• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

zangkoi88

Cho mình hỏi chút , ở cái themes 1102 , ở phần icon nó hiện chữ Thời tiết : Chọn thành phố , mặc dù mình đã tắt bỏ chức năng thời tiết này rồi . Mình dùng e71.

bạn ấn vào chọn thời tiết nơi bạn đang sống sẽ hiện thời tiết mÀ. Bạn tắt cũng ko dc đâu vì chức năng đó chỉ có ở một vài theme sử dụng được thôi.
Tiện đây có bác nào biết phần mềm nào xem tọa độ trong màn hình ko để mình viết cho màn hình đứng.

trung2601

bạn ấn vào chọn thời tiết nơi bạn đang sống sẽ hiện thời tiết mÀ. Bạn tắt cũng ko dc đâu vì chức năng đó chỉ có ở một vài theme sử dụng được thôi.
Tiện đây có bác nào biết phần mềm nào xem tọa độ trong màn hình ko để mình viết cho màn hình đứng.

Mình đang dùng theme dream 1 dòng icon, mình muốn thay đổi vị trí dòng icon đó (nâng lên 1 chút) thì sửa file theme thế nào, bạn chỉ mình với, thanks!

BinhBot

Ý mình là cái phần thời tiết đấy nó ko ở giữa , mà nó nằm cùng với phần 2 dòng icon . Nhìn rất xấu. Bác cho e xin cái themes 1102 , bỏ phần thời tiết được ko ??? Thanks bác trước :)

duylinh27884

Moderator
nhờ bạn mà giờ mình có thể tự sửa lại đc những theme màn hình đứng mình thích thành 2dòng icon rồi,cám ơn bạn rất nhiều☺

Đẹp ghê;;)

thuglife18

Well-Known Member
mấy cái nài n73 xài đc ko vãi

nhờ bạn mà giờ mình có thể tự sửa lại đc những theme màn hình đứng mình thích thành 2dòng icon rồi,cám ơn bạn rất nhiều☺

Đẹp ghê;;)
share cái fantasy đc ko bạn

zangkoi88

Đẹp ghê;;)

Còn nhiều code trong xml còn phải tìm hiểu bạn à. cái thêm 2 dòng icon vào là đơn giản nhất. chủ yếu là mod sao theo ý mình ý. Chúc bạn có thể make một theme vhome của riêng mình.

Bo0Bo0

Duylinh ơi share cái theme dưới đi..theme fantasy ý..cả phần xml nữa nhá
Có thể mod cho cái thời tiết to lên được ko

duylinh27884

Moderator
mấy cái nài n73 xài đc ko vãi

share cái fantasy đc ko bạn

Duylinh ơi share cái theme dưới đi..theme fantasy ý..cả phần xml nữa nhá
Có thể mod cho cái thời tiết to lên được ko
Fantasy chỉ là hình nền thôi chứ ko phải theme đâu mấy huynh

Còn về phần chỉnh tt to lên mìh có thử nhưg ko thấy tác dụng,bạn nhờ bạn zangkoi88 chỉh giúp thử xem
http://www.4shared.com/document/41I8cpqQ/theme.html

tanlap

sao mình đã cháp vào theo đường dẫn C.......Hdestop......theme, nhưng vào cài đặt lại ko thấy?

Bo0Bo0

Share cả cái theme đuôi .v đi cậu..có mỗi cái .xml thì sao chạy được
Mình thích cái theme đó mà toàn 1 hàng icon nay có 2 icon ngon quá

prettyboy247

Đẹp ghê;;)
cho mình hỏi là cái hình thời tiết ý,sao của bạn cái ông mặt trời và đám mưa trông lạ và đẹp nhỉ,ko giống như hình của mấy hình mẫu bên trên bạn cho hỏi cách mod ntn thế

datvietdatviet

Chủ topic có thể đưa 1 đoạn hd ae lên #1 đc không
vd như : chỉnh đồng hồ to nhỏ kao thấp.... ở chỗ nào , thời tiết.....

Leo88

mình có theme như trên, bạn chỉnh giúp mình khung ngày giờ và khung tin Feed mở rộng ra(theo chiều ngang) nhé.
Thank bạn trước.

zangkoi88

mình có theme như trên, bạn chỉnh giúp mình khung ngày giờ và khung tin Feed mở rộng ra(theo chiều ngang) nhé.
Thank bạn trước.

Bạn dùng mấy theme trên đi. cái htc giờ ít ai mod lại lắm.
Đợi mai mình share cho ae theme này mới viết. Dạo này bận nên online ae thông cảm.
Theme này mới viết ae cho cái nhận xét nhé.

duylinh27884

Moderator
cho mình hỏi là cái hình thời tiết ý,sao của bạn cái ông mặt trời và đám mưa trông lạ và đẹp nhỉ,ko giống như hình của mấy hình mẫu bên trên bạn cho hỏi cách mod ntn thế
Đây là các icon thời tiết mình đao của bác leminhhai về chép vào nó ra như thế thôi
Đợi mai mình share cho ae theme này mới viết. Dạo này bận nên online ae thông cảm.
Hehe đẹp đó !fải chi bạn thầu luôn cho màn hình đứg thì dân chúng đỡ khổ:D

osolemio27

bác ơi, dòng e em vẫn khoái cái vụ nhắc việc rùi thông báo email. nhưng đến khi dùng vhome thì mấy cái này chạy đâu mất. em thấy cái theme ổn rồi, nhưng thay vì 2 dòng icon bác để thành email được k? tức là cho cái thanh công việc nó tùy chỉnh tùy theo công việc hoặc email á

duylinh27884

Moderator
Share cả cái theme đuôi .v đi cậu..có mỗi cái .xml thì sao chạy được
Mình thích cái theme đó mà toàn 1 hàng icon nay có 2 icon ngon quá
Chủ yếu cái xml thôi,theme dream beta thì bác có rồi mà,chạy theme dream beta chép file xml vào,thoát rồi khởi độg lại vhome là ra thôi.Còn nếu muốn tạo ra 1theme dream beta mới với 2dòng icon thì làm thế này:
Bước1:Lấy theme "dream beta.v"củ đổi tên thành "dream beta.zip" sau đó giải nén hết nhữg file trog đó ra 1thư mục nào đó.
Bước 2:Lấy file theme.xml 2dòng icon chép đè file xml trog thư mục đó.Sau đó dùng zip manager tạo 1 file zip mới với những file trong thư mục đó.Vídụ: dream_2dòngicon.zip
Bước 3:đổi tên "dream_2dòngicon.zip" thành "dream_2dòngicon.v".
Vậy là xong wá dễ để có 1 theme dream 2dòng icon mới.