• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hot hot] VõLâm online việt hóa by Whinny(game khủng)

buithihuan

Nokia n72 gprs 2g van chay net toc do cao ne. Co sao dau ha ban? To down ban nao ve cung vay. Cha can phai chon cai gi het. Ma chon cai nao cung thay no chay ok het.
Post on mobile

thanhtung009007

Mình chưa thấy ai post cách mua vàng(knb) bằng tiền trong game nên mình mạo muội post lên, hôm qua mua được 1 đồ trong kỳ trâm các cũng thấy hay hay :D(Mình dùng bản 2.4 vh của Whinny)
Đầu tiên bạn chọn # rùi chọn "Giao dịch", chọn tiếp dòng 1 (Thị trường), tại đây các bạn sẽ thấy danh sách những người đặt mua vàng. Chọn tiếp phím * rồi chọn dòng thú nhất, tại đây bạn sẽ thấy 1 bảng hội thoại, chọn dòng thứ nhất để bạn đặt giá mua, dòng thứ 2 là số lượng vàng cần mua (Chú ý khi đặt giá mua bạn chỉ đặt được từ hàng nghìn trở lên. VD bạn muốn mua vàng với giá 39000 bạn chỉ cần chọn phím 3 và 9). Sau 1 khoảng thời gian (mình thử mua giá 38k mất 24h, nếu bạn mua vàng với giá cao 50k chẳng hạn chắc sẽ nhanh có người bán :D ngược lại nếu bạn đặt giá thấp thì sẽ rất lâu mới mua được vàng :(). Để kiểm tra mình đã mua được vàng hay chưa từ màn hình chính của game bạn chọn # rùi chọn tiếp phím 4, tại đây bạn sẽ thấy 1 bảng hội thoại gồm 5 dòng, bạn chọn bất cứ dòng nào , nhìn xuống phía dưới sẽ thấy tiền của mình nếu bạn mua 1 vàng thì sẽ có 100 xu :D, nếu chưa mua được sẽ là 0 xu:(. Ở bài sau mình sẽ post đồ hữu ích trong Ngự các hay Kỳ trân các

thanhtung009007

Sau khi mua được vàng bạn có thể sắm đồ trong kỳ trân các hay ngự các :D. Hôm qua mua được 100 xu mình mua thử 1 món mà theo mình thấy khá hay, để mua được vật phẩm này từ màn hình game bạn chọn # rùi chọn tiếp phím 4, tại bảng hội thoại bạn chọn dòng thứ 2 từ trên xuống. Tại đây bạn sẽ thấy người ta bán 1 hộp màu hồng có giá là 100 xu, khi mua vật phẩm này bạn có thể cất đồ trong người về rương trong thành mà không cần phải về thành (chỗ thằng béo mặc áo vàng ý :D). Sau khi mua vật phẩm này bạn sử dụng nó bằng cách ấn # chọn phím 4 dòng bất kỳ, chọn vật phẩm đó trong rương của mình ấn * rùi chọn dòng thú 2 Mình sẽ post hình để các bạn dễ hình dung :D. Nếu các bạn có nhiều vàng và có thể mua để thử tác dụng các vật phẩm trong kỳ trân các thì hãy post lên cho mọi người cùng biết nhé

phamsyhung

Nokia n72 gprs 2g van chay net toc do cao ne. Co sao dau ha ban? To down ban nao ve cung vay. Cha can phai chon cai gi het. Ma chon cai nao cung thay no chay ok het.
Post on mobile

Neu nku ban noi tki neu reg nick ma k dc ckac la do tkieu "proxy ser address"(kieu nku ip tren may tinh) cai nay phai hoi tong dai vi moi may co mot so rieng.

bennychen

Tại sao mình ko thể đăng nhập được nhỉ? Mà lúc vào chọn SV thì chỉ thấy được 1 SV duy nhất thôi, mấy ngày rồi ko vào được thấy ngứa ngáy qúa :(

