• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot* Hướng dẫn thay cột sóng, pin cho theme với siscontents!

anhtuan89gt

Có những themes thế này thì bạn thay kiểu j?

Chỉ có đúng 4 file, hoặc những trường hợp có nhiều file nhưng chỉ có đúng 1 file popup window heading graphic

Bạn thay thế nào??:-/

Luu_Tan_Vu

Ban dung sis content ver may vay. Neu k du 9 file thi ban chon add resource va them vao 9 file cua popup window heading.

huuthuan1004

mấy bác hướng dẫn giúp em thay cái đồng hồ ngoài màn hình nền với, em làm tương tự như trên mà sao không được.....

huuthuan1004

cái topic này hình như đã ngủ quên rồi thì phải, giờ không thấy ai tham gia thảo luận nữa hết, post bài đợi mãi chẳng thấy ai trả lời. Cái đồng hồ em đã thay được rồi, phức tạp thiệt. Giờ có ai chỉ dùm em nếu mình muốn thêm hình vào cái nền khi mình bấm vào option thì chọn cái nào trong *.skn?

huutran77

Bạn cho mình hỏi có thể thay thế màu chữ được không? mình có cái theme rất đẹp nhưng khổ nổi khi nhắn tin thì không thấy chữ.hic

huuthuan1004

Bạn cho mình hỏi có thể thay thế màu chữ được không? mình có cái theme rất đẹp nhưng khổ nổi khi nhắn tin thì không thấy chữ.hic

Thay được hết bạn ah, bạn dùng sisconten mở theme lên, chọn file *.skn=>view detail rồi chọn mục Color. Có rất nhiều tùy chọn cho bạn đổi màu chữ, nhưng là tiếng Anh hết nên rất khó lần ra mục nào là quy định màu chữ trong phần soạn thảo. Trước mình cũng có post bài hỏi nhưng đợi mãi ko thấy ai trả lời. Theo cách của mình nhé: nếu màu chữ trong phần soạn thảo trong theme bạn đang dùng là màu trắng(trùng với nền trắng của theme nên ko nhìn thấy) thì bạn vô Color, cứ lần từ từ thấy cái nào màu trắng bạn sửa lại màu mà mình thích, các màu khác đừng sửa. Tuy có mất thời gian nhưng sẽ thành công thôi. Chúc bạn may mắn!

boy_online01

Thay được hết bạn ah, bạn dùng sisconten mở theme lên, chọn file *.skn=>view detail rồi chọn mục Color. Có rất nhiều tùy chọn cho bạn đổi màu chữ, nhưng là tiếng Anh hết nên rất khó lần ra mục nào là quy định màu chữ trong phần soạn thảo. Trước mình cũng có post bài hỏi nhưng đợi mãi ko thấy ai trả lời. Theo cách của mình nhé: nếu màu chữ trong phần soạn thảo trong theme bạn đang dùng là màu trắng(trùng với nền trắng của theme nên ko nhìn thấy) thì bạn vô Color, cứ lần từ từ thấy cái nào màu trắng bạn sửa lại màu mà mình thích, các màu khác đừng sửa. Tuy có mất thời gian nhưng sẽ thành công thôi. Chúc bạn may mắn!

Nếu đọc được bài viết của bạn cách đây 3 ngày thì mình đã có thể giúp bạn rồi, vì hôm đó mình có test thử một cái themes icon ôtô có hình trong phần Options, nhưng tại cái hình hơi phản cảm (con bò tót đang "chơi" con ngựa :|) nên mình xóa mất tiêu rồi. Nếu không giờ chỉ việc bung siscontent cái themes đó ra là xong.

huuthuan1004

Nếu đọc được bài viết của bạn cách đây 3 ngày thì mình đã có thể giúp bạn rồi, vì hôm đó mình có test thử một cái themes icon ôtô có hình trong phần Options, nhưng tại cái hình hơi phản cảm (con bò tót đang "chơi" con ngựa :|) nên mình xóa mất tiêu rồi. Nếu không giờ chỉ việc bung siscontent cái themes đó ra là xong.

mình chỉ cần biết tên của file quy định hình ảnh trong option thôi, nhưng ko có máy tính nên khó quá. Nếu nôm nào bạn biết thì chỉ dùm nhé....

vuchicuong123

Gốc cũng thế, vẫn phải bung ra và tự mò mẫm thôi. Hơn nữa, một số entry nó dùng ở nhiều chỗ, nên cùng khó lần mò lắm.

Bạn có phần mềm nào chỉnh sủa file *.mif cho mình xin với, mình muốn sủa 1 số icon trong menunew.mif của bộ icon E7 mà không sửa được.

tuthankhoc

Hjc các bác ơi sao e thay cột pin và sóng và thì cột pin nó khác hẳn vs cái theme mà em cop. Thử 3 theme rồi mà vẫn không được?

rua1004

bác ntv79 có thể hướng dẫn thêm a e thay skin mediabar không, bung siscontent ra nhưng mình không hiểu nó nằm ở đâu :(

takesi

Thay tất cả các entry pin sóng bằng các entry trong suốt thôi!

bạn có các entry trong suốt không, cho mình xin với