• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

zangkoi88

Đây là các icon thời tiết mình đao của bác leminhhai về chép vào nó ra như thế thôi

Hehe đẹp đó !fải chi bạn thầu luôn cho màn hình đứg thì dân chúng đỡ khổ:D

Tới mình mua thêm con máy nữa sẽ làm thêm theme màn hình đứng. Mình muốn chỉ rõ các code lắm nhưng nó khó diễn tả với lại nhiều cái code mình còn phải thiết lập kết hợp với hình tạo bằng photoshop nữa bạn à. Màn hình đứng thì viết dễ hơn màn ngang mình khẳng định là vậy, vì chiều dài 320<- viết được hết các tùy chọn, còn màn ngang thì phải lược bỏ một vài thứ. Bạn tìm phần mềm PhotoFiltre Studio X về mà biên tập, edit đơn giản hơn photoshop nhiều. Hỗ trợ rất nhiều trong việc viết code vhome. Nó tính luôn tọa độ x y như kiểu lệnh pos trong theme.xml ý. hehe bạn cứ cố gắng vọc thì ra thôi.

bác ơi, dòng e em vẫn khoái cái vụ nhắc việc rùi thông báo email. nhưng đến khi dùng vhome thì mấy cái này chạy đâu mất. em thấy cái theme ổn rồi, nhưng thay vì 2 dòng icon bác để thành email được k? tức là cho cái thanh công việc nó tùy chỉnh tùy theo công việc hoặc email á

Vhome ko hiện được email :(( chỉ có thông báo công việc thôi bạn à. Mai mình sẽ post theme này. Mình đang hoàn thiện nốt phần ảnh bằng photoshop.

duylinh27884

Moderator
Tới mình mua thêm con máy nữa sẽ làm thêm theme màn hình đứng. .

Chơi luôn con N8 đi,đứg hay ngang kiểu nào cũg đã:))À sẵn tiện bạn cho mìh hỏi luôn,nếu muốn cho thêm cái khay đựng icon(như hình này nè)

mình phải thêm dòng lệnh như thế nào vào xml vậy bạn?

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Duylinh ơi share cái theme dưới đi..theme fantasy ý..cả phần xml nữa nhá
Có thể mod cho cái thời tiết to lên được ko
Fantasy chỉ là hình nền thôi chứ ko phải theme đâu mấy huynh
Còn về phần chỉnh tt to lên mìh có thử nhưg ko thấy tác dụng,bạn nhờ bạn zangkoi88 chỉh giúp thử xem

Đây mình mod lại icon thời tiết dùm cho 2 you nè . chuc vui

zangkoi88

Chơi luôn con N8 đi,đứg hay ngang kiểu nào cũg đã:))À sẵn tiện bạn cho mìh hỏi luôn,nếu muốn cho thêm cái khay đựng icon(như hình này nè)

mình phải thêm dòng lệnh như thế nào vào xml vậy bạn?

cái này ở file ảnh của nó mà bạn. có thể dùng photoshop edit được. hehe. cái này dùng PhotoFiltre Studio X cho đơn giản.

zangkoi88

Theme Bubbles

Crytal2

Góp ý với bạn nhé. Edit cái Crytal2 lại cho cái thời tiết vào đúng vòng tròn ý, ở dưới thì để mỗi nhiệt độ thôi. nó sẽ thẩm mĩ hơn là cái mặt trời cô đơn.
Còn hiện 2 dòng icon + khay đỡ icon tự động to nhỏ khi dùng 1 hoặc 2 dòng icon mình vừa mới phát hiện là làm được.:D

Leo88

bạn chỉnh giúp mình theme màn hình ngang nhé: thêm 1 thanh ngang ở trên cùng(để cột sóng, pin, thứ), tên logo cũng đưa lên thanh này (giống như cái theme màn hình dọc bên cạnh ấy), cỡ chữ thì bạn cho to ra chút(đặc biệt là cỡ chữ của giờ 20h25phút ấy), mod luôn thành icon 2 dòng nữa? thank bạn trước nhé

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Vista

Crytal2 mod lại icon

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

New icon báo thời tiết , anh em chép theo đường dẫn E và C có sẳn trong file khởi động lại vhome sẽ thấy thay đổi

