• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot* Hướng dẫn thay cột sóng, pin cho theme với siscontents!

Ntv_79

Đôi khi bạn gặp phải một theme rất đẹp! Đã mix và thay icon rồi! Đẹp quá! Nhưng... cột pin và cột sóng thì lại không ứng ý lắm! Nhìn hơi tức!
Không vấn đề. Đọc xong bài này các bạn sẽ có một theme như ý!!! Toàn hình ảnh trực quan, nhìn là hiểu -> hiểu là làm-> làm là đẹp -> Đẹp nhớ Thanks nhé!

- Để thay hình nền và icon ứng dụng cho theme với siscontents xem tại đây

- Để thay trọn bộ icon cho theme nhanh và đơn giản xem tại đây

- Để thay hình nền với siscontens hoặc mbmtool xem tại đây

Ví dụ lấy cột sóng và pin của iMacOS by dsma (Hình vỏ quả pin là giả nằm trên nền)

Sản phẩm sau múc vào theme mới:

Windows 7 N97 Ntv_79.sis

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Sweet

Bạn cho hỏi nếu mình muốn chỉnh nền của theme có được k?(không phải hình nền của theme nhé) Chẳng là em có cái theme muốn thay đổi cái này nền này vì nhìn nó xấu quá

taolahoan

mình cũng muốn đổi cái nền như kiểu này nhưng ở phần call fw này có làm được ko vậy chủ thớt ;)) nếu bạn biết hướng dẫn mình với

kaka_jaja

Để chỉnh sửa theme các bạn nên kết hợp giữa Siscontents và CarbideUI vì cách bố trí các thành phần trong theme của 2 phần mềm này là giống nhau..dùng CarbideUI để xem các thành phần của theme rồi dùng siscontents để sửa theo ý mình.

xautraiking

Bạn cho thêm entry của vài cái như thanh cuộn, thanh bar dưới hay thanh ngang (chọn ) hok .. Ak` còn cái đồng hồ nữa ^^! :D

Ntv_79

Bạn cho hỏi nếu mình muốn chỉnh nền của theme có được k?(không phải hình nền của theme nhé) Chẳng là em có cái theme muốn thay đổi cái này nền này vì nhìn nó xấu quá

mình cũng muốn đổi cái nền như kiểu này nhưng ở phần call fw này có làm được ko vậy chủ thớt ;)) nếu bạn biết hướng dẫn mình với

Nói chung chỉnh sửa theme rất là khó vì mình khó có thể xem hoặc chỉnh sửa các file .svg hay .svgb> Nếu sửa thì chỉ có tìm các theme mà hình ảnh nằm trong file .mbm thôi. Topic này mình cũng chỉ là hướng dẫn thay thôi. Lấy cái nọ múc sang cái kia. Mà muốn múc thì phải nhìn được nó hoặc biết nó tên gì! mình cũng không biết cái bạn nói nó tên gì hay entry nào nữa. Các bạn thử tìm hiểu xem nó là cái nào trong bước số 12 - 13 - 14

luuquoctoan

Ủa mình đâu thấy đâu? ý mình là lấy cái bàn phím bên theme này wa theme khác đó! bạn biết chỉ mình đi

luuquoctoan

ANH NTV_79 làm ơn cho xin mấy cái enrty của bàn phím chử, số! và pin sóng với! 2loại đứng và ngang luôn nha anh! Thanks nhiều Mà cái theme của omnia đó, khi sài fing use nó có cái thanh mờ mờ như samsum đó, anh biết cái đó là file nào k?

Ntv_79

Bàn phím chữ và số thì mình cũng chưa rõ nó là cái nào! Để lúc nào thử xem. Còn pin và sóng thì bạn thích của theme nào làm như hướng dẫn bài 1 là có số entry mà!!

luuquoctoan

Nếu cái hình nền nằm trong file mif thì chỉnh làm sao anh? Entry của nó là gì? em kiếm k thấy

Ntv_79

Nếu cái hình nền nằm trong file mif thì chỉnh làm sao anh? Entry của nó là gì? em kiếm k thấy

Nếu file .mbm dung lượng là 0 thì có nghĩa là hình nền trong file .mif > Chỉ việc lấy entry01 (hình nền trong menu), entry02 (hình nền ngoài home scr)

arsene_lupin

cho mình hỏi là mình thay cột sóng và pin của theme xong thì thấy nó chỉ hiển thị 1 mức duy nhất chứ không thay đổi theo dung lượng của pin hay sóng làm sao để khắc phục vậy ?

Ntv_79

cho mình hỏi là mình thay cột sóng và pin của theme xong thì thấy nó chỉ hiển thị 1 mức duy nhất chứ không thay đổi theo dung lượng của pin hay sóng làm sao để khắc phục vậy ?

Bạn kiểm tra lại xem đã trích các file nguồn ra chính xác và đầy đủ chưa? Lúc thay cho theme mới có nhầm và xót cái nào không?

arsene_lupin

Bạn kiểm tra lại xem đã trích các file nguồn ra chính xác và đầy đủ chưa? Lúc thay cho theme mới có nhầm và xót cái nào không?

mình kiểm tra lại rồi vẫn như thế . mình tải 1 số theme trên mạng về thấy cũng bị lỗi như thế nhưng không sửa được.

chắc do file nguồn bị vì mình vừa thay file của theme khác vào thì bình thường

Chỉnh sửa cuối:

luuquoctoan

Anh NTV_79 cho hoi cai hinh` ne^n` trong trinh phat nhac do, la entry may vay? Dang o quan' net' nen k go~ tieng viet duoc

Ntv_79

Anh NTV_79 cho hoi cai hinh` ne^n` trong trinh phat nhac do, la entry may vay? Dang o quan' net' nen k go~ tieng viet duoc

Mình không nhớ chính xác nó là là entry bao nhiêu đâu. Bạn dùng siscontents bung ra rồi dùng Contenta SVG Converter để covert các entry qua ảnh jpg rồi coi nó là entry nào thôi!

0908727527

Mình không nhớ chính xác nó là là entry bao nhiêu đâu. Bạn dùng siscontents bung ra rồi dùng Contenta SVG Converter để covert các entry qua ảnh jpg rồi coi nó là entry nào thôi!

Vậy bác ntv cho e hỏi cái nào qui định trong suốt ngoài hs vậy :)