• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.1 OS 5.2.19400 by NHOCBANME

anhtuanet

Kết quả test bản room

cool
very cool

Mọi thứ hoàn hảo, chỉ trừ một điểm: không hiểu sao cái wifi nó không bật lên được.
Có ai biết vấn đề nằm ở đâu không? :-/

many thanks for nhocbanme

cupa345

cool
very cool

Mọi thứ hoàn hảo, chỉ trừ một điểm: không hiểu sao cái wifi nó không bật lên được.

bạn dùng bản nào,và nói rõ hơn để ae giúp đỡ chứ !!!!mình dũng nhiêu bản của NHOCBANME rui (tuyệt vời :)) nhưng chưa gặp ván đề như bạn!!

nhocbanme

cool
very cool

Lỗi của bạn ko bật được wifi có nghĩa là sao ?
- Bật mà nó ko lên : bạn có thể nói rõ bạn bật bằng cách nào được ko ?
- Bật nó lên đèn xanh nhưng ko kết nối được - Kiểm tra lại thiết bị phát

thuyxinh

các bác cho em hỏi download Bootloader 1.0.1 cho HP6828 ở đâu vậy? em đang dùng version 1.0.5, có phải đỏi lại thành 1.0.1 không? chỉ cho em với

thuyxinh

mình up lại ROM W5.0, sao màn hình nó lại bị cong ở phía trên, HS và SR vẫn ko đc, chỉ cho mình với....

nhocbanme

các bác cho em hỏi download Bootloader 1.0.1 cho HP6828 ở đâu vậy? em đang dùng version 1.0.5, có phải đỏi lại thành 1.0.1 không? chỉ cho em với

Bạn sử dụng BLoader 1.0.1 sẽ tiện cho việc up ROM bằng thẻ nhớ hơn.
Nếu bạn up ROM bằng thẻ nhớ thì ko thành vấn đề xài cái nào cũng đc.
Muốn up lại BLoader 1.01 thì khi up các bản ROM của mình bạn nhớ chọn : OS + Eboot (Chú ý : nếu quá trình up bootloader không thành công có thể làm cho máy bạn ko khởi động được, TH xấu nhứt là máy của bạn sẽ trở thành cục gạch >"<)

mình up lại ROM W5.0, sao màn hình nó lại bị cong ở phía trên, HS và SR vẫn ko đc, chỉ cho mình với....

Màn hình bị cong có nghĩa là sao ? Bạn có thể giải thích rõ hơn, hoặc tốt nhất là chụp một tấm hình.

nqbau

Mình dùng bản nâng cấp của NHOBANME cho con 6828 rất tốt. Nhưng máy mình bị như thế này. bây giờ mình thực hiện cuộc gọi, máy vẫn hoạt động nhưng không nghe và không nói được. Khi cắm tai nghe vào thì mới được mặc dù vẫn có chuông đổ đều và nhắn tin vẫn tốt. Nó đã xảy ra tình trạng này mấy lần xong rồi lại tự dưng được, nhưng lần này bị mấy ngày mà vẫn tèo như thế. Các bạn nào cho mình biết lỗi của nó la gì và khắc phục ra sao nha. Thanks many. Qua đây thanks NHOCBANME một lần nữa vì đa cho anh em một bản rom đẹp miễn phí.

nhocbanme

Mình dùng bản nâng cấp của NHOBANME cho con 6828 rất tốt. Nhưng máy mình bị như thế này. bây giờ mình thực hiện cuộc gọi, máy vẫn hoạt động nhưng không nghe và không nói được. Khi cắm tai nghe vào thì mới được mặc dù vẫn có chuông đổ đều và nhắn tin vẫn tốt. Nó đã xảy ra tình trạng này mấy lần xong rồi lại tự dưng được, nhưng lần này bị mấy ngày mà vẫn tèo như thế. Các bạn nào cho mình biết lỗi của nó la gì và khắc phục ra sao nha. Thanks many. Qua đây thanks NHOCBANME một lần nữa vì đa cho anh em một bản rom đẹp miễn phí.

Tình trạng của bạn mình đoán là do bị lỗi phần cứng, cụ thể là chỗ cái jack 2.5li, có thể nó bị chạm hoặc lỗi gì đó mà khi rút ra thì máy vẫn báo là có tai nghe gắn vô máy nên ko thể nghe gọi bằng loa với mic được.
Bạn có thể đem máy đi BH hoặc ra các tiệm điện thoại để sửa...

nqbau

Thanks a lot. I thought that too but it's out of warranty already. And the thing now is that I'm living oversea so it's not worth to go for service. By the way, thanks for your contributions to HP 6828 community.

