• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

hiepsituxedo

đã có cách rùi . he phải mua thiết bị mới vào lại đc hi hi chạy Flash bạn nào có hiên tượng treo máy có chữ HTC to đùng hay là O2 obirt xin mời call 0986032292 giá 1 con là 800k nếu các bạn kô chạy thì chