• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

prettyboy247

Mới viết lại theme này cho nó chuẩn hơn cả về xml lẫn ảnh. Anh em xem được ko mình sẽ post. Chỉ dùng cho màn 320x240.
Icon hiện 1 hay 2 dòng thì cái khay đựng icon vẫn điều chỉnh theo và 1 dòng thì nó là dòng bên dưới chứ ko phải hiện ở dòng trên\-/ Thiết kế mãi mới được cái nền cho nó.

up mình xin cái này đi bạn

Leo88

muốn chỉnh cho phần Feeds(tin tức) hiển thị làm 2 dòng thì chỉnh thế nào hả các bác? để 1 dòng toàn bị mất chữ, đọc k hiểu j cả

zangkoi88

muốn chỉnh cho phần Feeds(tin tức) hiển thị làm 2 dòng thì chỉnh thế nào hả các bác? để 1 dòng toàn bị mất chữ, đọc k hiểu j cả

Để 2 dòng chật màn hình bạn à chỉnh feeds cho hiện đủ cũng được nhưng mình ko thích vì màn hình nó bé nên để 1 dòng đỡ tốn diện tích.
Tiện đây làm cái khay đựng icon thế này được ko các bạn.
View attachment 184535
nó vừa 2 dòng icon. mình thấy các bạn thích 2 dòng icon nên mình làm cái khay này đựng nó luôn.
@leminhhai111 có vẻ thích cái dock.png ở theme dream nhỉ. Sáng tạo lên đi bạn. Mod lại tốt nhất nên sáng tạo hơn một tí sẽ đẹp hơn chứ bạn lập lại nhiều quá trông cứng ngắc lắm. nếu muốn tạo file ảnh có thể yêu cầu mình làm cho.
Còn đây mình đã mod lại cái theme Illusion (ảo ảnh)<- đặt tên tí cho phong cách mà hehehe:D
Em nó đây. Mai là xong phần code theme.xml cho các bạn.
View attachment 184536

Chỉnh sửa cuối:

Leo88

Để 2 dòng chật màn hình bạn à chỉnh feeds cho hiện đủ cũng được nhưng mình ko thích vì màn hình nó bé nên để 1 dòng đỡ tốn diện tích.
View attachment 184535
nó vừa 2 dòng icon. mình thấy các bạn thích 2 dòng icon nên mình làm cái khay này đựng nó luôn.
@leminhhai111 có vẻ thích cái dock.png ở theme dream nhỉ. Sáng tạo lên đi bạn. Mod lại tốt nhất nên sáng tạo hơn một tí sẽ đẹp hơn chứ bạn lập lại nhiều quá trông cứng ngắc lắm. nếu muốn tạo file ảnh có thể yêu cầu mình làm cho.
Còn đây mình đã mod lại cái theme (ảo ảnh)<- đặt tên tí cho phong cách mà hehehe:D
View attachment 184536

nếu chỉnh Feeds thành 2 dòng được thì bạn chỉ giúp mình nhé, tại màn hình máy mình còn trống nhiều, với cả cũng thick đọc tin rss

zangkoi88

nếu chỉnh Feeds thành 2 dòng được thì bạn chỉ giúp mình nhé, tại màn hình máy mình còn trống nhiều, với cả cũng thick đọc tin rss

Bạn dùng màn hình ngang hay dọc mình đưa bạn code sợ bạn làm lại hỏng theme. có gì đưa theme mình làm cho

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

post cái này đi bạn.mình góp ý là cái ngày tháng để 27/11/2010 đẹp hơn là để 27.11.2010,với lại cái khay đựng icon để vát chéo có lẽ trông đẹp hơn là vuông góc.chỗ thời tiết ý,bạn nên để nền màu giống chỗ logo ko đậm quá sẽ bị lệch.bạn sửa được như vậy thì tốt quá.thank bạn nhiều

Mình sẽ làm theo ý kiến trên của bạn. Mai mình sẽ post lên trang 1 nhé. Theme này mình sẽ viết tỉ mỉ đầy đủ tất cả thành phần cần thiết của vhome. Mình rất thích những ý kiến thế này những người download về ko có ý kiến gì đâm ra làm theme nó mất vui với lại mất tính cộng đồng mà.

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Còn đây mình đã mod lại cái theme Illusion (ảo ảnh)<- đặt tên tí cho phong cách mà hehehe:D
View attachment 184536

Mình làm tòan bộ edit lại là trên DT hết đó you ơi có PC mà kô biết làm khung nên lượm mấy cái có sẵn edit thôi , làm cho vui ấy mà , làm trên DT nên hơi vất vả , you có thể bung ra xem kích cở khung của 240 x 320 rồi you làm vài khung cho anh em xài , thanks

prettyboy247

cho mình hỏi muốn đổi cái ngày tháng từ 1.1.2010 thành 1/1/2010 thi` sửa chỗ nào vậy?

zangkoi88

cho mình hỏi muốn đổi cái ngày tháng từ 1.1.2010 thành 1/1/2010 thi` sửa chỗ nào vậy?

Nó nằm ở dòng này bạn nhé:
<date dest="19,10,110,25" format="%1%/1%2%/2%3" />
Bạn chỉ cần thay đổi cái chỗ mình tô đỏ vào theme bạn muốn hiện phân cách ngày bằng "/" là ok. Phần mình ko tô đỏ nó là giá trị size và giá trị của tọa độ cao thấp. Nói thì khó chứ làm đơn giản lắm.

