• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!!! Opera mini 5 beta với hàng loạt tính năng mới

mrhadobac

Khi duyệt web bằng Opera mini bắt buộc phải thông qua máy chủ của Opera, để nén dữ liệu lại( nhằm tiết kiệm dung lượng load cho người sd

) do đó kg thể tắt đi tính năng đó của Opera mini.

Posted via Mobile Device
Hình như có cách tắt tính năng đó, bạn vào Settings => Advanced => Protocol chọn HTTP.

Làm như thế Opera sẽ connect trực tiếp không qua Proxy. :D

Chúc vui :D

Trungls

Khi duyệt web bằng Opera mini bắt buộc phải thông qua máy chủ của Opera, để nén dữ liệu lại( nhằm tiết kiệm dung lượng load cho người sd

) do đó kg thể tắt đi tính năng đó của Opera mini.

Posted via Mobile Device

Hình như không bắt buộc đâu bạn à.
Bản Mini 5 thì ở Setting > Advanced > Protocol. Socket chính là lướt qua proxy còn HTTP thì truy cập trực tiếp vào trang web.

Posted via Mobile Device

ducanh1989

các bác ơi có ai bị lỗi như mình không,opera 5 beta 2 cua mình không thể đăng nhập vào pdaviet.vn dc và cũng bị tương tự với các trang khác??????????? giúp mình với không đăng nhập đc đồng nghĩ với không download đc

NokuaN70

Well-Known Member
các bác ơi có ai bị lỗi như mình không,opera 5 beta 2 cua mình không thể đăng nhập vào pdaviet.vn dc và cũng bị tương tự với các trang khác??????????? giúp mình với không đăng nhập đc đồng nghĩ với không download đc

Báo lỗi như thế nào vậy bạn? Mình đpăng nhập bình thường, không bị lỗi gì hết, bạn thử tải và cài lại bằng trình duyệt web mặc định xem sao. Tuy nhiên bản này vẫn còn lỗi khi truy cập vào một số chuyên mục của PV, vào là treo cứng luôn.

Posted via Mobile Device

Trungls

Bạn thử tick vào ô Ghi nhớ xem.

Posted via Mobile Device

ducanh1989

Posted via Mobile Device
mình đã thử rôì nhưng ko dc. Lỗi số 6 ve tao text đó. Mình đăng nhập vào trang nào cũng zậy nhập tên truy cập bình thường nhưng tới mật khẩu thì đứng im luôn,nhập tới kí btự thứ 2 là tự động thoát luôn hoặc đứng máy phải tháo pin