• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!!! Opera mini 5 beta với hàng loạt tính năng mới

hoaphuongdothang5

Đã cài và chạy thử, tuy giao diện có đẹp và một số tính năng mới.
Tuy nhiên thời gian load các trang web hơi lâu nếu so với trình duyệt của máy thì chậm hơn khoảng 3 lần. Đây là cảm nhận trên chú P1i kết nối wifi, còn dùng GPRS thì thậm chí không load được (mở trang pdaviet).
Đây là bản Beta, các bác dùng và tiếp tục cho ý kiến nhé.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Lâu quá nhỉ. Mãi ko ra costum. Beta này còn nhiều lỗi lắm. Mọi người ai gõ đc tiếng việt trên trình duyệt này chưa? Chỉ cho e với. E gõ nó tòan nhảy chữ lăng nhăng
Posted via Mobile Device

mrhadobac

Ở bản này mình thấy thằng này vựot trội hơn hẳn so với Opera Mobile và Opera Mini 4.x (đó là trên máy mình). Hiện mình dùng nó làm mặc định. CHỉ ghét là cái Speed Dial ko không minh lắm, hiện lung tung cả lên!

Nguyen_Minh

Chỉnh nó làm mặc định thế nào vậy anh? E đang cần cái 4.2 làm default. Dùng lâu rồi nmà ko bik chức năng đấy :D
Posted via Mobile Device

redipro

Mình cũng ko bít cách làm cho nó mặt định.Mỗi lần down nhạc về là thằng wed có sẵng trong máy nhảy ra.Hix

duncan09

Firm ko liên quan gì tới vụ này đâu anh nhé. Anh vào m.opera như anh redipro nói trên. Vào bằng default browser của đt nhé.
Chúc a thành công
Posted via Mobile Device

mình làm được rùi thank các a e o pda uiq 3 nhiều nha. cảm ơn a e đã chỉ e tận tình=D>=D>

Nguyen_Minh

Ở bản này mình thấy thằng này vựot trội hơn hẳn so với Opera Mobile và Opera Mini 4.x (đó là trên máy mình). Hiện mình dùng nó làm mặc định. CHỉ ghét là cái Speed Dial ko không minh lắm, hiện lung tung cả lên!

A ơi chỉnh default thế nào vậy?

Posted via Mobile Device

tuyetha

Posted via Mobile Device
Sao mình thử bản này khi kích vào down load nó cứ dùng trìng duyệt mặc định của máy để dơn vậy nhỉ.Cài đặt làm sao vậy ai chỉ mình với

NokuaN70

Well-Known Member
Mặc định của nó là vậy rồi bạn ơi, không có cách nào setting lại dc đâu.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

E down dc bằng opera mini nè. Nhumg dùng nbản 4.2, 5.0 ko thích lắm :D
Posted via Mobile Device

tuyetha

E down dc bằng opera mini nè. Nhumg dùng nbản 4.2, 5.0 ko thích lắm :D
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Bản 4.2 thì down bình thường,tuy rẩt tệ.Nhưng còn hơn bản 5.0 này,kích down là trình mặc định lại xuất hiện

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Bản 4.2 thì down bình thường,tuy rẩt tệ.Nhưng còn hơn bản 5.0 này,kích down là trình mặc định lại xuất hiện
Posted via Mobile Device
beta mà, khi nào có bản chính thức thì sẽ hoàn thjện hơn

Nguyen_Minh

Posted via Mobile Device

E thấy 4.2 down bt mà, có sao đâu. Load nhanh hơn default ấy chứ

Posted via Mobile Device

tuyetha

E thấy 4.2 down bt mà, có sao đâu. Load nhanh hơn default ấy chứ

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Cái này là so với uc hoặc opẻa 8.65 thôi,khong biết bạn thế nào chứ mình rất hay bj lỗi là down về chỉ có 0kb(compelete).Dùng trình khác thì down đầy đủ

NMLD

cảm nhận đầu tiên : đẹp =D>
cảm nhận tiếp theo : chậm(vào phần mềm và kết nối) :|
cảm nhận thứ 3 : kéo thả dật dật thôi rồi :(
cảm nhận thứ 4 : thanh quận của máy không xài được OMG :-/

Hy vọng vào bản hoàn chỉnh sẽ khắc phục được lỗi thứ 2,3 :)
nhưng chỉ sợ lúc đó giá mua sẽ trên trời=))
lúc ấy các pro giúp anh em nhé =D>

hoaphuongdothang5

Lâu quá nhỉ. Mãi ko ra costum. Beta này còn nhiều lỗi lắm. Mọi người ai gõ đc tiếng việt trên trình duyệt này chưa? Chỉ cho e với. E gõ nó tòan nhảy chữ lăng nhăng
Posted via Mobile Device

Bản này chưa hỗ trợ Unicode bạn à.

redipro

cảm nhận đầu tiên : đẹp =D>
cảm nhận tiếp theo : chậm(vào phần mềm và kết nối) :|
cảm nhận thứ 3 : kéo thả dật dật thôi rồi :(
cảm nhận thứ 4 : thanh quận của máy không xài được OMG :-/

Hy vọng vào bản hoàn chỉnh sẽ khắc phục được lỗi thứ 2,3 :)
nhưng chỉ sợ lúc đó giá mua sẽ trên trời=))
lúc ấy các pro giúp anh em nhé =D>

Còn cái nữa là ko có copy pass 1 trang wed dc.Chưa hoàn thiện lắm quay về xài Opera mobile 9.5 thôi dợi bản mới sửa lỗi đã =D>=D>=D>