cook vào, anh em nào thích bỏ File Patch nào thì cứ bỏ vào E:\Patches là đc, chứ CFW này mình đã hack rồi. Cho Instandserver vào làm gì nữa hả bạn.
Mà mình cũng xin lưu ý luôn: Anh em nào bỏ file Patch nào vào E:\Patches thì mới vào đc Rompatcher, còn nếu ko có File nào thì làm sao mà vào đc.
+ Còn vấn đề về Hướng dẫn cài đặt. Cho tớ hỏi tí ko phải: Bạn dùng đt lâu chưa? Bạn có thấy cái đó vô dụng ko? Khi mà nó làm cho bạn mất thêm mấy MB để chứa nó trong FW? :D Tớ đã xóa nó đi rồi mà quên chưa xóa nốt caí Icon thôi bạn ạ, chứ chúng ta là dân chuyên rồi. Dùng cái đó là gì nữa :)

+ Do bạn mới thoát phần mềm ra nên nó sẽ xoay chậm 1 chút. Tớ đố bạn tìm đc bản CFW nào mà xoay màn hình đc nhanh và đẹp như vậy đấy ;))

RAM của bản này đã đc cải tiến đáng kể rồi. Bạn thử vào xem 1 đoạn Video và tua 1 đoạn mà xem, Delay xước hình chỉ 1->2s thôi bạn ạ :) Tốc độ đáng kinh ngạc phải ko nào :))

phông chữ này hình như là ko cook đc 7 trang kí tự nhỉ.ko hỗ trợ thì fai

Tớ đã định thêm vào nhưng có 1 vấn đề là: Ko phải máy đt nào cũng nhận và hiển thị đc các kí tự trong 7 trang kí tự đó nên Cook vào thấy hơi vô dụng bạn ạ :D

hay nhỉ ? cái này mới à nha
thế có thêm đc hình của vệ tinh gps vào cho pro ;;)

Thêm tốt. nhưng chờ bản sau nhé Bờm :D

kuteo1990tn

tại mình nói vậy thôi chứ bạn ra bản nào là mình điều sài thử và rất thích ^^ tuy đẳng cấp củ bạn chưa = anhtam nhưng các bản cfw của bạn ko hề thua kém anhtam tý nào cả :D

ai có keylock hok cho mình với tìm trên google ko thấy :(

dangquy197

Hehe, rất cảm ơn bạn đã sử dụng và tin tưởng, chắc bản kế nữa sẽ bổ sung và Fix thêm lỗi :D