• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT-CFW Symbian^3-v6 5530 Cập nhật 6/4/2011 by dangquy197

dangquy197

dangquy197 thủ cook bản nokia photon xem sao,thấy mọi ngươi khen bản đó đẹp đấy

Sẽ tham khảo bản này để lấy thêm kinh nghiệm cho bản sau bạn nhé :D

Ông Bờm Lx cho hỏi có phải ông cần cái Mod để tạo ra 1 thư mục mà Máy ko quét nhạc và video tới mục đó hem?? :D

b0m_lx

Sẽ tham khảo bản này để lấy thêm kinh nghiệm cho bản sau bạn nhé :D

Ông Bờm Lx cho hỏi có phải ông cần cái Mod để tạo ra 1 thư mục mà Máy ko quét nhạc và video tới mục đó hem?? :D

chính xác =D>

dangquy197

Ok ok. chờ 1 đến 2 tuần nữa nha, cái trò đó dễ ợt, tại tui đang nghiên cứu thêm về Pin và 1 số lỗi nhỏ khác mà anh em bên Tinhte phát hiện ra :p Đang check lại. Chịu khó chờ tui nghiên cứu thêm mấy cái đó rồi cho ra mắt luôn 1 thể chứ ra lẻ tẻ chán lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

Ok ok. chờ 1 đến 2 tuần nữa nha, cái trò đó dễ ợt, tại tui đang nghiên cứu thêm về Pin và 1 số lỗi nhỏ khác mà anh em bên Tinhte phát hiện ra :p Đang check lại. Chịu khó chờ tui nghiên cứu thêm mấy cái đó rồi cho ra mắt luôn 1 thể chứ ra lẻ tẻ chán lắm :D

ừh mình chỉ đợi bản có hide foder thôi
cố gắng lên nhé \-/
bạn xem mấy cái này xen có giúp ích đc gì không http://www.pdaviet.net/showthread.php?123244-Bản-vá-lổi-cho-s605th-đây.

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Mấy cái Mod này đều cũ và có trong bản CFW hết rồi bạn à, bản sau sẽ Full hơn

b0m_lx

cả ngày đợi giờ mới thấy ol
bạn có cách nào chỉnh cho menu 2 cái phím tùy chọn với trở về ở dưới chứ không phải ở 1 bên khi quay ngang màn hình không ?

dangquy197

Cái bản này là làm dựa trên CFW của C6 và N97, mà tất cả các S60v5 đều như thế thì tôi chịu rồi bác ạ, chờ Pro nào cho ra bản MOD vậy :D

b0m_lx

khó nhỉ , thích cả cái ý nữa , nhìn mới pro
thế bao giờ cho ra sản phẩm thế chủ thớt :D

dangquy197

Chắc khoảng 1 đến 2 tuần nữa, làm thì nhanh nhưng kiểm tra và Up lên mới là 1 vấn đề lâu dài bác ạ, mà tôi lại đang giai đoạn ôn thi ĐH nên ... anh em chịu khó chờ 1 tuần vậy :D

b0m_lx

chủ thớt định thi trừơng gì đấy ?
biết ngay mà , cứ thấy lâu lâu mới trả lời anh em phát :D

dangquy197

Tôi thi ĐH Tài nguyên và Môi trường HN bạn à :D
Cảm ơn bạn đã quan tâm nhé :D

b0m_lx

rảnh ra Hà Nội tôi mời ông đi uống nước
thằng em tôi năm nay cũng thi đại học :D

dangquy197

Ok, hehe, Năm nay tôi sẽ cố học cho dc để ra HN cho dc, :D Cảm ơn bạn nhé :D

Dự tính là tối nay sẽ có bản Update cuối cùng (Nếu kiểm tra ko có lỗi :D )

b0m_lx

mấy giờ thế ?
có hidefoder không ?
mà cho mình hỏi cái
sao cái xplore mình dùng 1 thời gian là không vào đc nữa
kíck vào nó cứ nháy 1 cái xong tắt luôn ?

dangquy197

Do bận học bài nên chắc khoảng 12h mới bắt tai vào công việc đc, tất nhiên là PHẢI CÓ HIDE FOLDER rồi :)

Còn cái X-plore của bác là bản 1 Icon, nên nhiều khi cài phần mềm vào là bị xung bác ạ, nên sau 1 đến 2 tháng là sẽ bị như thế, lỗi này rất hay gặp trên S60v3. Nếu bác dùng bản Xplore 2 icon thì ko có lỗi trên.

Vấn đề này đã đc tôi giải quyết bằng cách: Cho hắn 1 phần mềm File Browse đã việt hóa vào hẳn trong CFW bản 6/4/2011, phần mềm này chức năng giống hệt Xplore, không khác gì cả, hiển thị tất cả thư mục ẩn luôn, ngoài ra bác cũng có thể dùng nó để dọn rác nữa, chờ xong bản tối nay bác JAF 1 thể là đủ hiểu :D

b0m_lx

xplore của mình là 2 icon
1 cái vào đc còn 1 cái không
cái không thì nó báo lỗi Cannot open texts (0x1)1
chẳng hiểu luôn

binzhaha

làm cho mình bản nào tiết kiệm pin đc ko bạn, ko cần nhiều chức năng đâu
hic 5530 pin yếu quá

tuanvu202

cho em cái hướng dẫn cụ thể CFW đi các bác. em mới dùng máy có hdh nên chưa biết nhiều lắm:(:(:(