• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

b_x_vinh

Để tránh việc Link bị chết mình đã chuyển link vào host của mình đảm bảo sự an toàn cho các bạn.Ai muốn lấy Rom có thể lấy ở link sau :

www.pdaviet-media.info/Tom/OrbitO2UK.rar

Có bạn nào đã cứu được cục gạch của mình chưa, cho anh em biết với. còn như máy của mình "hTC P3300"sau khi up rom bị chết gửi đi sửa (có garantie hẳn hoi ở châu âu nhé_ sửa ở nhà máy chính hãng, không mất tiền) thì nó thay hẳn con chip gì đó sau máy có số IMEI khác à, tại sao nó không dùng Rom hoặc Tool để sửa nhỉ?:-?:(

hanhpn

đã có người cứu được rồi đấy bác. Xuất phát là từ một đồng chí người nước ngoài trên xda-developers đã tìm được bản ROM gốc để up lại và thành công. Từ đó kinh nghiệm được truyền bá trên khắp các Forum.

Vấn đề sửa của bác thì em không có ý kiến, vì mình không xác định rõ mức độ hỏng do lỗi của từng máy thế nào, và quy trình sửa của từng hãng là thế nào.

Tom_codon

Super V.I.P
Đến nay công việc test bản B&B v 3.5 đã dần đi vào hoàn thiện.Bản Rom này được nâng cấp hầu hết các ứng dụng.Được mình tự tay port từ các dòng PPC mới về cho dòng Artemis.
Dự kiến sẽ phát hành bản Rom này trong nay mai..!
Xin giới thiệu ảnh minh họa phần Today của Rom cho các bạn đỡ tò mò..!

Chúc vui..!

duy_ctytvxdkg

đã có người cứu được rồi đấy bác. Xuất phát là từ một đồng chí người nước ngoài trên xda-developers đã tìm được bản ROM gốc để up lại và thành công. Từ đó kinh nghiệm được truyền bá trên khắp các Forum.

Vấn đề sửa của bác thì em không có ý kiến, vì mình không xác định rõ mức độ hỏng do lỗi của từng máy thế nào, và quy trình sửa của từng hãng là thế nào.

Thực ra, vẫn chưa có giải pháp nào đâu. Chỉ có một giải pháp duy nhất là mò mẫm tìm lại bản rom gốc của máy mà thôi. :(:(Hic con HTC của mình đã du lịch từ Sài Gòn ra đến Hà Nội mà vẫn chưa tìm được cách khắc phục. Gạch vẫn là gạch mà thôi!

hanhpn

Em chỉ nói về phương pháp và đã có người thành công với phương pháp này thôi mà.

Bản ROM mới nhìn bắt mắt quá bác Tom nhỉ?

Em hỏi thêm cái là muốn thay phần Calendar (phím mềm trái) bằng message thì làm thế nào vậy? Em vào trong phần button của Setting mà không thay được. Còn voọc Registry thì tìm mãi không ra :(

t_mobile2006

Đến nay công việc test bản B&B v 3.5 đã dần đi vào hoàn thiện.Bản Rom này được nâng cấp hầu hết các ứng dụng.Được mình tự tay port từ các dòng PPC mới về cho dòng Artemis.
Dự kiến sẽ phát hành bản Rom này trong nay mai..!
Xin giới thiệu ảnh minh họa phần Today của Rom cho các bạn đỡ tò mò..!

Chúc vui..!

Tom ơi thật là tuyệt vời!anh cũng đang mong đợi bản ROm này của Tom lắm đó.Tom làm anh rất hồi hộp.cố cho ra sơm nhé Tom.:-?

hoangdai

Em hỏi thêm cái là muốn thay phần Calendar (phím mềm trái) bằng message thì làm thế nào vậy? Em vào trong phần button của Setting mà không thay được. Còn voọc Registry thì tìm mãi không ra :(

Bạn có thể dùng iLauncher để thay đổi. Good luck!

pigbear

Đợi bản 3.5 của bác Tom mãi thôi. Mình đang xài bản 3.0 nhưng thấy bản này hoành tráng quá

minhcatbui

Có bạn nào đã cứu được cục gạch của mình chưa, cho anh em biết với. còn như máy của mình "hTC P3300"sau khi up rom bị chết gửi đi sửa (có garantie hẳn hoi ở châu âu nhé_ sửa ở nhà máy chính hãng, không mất tiền) thì nó thay hẳn con chip gì đó sau máy có số IMEI khác à, tại sao nó không dùng Rom hoặc Tool để sửa nhỉ?:-?:(

theo như bạn nói thì bọn nó đã thay diskonchip rùi vì khi thay con nảy thi số IMEI sẽ khác liện cũng giống như O2 mini khi bị no GSM thi thay con này cũng khác IMEI, điều này có thể chứng tỏ nếu HTC 3300 mà thành cục gạch thi có thể tìm mua board chết nguồn thay con này thì sẽ có hy vọng cứu được, nếu mình mua được một cái board chết thì mình sẽ làm thử và sẽ báo lại, hy vọng sẽ thành công

duy_ctytvxdkg

theo như bạn nói thì bọn nó đã thay diskonchip rùi vì khi thay con nảy thi số IMEI sẽ khác liện cũng giống như O2 mini khi bị no GSM thi thay con này cũng khác IMEI, điều này có thể chứng tỏ nếu HTC 3300 mà thành cục gạch thi có thể tìm mua board chết nguồn thay con này thì sẽ có hy vọng cứu được, nếu mình mua được một cái board chết thì mình sẽ làm thử và sẽ báo lại, hy vọng sẽ thành công

chà chà, thế àh, hy vọng lại bùng lên nữa rồi!

