• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!!! Opera mini 5 beta với hàng loạt tính năng mới

dongxanh

Hãng Opera mới cho ra mắt trình duyệt web danh tiếng Opera mini 5 beta cho các loại điện thoại di động có hỗ trợ Java

Ở phiên bản V5 beta này có rất nhiều thay đổi như:

- Speed Dial (Chọn trang nhanh),
- Tab browsing (quản lý theo tab),
- Touch and keypad (thao tác trên màn hình cảm ứng và trên bàn phím),
- Buit for speed (cải thiện tốc độ duyệt web),
- Find thing faster (tìm kiếm nhanh),
- Power scrolling (cuộn màn hình),
- Pasword manager (quản lý password),...
- Copy text (copy văn bản trên trang web)

Giao diện hoàn toàn mới mẻ, đẹp mắt, dễ nhìn.

Cài trực tiếp từ điện thoại:
Vào trang:

http://m.opera.com/next và làm theo hướng dẫn để cài đặt

Tải về máy tình để cài đặt:
Vào trang:

http://www.opera.com/mini/next/download/

Các bạn tải về khám phá thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Hix, suýt bóc đc tem. Thank anh dongxanh vì 1 thông tin bổ ích

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

vuốt lên xuống trang nó cà giật ớn luôn. thua xa Ucweb. có mỗi cái bàn phím ảo khi nhấn nó hiện lên 1 cái thấy hay hay thôi
Posted via Mobile Device

mrkid12k

vuốt lên xuống trang nó cà giật ớn luôn. thua xa Ucweb. có mỗi cái bàn phím ảo khi nhấn nó hiện lên 1 cái thấy hay hay thôi
Posted via Mobile Device
bạn post phần mềm Ucweb lên dây ddcj ko? Dùn nó có thích ko a? thank

Realvn

Không có j` để nói.... ngoài 2 từ quá hay, thx nha. Tối nay có cái vọc gòi ^^

yeu_doi

Đúng là rất tuyệt, giáo diện có thay đổi đẹp hơn, có thể mở nhiều tab bookmarks đẹp hơn, tuy vuốt có khựng hơn chút.

Nguyen_Minh

Cái giao diện này nó bắt trứoc safải của iP ấy mà. E đã dùng thử. Bàn phím gõ tV chán lắm. Cứ nhảy chữ nọ sang chữ kia. Xử lý hơi châm. Tốn ram. Opera 4 dùng còn thừa 2mb mà chú này còn 0.1 mb. Vì thế nên e ngĩ chờ nó ra bản costum chứ dùng bản beta này chán lắm

Posted via Mobile Device

mrhadobac

Cái giao diện này nó bắt trứoc safải của iP ấy mà. E đã dùng thử. Bàn phím gõ tV chán lắm. Cứ nhảy chữ nọ sang chữ kia. Xử lý hơi châm. Tốn ram. Opera 4 dùng còn thừa 2mb mà chú này còn 0.1 mb. Vì thế nên e ngĩ chờ nó ra bản costum chứ dùng bản beta này chán lắm

Posted via Mobile Device
Mình thấy nó tốt hơn Safari nhiều. Giao diện đen đen đẹp hơn Safari! Còn Safari trên Iphone hả, bao giờ có tính năng dùng Socket, tắt ảnh, quản lí Password, Mobile View, Speed Dial thì báo mình nghen! :D

Còn vuốt xuống, kể có hơi lag, nhưng bản Beta mà, bình tĩnh chứ! Vụ bàn phím thì mình cũng đã báo về Opera Software, góp ý về một lựa chọn có thể tắt trong Settings, vì mình thấy ko thích nó lắm...

Mà bản Beta này chưa có Unicode đâu, các bạn đừng vội bỏ Opera 4 nhé!

Hix, mình thì thấy Ucweb giao diện rườm rà quá, còn hiện thị thì không đẹp và gọn như Opera Mini 4.x... Ngay cả Vnexpress, mình thấy nó view ko đẹp lắm...

Nguyen_Minh

Mình thấy nó tốt hơn Safari nhiều. Giao diện đen đen đẹp hơn Safari! Còn Safari trên Iphone hả, bao giờ có tính năng dùng Socket, tắt ảnh, quản lí Password, Mobile View, Speed Dial thì báo mình nghen! :D

Còn vuốt xuống, kể có hơi lag, nhưng bản Beta mà, bình tĩnh chứ! Vụ bàn phím thì mình cũng đã báo về Opera Software, góp ý về một lựa chọn có thể tắt trong Settings, vì mình thấy ko thích nó lắm...

Mà bản Beta này chưa có Unicode đâu, các bạn đừng vội bỏ Opera 4 nhé!

Ờ thì em chỉ bảo cái giao diện thôi, chức năng thì đâu có dám so sánh. Thế cái vấn đề về gõ tV? E dùng DAT gõ nó cứ lại =>lạa ... Cái đấy là unicode hay tại cái gì?

Caohieu88

Opera Mini 5 Beta Modded Icon

Đây là 2 bản cài đã mod Icon khá đẹp của SEMPITERNAL, bạn nào thấy thích thì dùng nhé!

a2king

Opera Mini 5 Beta Modded Icon

Đây là 2 bản cài đã mod Icon khá đẹp của SEMPITERNAL, bạn nào thấy thích thì dùng nhé!

cho mình hỏi bản dùng cái máy gì vậy??? P990i hả??? mình thá6y cái icon pin và sóng của bạn đẹp quá, bạn share cho mình với được ko ??? mình dùng p990i...

nh0x1uv2911

cho mình hỏi bản dùng cái máy gì vậy??? P990i hả??? mình thá6y cái icon pin và sóng của bạn đẹp quá, bạn share cho mình với được ko ??? mình dùng p990i...

Đây không phải p9 của Caohieu đâu. Đây là máy của tác giả. Bộ stt bar này của htc. Để mình tìm lại rồi share cho nhé!:p

nh0x1uv2911

Tình hình là icon mod do file jar nên bị nhòe. Không được sắc nét như file sis và như trong hình vẽ. Không biết tác giả bài viết này có fotoshop k? =))

NokuaN70

Well-Known Member
Sau khi test thử có vài nhận xét: giao diện đẹp, vuốt nhạy nhưng nó vô hiệu hóa luôn jogdial, không sử dụng dc bàn phím ảo của máy, chỉ SD bàn phím của chương trình, gần như là bản Opera 9.5 thu gọn. Do em P1 đem đi chữa cháy nhà khác nên chưa test, chỉ mới test trên HTC Tilt. Tuy nhiên rất đáng để thử.
Posted via Mobile Device

yeu_doi

Hình như trên P1i không dùng được bánh xe quay thì phải, thật tiết quá. Có nó rất tiện.