Mình làm tòan bộ edit lại là trên DT hết đó you ơi có PC mà kô biết làm khung nên lượm mấy cái có sẵn edit thôi , làm cho vui ấy mà , làm trên DT nên hơi vất vả , you có thể bung ra xem kích cở khung của 240 x 320 rồi you làm vài khung cho anh em xài , thanks

Bạn cứ nói ý tưởng như thế nào mình sẽ thiết kế cho. Nếu cần làm khung như thế nào mình giúp cho nhé.
Tặng bạn nè:p

Khay icon cho màn 240x320:
View attachment 184542
Khay icon cho màn 320x240
View attachment 184540

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Nó nằm ở dòng này bạn nhé:
<date dest="19,10,110,25" format="%1%/1%2%/2%3" />
Bạn chỉ cần thay đổi cái chỗ mình tô đỏ vào theme bạn muốn hiện phân cách ngày bằng "/" là ok. Phần mình ko tô đỏ nó là giá trị size và giá trị của tọa độ cao thấp. Nói thì khó chứ làm đơn giản lắm.

Bạn cứ nói ý tưởng như thế nào mình sẽ thiết kế cho. Nếu cần làm khung như thế nào mình giúp cho nhé.

mình cũng nghĩ là sửa chỗ đó.mình đã sửa thử nhưng ko hiểu sao mình sửa từ %1.1%.2%3 thành ="%1%/1%2%/2%3" thì khi copy đè file theme sửa vao` mở lại thì ko được nữa,nó bắt chọn kiểu v-home khác.mà trong file theme.xml có mấy chỗ
format="%1%/1%2%/2%3" / tên giống nhau vậy thay tất cả hay thay chỗ nằm ở đâu bạn

Chỉnh sửa cuối:

Leo88

Bạn dùng màn hình ngang hay dọc mình đưa bạn code sợ bạn làm lại hỏng theme. có gì đưa theme mình làm cho

là cái này bạn nhé, máy mình là màn hình ngang
bạn sửa giúp mình cái dòng Feeds thành 2 dòng nhé, cỡ chữ ở phần khung phía trên(logo, giờ, ngày tháng...) to ra 1 chút nữa, thêm cái dòng menu ở dưới cùng như bình thường nữa. Với cả nếu bạn mod thêm được 1 dòng ở phía trên cùng để hiển thị pin, sóng... như kiểu HTC nữa thì hay quá
Thank bạn nhé.

zangkoi88

mình cũng nghĩ là sửa chỗ đó.mình đã sửa thử nhưng ko hiểu sao mình sửa từ %1.1%.2%3 thành ="%1%/1%2%/2%3" thì khi copy đè file theme sửa vao` mở lại thì ko được nữa,nó bắt chọn kiểu v-home khác

Bạn chỉ chỉnh cái chỗ mình bôi đỏ thôi nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

là cái này bạn nhé, máy mình là màn hình ngang
bạn sửa giúp mình cái dòng Feeds thành 2 dòng nhé, cỡ chữ ở phần khung phía trên(logo, giờ, ngày tháng...) to ra 1 chút nữa, thêm cái dòng menu ở dưới cùng như bình thường nữa. Với cả nếu bạn mod thêm được 1 dòng ở phía trên cùng để hiển thị pin, sóng... như kiểu HTC nữa thì hay quá
Thank bạn nhé.

Mình chỉ chỉnh cái feeds cho bạn thôi mấy cái kia phải can thiệp rất nhiều giờ cũng muộn rồi. Thấy các bạn có vẻ mê cái dream này mình sẽ edit lại sau. Đúng như ý kiến các bạn đưa ra và sẽ đẹp hơn.
Của leo88 nè
View attachment 184543

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

View attachment 184535
View attachment 184536

mai bác làm rồi post e cái kiểu này với nhé mà bác bảo lỡ fomat mất ý.mà bác để mấy cái khung trong suốt cho e nha,e ko thix màu đen lắm,thank bác

leminhhai111

Làm bằng DT nên hơi lười ,làm tạm chơi cho vui vậy anh em nào thích thì lấy về

thanks zangkoi88 đã cung cấp khung

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?rcyucgtvpygaq4z

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

@ Zangkoi88 you làm cho mình cái khung này nhưng la 240 x 320 với ne . thanks

Chỉnh sửa cuối:

zangkoi88

Làm bằng DT nên hơi lười ,làm tạm chơi cho vui vậy anh em nào thích thì lấy về

thanks zangkoi88 đã cung cấp khung

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?rcyucgtvpygaq4z

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

@ Zangkoi88 you làm cho mình cái khung này nhưng la 240 x 320 với ne . thanks

xấu quá bạn ơi hehe. Tí mình post lên cho các bạn cái theme cuả mình nó chuẩn hết từ đầu tới chân luôn. Minh chưa dùng thử caí theme này nhưng nhìn là thấy nó lệch rất nhiều phần.
Tí nữa mình sẽ làm cho bạn. Còn cái theme zick zac kia làm cho màn 320 rất xấu. Nếu bạn thich mình làm khung cho.

Chỉnh sửa cuối:

Leo88

xấu quá bạn ơi hehe. Tí mình post lên cho các bạn cái theme cuả mình nó chuẩn hết từ đầu tới chân luôn. Minh chưa dùng thử caí theme này nhưng nhìn là thấy nó lệch rất nhiều phần.
Tí nữa mình sẽ làm cho bạn. Còn cái theme zick zac kia làm cho màn 320 rất xấu. Nếu bạn thich mình làm khung cho.

ngóng theme của bác lâu wa:D
cái theme hôm qua e nhờ bác sửa Feeds ấy, bị lỗi không hiện thị icon, chỉ có mỗi cái dock trống không, cũng k thấy hiển thị dòng Feed j cả, bác xem lại giùm e cái nhá=D>