• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT, Nokia cập nhật trình nghe nhạc 5800XM.

hapro

cho vào bàn của mathanh báo lỗi hệ thống khi vào thư viện nhạc

ohannguyent

cho vào bàn của mathanh báo lỗi hệ thống khi vào thư viện nhạc

Đã cập nhật lại, cho vô bt nhé! Sorry bản up đầu tiên xảy ra lỗi thiếu file. Cập nhật lại bản mơi vào 10h30 hôm qua rùi nha!

kaka_nd

Bản C6 cook cho 5800 của Mathanh mình dùng và up qua điện thoại ok.không bị lỗi gì hết. bạn nào đã và đang dùng bản cook đó thì cứ up lên bình thường nhà (vào phần cập nhật phần mêm là có ngày, lần một không thấy xuất hiện, thoát ra vào lại sẽ có). bản nâng cấp này chỉ thêm phần hiển thị tên bài hát thội nhá. chất lượng nhạc vẫn thế thôi.

ohannguyent

Bản C6 cook cho 5800 của Mathanh mình dùng và up qua điện thoại ok.không bị lỗi gì hết. bạn nào đã và đang dùng bản cook đó thì cứ up lên bình thường nhà (vào phần cập nhật phần mêm là có ngày, lần một không thấy xuất hiện, thoát ra vào lại sẽ có). bản nâng cấp này chỉ thêm phần hiển thị tên bài hát thội nhá. chất lượng nhạc vẫn thế thôi.

Mình đang dùng bản v52 cho v51, up thấy nghe nhạc hay hơn??? Chắc cảm giác wá??? Mà các file cập nhật có một số file âm thanh nữa mà???

trankien22

Tải lời bài hát về rồi bỏ vào dâu bạn ơi

bạn nhớ đổi tên bài hát và lyric giống nhau từng ký tự là dc, như file sub ý rồi để chúng cùng thư mục là dc bạn ah

Đúng rồi phải có lời thì mới hiển thị đc chứ! nhưng phải trùng tên bhát như trên nha!
Pdv forum có topic hướng dẫn kỷ càng chi tiết rồi mà. Không chịu khó tìm kiếm gì cả:D ĐÂYNÀY Nhớ phải tham khảo cho hết đó nha!Vẻn vẹn có 3mấy trang thôi à!Có cả hướg dẫn soạn lời bằng Xplore đó!
Chúc bạn thành công!
hihi,tại vì mình chưa bao giờ dùng TTpod cả nên ko để ý lyric lắm.hihi.mình down 1 bài về cóp vào hiện lời ngay luôn,thank bạn nhìu nhá

ohannguyent

Tải lời bài hát về rồi bỏ vào dâu bạn ơi

Lyric cho vào cùng thư mục với bài hát, tên phải giống hoàn toàn với tên bài hát khác mỗi đuôi file. Có thể tự tạo lyric với notepart sau khi save, đổi đuôi txt thành lrc!

hippo93

Hay quá, vậy là chỉ cần cop lyric trên mạng vào properties là đc hả bạn? Quá tuyệt, rất tiện lợi, kết hợp với stoper là vô đối rồi, tks nhiều nha

viethan2

hix. Cái music v52.rar về cook vô 5530 lổi vô nghe nhạc ko dc. Fw 31 mod sym 3 cuả namtran. Bro nào có file cook cuả nó ko cho mình xin với. Thank all

ohannguyent

hix. Cái music v52.rar về cook vô 5530 lổi vô nghe nhạc ko dc. Fw 31 mod sym 3 cuả namtran. Bro nào có file cook cuả nó ko cho mình xin với. Thank all

Vì cái music v52 là code âm thanh của 5800 mà. Nếu 5530 thì bạn nên dùng cái music v52 15.2.zip nha! Cho vào ổ c bằng x-plore là đc, ko cần cook vào rom sẽ dễ lỗi.

tung1133

Banned
chẳn xài được , tải về hiện giao diện nghê nhạc như của bác chủ thớt luôn hay như thế nào ??
làm như hướng dẩn mà chẳn được

langthangtronkiep

Báo cáo bác chủ thớt là e vừa phải 4mat lại máy vì chép mấy cái đính kèm của bác vào C, và thư muc Resoure của bác e để trên thẻ nhớ thì ko thể nào xóa được nữa

ohannguyent

cập nhật thêm bản v15.1 cho các ae v5th khác 5800. Đã test, dùng ổn cho mọi v5th. Yêu cầu down về xóa đuôi 7v, bung nén, copy vào C, nhớ mở open4all trước. Hoàn tất rùi mở C2Z và thưởng thức(ko cần restart phone).

barclays

cập nhật thêm bản v15.1 cho các ae v5th khác 5800. Đã test, dùng ổn cho mọi v5th. Yêu cầu down về xóa đuôi 7v, bung nén, copy vào C, nhớ mở open4all trước. Hoàn tất rùi mở C2Z và thưởng thức(ko cần restart phone).
bản này cook vô rom đc chưa bác

trancongtupc

Mình thấy vẫn thế ko co gi thay đổi cả. Giao diện vẫn vậy, nghe nhạc có vẻ hay hơn tí. :D

ohannguyent

bản này cook vô rom đc chưa bác

Nếu là fw gốc của 5800 thì cook đc, còn các cfw C6/N97 hay các fw của các s60v5 khác thì ko nên cook vào rom vì dễ dẫn đến lỗi ko vào music đc. Nên để trong C thui cho an toàn nhé!

conmeoma

Mình dùng 5530 thì down link nào ở trên hả bạn? chỉ cần chép vào ổ C là dc à?vậy thì mình move file theo kiểu bình thường từ thẻ nhớ E wa ổ C luôn mà 0 cần dùng X-plore dc 0?tại sao phải dùng X-plore để chép vậy bạn?giúp mình với. cảm ơn bạn nhé

conmeoma

ủa bạn ơi, mình làm như lời bạn nói cho 5530 FW gốc đã hack của mình thì nhạc chạy good nhưng sao 0 thấy hiển thị lời bài hát mặc dù mình đã bỏ file xxx.lrc vào cùng thư mục music chứa bài hát rùi? Mình đã chép file Music v15.1(1034).zip.7z của bạn ở trên vào ổ C = X-plore và bật C2Z luôn rùi. sao 0 hiện lời bài hát zạ?giúp mình với

hippo93

Ax cái này ko cần tạo file.rc, bạn chỉ cần kich phải chuột, chọn properties tìm mục liric cop lời từ trên mạng vào đấy là đc

ohannguyent

ủa bạn ơi, mình làm như lời bạn nói cho 5530 FW gốc đã hack của mình thì nhạc chạy good nhưng sao 0 thấy hiển thị lời bài hát mặc dù mình đã bỏ file xxx.lrc vào cùng thư mục music chứa bài hát rùi? Mình đã chép file Music v15.1(1034).zip.7z của bạn ở trên vào ổ C = X-plore và bật C2Z luôn rùi. sao 0 hiện lời bài hát zạ?giúp mình với

Thử restart phone lại, và xem lyric đã đc đổi tên giống bài hát chưa? Lưu ý giống cả chữ thường, chữ hoa, dấu sắ,huyền,... Cả khoảng cách chữ nữa nhé!

Ax cái này ko cần tạo file.rc, bạn chỉ cần kich phải chuột, chọn properties tìm mục liric cop lời từ trên mạng vào đấy là đc

Như thế là hay nhất! Hoàn toàn tốt cho tất cả s60v5!!!