dhson

Thông báo cho các ban một tin (có thể không mới) rằng Mr. Vinh cửa hàng MyPDA (Trần Quốc Toản, Hà Nội) đã chữa xong cho mình hai con chỉ còn bootloader (không thể tin được): ORBIT và P3300 cách đây 1 tuần và mình đã up xong B&B 3 của Tom cô đơn.

b_x_vinh

Thông báo cho các ban một tin (có thể không mới) rằng Mr. Vinh cửa hàng MyPDA (Trần Quốc Toản, Hà Nội) đã chữa xong cho mình hai con chỉ còn bootloader (không thể tin được): ORBIT và P3300 cách đây 1 tuần và mình đã up xong B&B 3 của Tom cô đơn.
Máy của bạn cũng Up Rom bị chết hay là sao???họ sửa bằng cách gì, up rom hay là chạy tool hay là...,giá cả thế nào vậy bạn thông tin rỏ hơn được không?
Còn như máy của mình up bị chết ở màn hình HTC, sau đó gửi đi sửa, khoảng sau 1 tuần gửi đi mình có gọi điện hỏi máy bao giờ thì xong-họ trả lời là đợi nhà máy gửi phụ tùng à. Mất chục ngày mới xong đó- Đau nhất là máy đổi số IMEI sau này bán mất giá:)):)):))

hanhpn

Em nghĩ MyPDA vẫn làm theo phương thức truyền thống:

Họ có kho lưu trữ các bản ROM của Artermis và up thử, nếu cái nào đúng sẽ sửa được.

Em cũng đã bị chết ở bl rồi, nhưng up lại bản ROM gốc và tiếp tục chạy SuperID để up lên bản b&b3 của bác TOM hệt xì như vậy. Chẳng cần mang đi đâu cả.

Tom_codon

Super V.I.P

Họ có kho lưu trữ các bản ROM của Artermis và up thử, nếu cái nào đúng sẽ sửa được.

Em cũng đã bị chết ở bl rồi, nhưng up lại bản ROM gốc và tiếp tục chạy SuperID để up lên bản b&b3 của bác TOM hệt xì như vậy. Chẳng cần mang đi đâu cả.

Nhất chí với ý kiến của hanhpn...!

b_x_vinh

Theo mình thì họ ra đợt sản phẩm nào thì họ đều có lưu trữ thông tin ví dụ từ máy số IMEI xxx đến số yyy là dùng rom nào,nên lúc sửa họ xem IMEI là biết Rom gốc của máy, cần gì phải thử từng Rom?với lại mấy bạn đừng chủ quan là có rom gốc, mình cũng không hiểu là ví dụ với con 02 0rbit nguyên gốc là WM5 với thông số IPL khác, nếu up lên WM6 sẽ thay đổi thông số IPL, Radio.. vậy bây giờ rom gốc nó là rom nào?
ý kiến mình vậy, bây giờ đã có tool unlock -mấy bạn nên cẩn thận khi Up Rom-nhớ chạy tool trước-"cẩn tắc vô áy náy":)):)):)) sau hối thì đã muộn. hy vọng là đén lúc sẽ có tool để cứu những con bị chết ở màn hình khởi động.;;)

Chỉnh sửa cuối:
O

O2_Orbit

Guest
Các bạn cho mình hỏi chút, mình muốn làm ẩn thanh dưới cùng trên màn hình có ghi "Calendar Contacts" thì làm cách nào nhỉ? bạn nào biết chỉ mình với nha, bây giờ quên mất thì lại cần hichic. Mình đang cần gấp. Thanks

dlamhn

Con Orbit của tôi up bản B&Bv2 của bác Tom được hơn 1 tuần nay chạy ổn định, vậy mà từ tối hôm qua nó cứ thi thoảng tự nhảy lên cửa sổ thông báo Turn off "Power will be turned off....", màn hình thì ko tắt đc, cứ sáng mãi thi thoảng mới tắt đc một lúc thì lại bật lên, rất hao pin nữa. Ko biết có phải sau khi cài cái Spb GPRS Monitoring ko.
Bác nào biết lỗi chỉ dùm!

Chỉnh sửa cuối:

dlamhn

Các bác ơi tèo rồi, hỏng phần cứng thì phải, chắc tại tối qua ra Mỹ Đình xem VN-Qatar chen nhau mạnh quá nên va chạm đến phần cứng. Em đã up lại ROM B&Bv2 sang B&Bv3 mà vẫn ko khắc phục đc lỗi trên, thế mới đau con Orbit mới cứng mua tận bên Đức. Phải mang ra hiệu hỏi xem có sửa đc ko... Tạm biệt các bác vài ngày nhé, hy vọng sửa đc em lại về với các bác sớm!