LucioDiego

Tại sao mình ko thể đăng nhập được nhỉ? Mà lúc vào chọn SV thì chỉ thấy được 1 SV duy nhất thôi, mấy ngày rồi ko vào được thấy ngứa ngáy qúa :(

Bạn đang dùng bản 2.4 của Winny à ? :-?
Có dòng Làm mới gì gì đó, nó sẽ hiện lên các server khác.......nếu không được xài tạm bản cũ vậy :D

bennychen

Mình dùng bản 2.04 của whinny hay bên gocmobile đều không đăng nhập được vào game bằng 3G, chuyển sang 2G lại vào được bình thường nhưng lag qúa, đánh ko nổi, giờ cài lại bản cũ cũng gặp lỗi đăng nhập tương tự luôn :((

saodoingoi142

Moderator
Mình dùng bản 2.04 của whinny hay bên gocmobile đều không đăng nhập được vào game bằng 3G, chuyển sang 2G lại vào được bình thường nhưng lag qúa, đánh ko nổi, giờ cài lại bản cũ cũng gặp lỗi đăng nhập tương tự luôn :((

Như vậy cũng có thể là do nhà mạng sóng bị chập chờn nên khi đăng nhập hay bị lỗi!!!;;)Bạn hãy chờ để đăng nhập lại vào 1 thời điểm khác nhé!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
Mình đã thử ở nhiều thời điểm khác nhau rồi đều ko được bạn à

Thế với các thông số,địa chỉ kết nối với nhà mạng,cái này bạn đã kiểm tra chưa???_Bạn hãy tiếp tục kiểm tra với cái này xem!!!Nếu không đc nữa bạn hãy gỡ bỏ hết những File bạn cài bị lỗi rồi Down và cài lại thử xem!!!_Nếu cần thiết thì bạn hãy dùng chiêu cuối cùng đó là "Fomat 4 ngón " luôn rồi cài đặt lại!!!_Chúc bạn sớm làm thành công!!!;;)

Whinny

Mình đã thử ở nhiều thời điểm khác nhau rồi đều ko được bạn à

vụ nè mới àh nha.Whinny vẫn vào bình thường nè beny.
chỉ bản mới mới bị hay cả bản 2.03 vậy bạn:-?:-?

damvanty

dao nay whiny bo post ben v3 the la dong cua luon :-? vay ong cham chut ben nay di va chi dan ae dang hoang vao chu choi game nhu bon gocmobile choi game de giai tri vay ma bon ben do thoi roi nao chui nhau ,lua dao.....vv du chuyen :(( ko bit hom nay viet bai nay co wa ko hehe minh chac nghi 1 thoi gian X_X vi cong viec chu khong :( co nguoi bun lem????? vay ha tam thoi bibibibibib ae nha ???? duoc gui tu dien thoai di dong cua toi !

Whinny

Dạo nè Whinny kũng bận nè.Whinny bít gì thì đã post hít rùi.
Các bạn trải nghiệm nhìu thì chắc có nhìu kinh nghiệm. Vậy các bạn cứ post nhiệt tình vào nhé.;;)
@Beny::(:(

bennychen

Mấy ngày nghỉ lễ đã 4mat máy rồi mà vẫn ko thể đăng nhập bằng 3G :((, đã thử cài lại cả 2 bản :( không nhẽ phải bỏ game này, hix

llTuyetTinhCocll

Thì ra là bữa H nói vl onl là cái này á hử????....chơi kiểu này thì lỡ ghiền như trên pc thì nạp tiền có kịp ko chài.....??? ...game onl ko ghiền thui mà ghiền thì thui rồi....

buithihuan

Làm gì có nhân dân tệ mà nạp hả bác. Trc tới giờ em chơi game online chúa ghét phải nạp tiền nhưng đôi khi vẫn phải nạp cho = bạn. Kg có nó lại bảo mình gà.:((