dinkiny

bạn có thể lấy 1 cây kim, hay 1 cây kep giấy bẻ thẳng ra rồi chọt chọt vào vành bên trái của cái giắc cắm tai nghe. Mình đã làm thử rồi và đã thành công (có điều cần có sự kiên nhẫn, trong lúc chọt nhớ mở nhạc trong máy lên để biết nó có phát nhạc được không). Mình bị lỗi này như bạn nhưng chỉ chọt khoảng 2-3 lần là sau này sử dụng được luôn, không còn lỗi này nữa. Có thể ở 1 số máy, giắc cắm của nó có dư 1 miếng nhựa nhỏ thừa bên trong nên làm cản không cho giắc cắm tự nhả ra, chỉ cần làm vài lần là miếng nhựa đó rớt ra thôi(cụ thể là máy mình nè). Lúc đầu mình cũng tính đem máy đi bảo hành nhưng thấy bất tiện nên đành thử phương pháp thủ công này hóa ra lại được.
Chúc bạn may mắn và thành công và nhé

dinkiny

bạn có thể lấy 1 cây kim, hay 1 cây kep giấy bẻ thẳng ra rồi chọt chọt vào vành bên trái của cái giắc cắm tai nghe. Mình đã làm thử rồi và đã thành công (có điều cần có sự kiên nhẫn, trong lúc chọt nhớ mở nhạc trong máy lên để biết nó có phát nhạc được không). Mình bị lỗi này như bạn nhưng chỉ chọt khoảng 2-3 lần là sau này sử dụng được luôn, không còn lỗi này nữa. Có thể ở 1 số máy, giắc cắm của nó có dư 1 miếng nhựa nhỏ thừa bên trong nên làm cản không cho giắc cắm tự nhả ra, chỉ cần làm vài lần là miếng nhựa đó rớt ra thôi(cụ thể là máy mình nè). Lúc đầu mình cũng tính đem máy đi bảo hành nhưng thấy bất tiện nên đành thử phương pháp thủ công này hóa ra lại được.
Chúc bạn may mắn và thành công và nhé

htorancel

link ban 2.03.03 k down duoc NHOC oi

Để giúp các bạn ko có Acc tại Mega và Rapid mình đã up qua host của mình . Link cũ link tại htorancel.net nhưng do gần đây mình đã thay đổi domain từ htorancel.net --> htorancel.com vì vậy các link tải các bạn hãy sửa lại từ .net thành .com là các bạn có thể tải được các bản Rom cho 68xx của nhocbanme.

cứu mạng mọi người ơi.
Hix, sau khi cài lại room mới và hệ thống tự reboot nhưng khi đếncho633 device clean boot... reset to factory default!! thì nó đứng ở đó luôn. Thử tháo pin ra gắn vô lại thì nó ko chịu vào win. Cài lại OS cũng vậy. Bó phép rồi, mọi người giúp với.

dinkiny

máy vẫn còn mở lên được vậy thì bác vô Bootloader mà up lại ROM đi, dễ thôi mà. Dòng HP này an toàn lắm, máy bạn dễ gì chết được. Chúc bạn may mắn.

phuhoangngoc

Mình chưa có điều kiện để test thử.
Các bạn hãy test hộ mình rồi post kết quả lên đây nha.
NHOCBANME ui, minh load thu verson 2.03.03a cho 6828 (made in China) thi dung o man hinh Boot (HP iPAQ - NHOCBANMe...) va 2 dong chu mau do 2.03.03 WWE + FF.FF.FF BL
Man hinh nay nhap nhay hoai giong nhu no rolling soft reset vay. Nhoc co cao kien gi chi voi? Up may voi WM6 (1.0.4 or 1.0.5) thi may van chay OK. Thanks.

khkt_cc2

Theo tôi: Tháo pin ra, để 5 phút, sau đó lắp pin lại, uprom lại. Còn 1 trường hợp nữa: download lại bản rom khác về để up lại xem.

phuhoangngoc

hi khkt_cc2,

Da thao pin, up rom tat ca cac ban 2.03.xx deu bi tuong tu nhu vay. Con neu up rom cac ban 1.0.4 or 1.0.5 deu chay duoc (nhung bi nhieu loi wa). Ai co kinh nghiem chi giup voi.

Thanks.

dinkiny

bạn lên trang web HP load về bản ROM mới nhất WM5 (dòng có ghi là fix GSM) BL 1.00.05
up vào máy qua PC. sau đó tải bản ROM up qua miniSD của nhocbanme về rồi up bằng thẻ nhé( vì BL 1.00.05 không up qua PC được nữa).
Lúc trước mình up ROM của nhocbanme từ ver 1.0 lên 2.0 thì có hiện tượng boot không vào tới windows, phải hardreset lại nhiều lần mới vào được nhưng vào được thì gặp hiện tượng màn hình bị lệch hardreset vẫn không hết. mình đành thử up bản ROM mới (ROM gốc) trên trang HP (vì tò mò, lúc đó bản fix GSM của HP mới ra lò). Sau 1 thời gian mình up lên WM6 2.0 của nhocbanme thì ok mượt mà. không biết tại sao luôn, có phải do Radio chăng?.
Đây là kinh nghiệm của riêng mình thôi, không biết các bác cao thủ có cao kiến gì không. Nếu thử hết cách mà không được thì bạn làm thử như mình nhé. Chúc bạn thành công.