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?rz9tczmpp7x77jd

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Đây là các icon thời tiết mình đao của bác leminhhai về chép vào nó ra như thế thôi

Hehe đẹp đó !fải chi bạn thầu luôn cho màn hình đứg thì dân chúng đỡ khổ:D

bạn có thể cho mình đường dẫn tải mấy cái icon thời tiết mà bạn nói ko?thank bạn

Leo88

bạn chỉnh giúp mình theme màn hình ngang nhé: thêm 1 thanh ngang ở trên cùng(để cột sóng, pin, thứ), tên logo cũng đưa lên thanh này (giống như cái theme màn hình dọc bên cạnh ấy), cỡ chữ thì bạn cho to ra chút(đặc biệt là cỡ chữ của giờ 20h25phút ấy), mod luôn thành icon 2 dòng nữa? thank bạn trước nhé
bác Hải xem giúp mình cái nhé. =D>

prettyboy247

bạn mod dùm mình cái theme này cho 2 dòng icon được ko?nhưng cái khay đựng icon phải trong suốt ấy.ko như cái trên cùng của chủ thớt bên dưới icon có màu đen hoi xấu nếu dùng hình nền màu sáng,cái chỗ ngày tháng ý,bạn sửa 26.11.10 thành 26/11/10 dùm mình với thank nhiều lắm

zangkoi88

Mới viết lại theme này cho nó chuẩn hơn cả về xml lẫn ảnh. Anh em xem được ko mình sẽ post. Chỉ dùng cho màn 320x240.
Icon hiện 1 hay 2 dòng thì cái khay đựng icon vẫn điều chỉnh theo và 1 dòng thì nó là dòng bên dưới chứ ko phải hiện ở dòng trên\-/ Thiết kế mãi mới được cái nền cho nó.

leminhhai111

bác Hải xem giúp mình cái nhé. =D>

Sory cái Đó ngoài khả năng của mình rôi .

Lấy tạm cái M8 này về xài thử đi YOU

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

bạn mod dùm mình cái theme này cho 2 dòng icon được ko?nhưng cái khay đựng icon phải trong suốt ấy.ko như cái trên cùng của chủ thớt bên dưới icon có màu đen hoi xấu nếu dùng hình nền màu sáng,cái chỗ ngày tháng ý,bạn sửa 26.11.10 thành 26/11/10 dùm mình với thank nhiều lắm

Của you Đây, Mình chỉ làm 2 dòng icon cho 320 x 240 thôi ne , còn màu cái khay là trong suốt nó thay đổi màu theo hình nền ,chọn hình nền màu khác đi you

Chỉnh sửa cuối:

vietnam0

Mới viết lại theme này cho nó chuẩn hơn cả về xml lẫn ảnh. Anh em xem được ko mình sẽ post. Chỉ dùng cho màn 320x240.
Icon hiện 1 hay 2 dòng thì cái khay đựng icon vẫn điều chỉnh theo và 1 dòng thì nó là dòng bên dưới chứ ko phải hiện ở dòng trên\-/ Thiết kế mãi mới được cái nền cho nó.

POst dj anh dzai ^^

letrongtan

MÌnh thích cái theme Dream 2 (không phải phần mềm VH đâu nhé), bạ up lên mediafire đi.

prettyboy247

post cái này đi bạn.mình góp ý là cái ngày tháng để 27/11/2010 đẹp hơn là để 27.11.2010,với lại cái khay đựng icon để vát chéo có lẽ trông đẹp hơn là vuông góc.chỗ thời tiết ý,bạn nên để nền màu giống chỗ logo ko đậm quá sẽ bị lệch.bạn sửa được như vậy thì tốt quá.thank bạn nhiều

prettyboy247

Sory cái Đó ngoài khả năng của mình rôi .

Lấy tạm cái M8 này về xài thử đi YOU

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

Của you Đây, Mình chỉ làm 2 dòng icon cho 320 x 240 thôi ne , còn màu cái khay là trong suốt nó thay đổi màu theo hình nền ,chọn hình nền màu khác đi you

bạn ơi caí dream bạn sưa 2 dòng icon nhưng icon bên dưói bị bóng của icon hàng trên chèn lên đầu rất xấu bạn sửa dum mình vơí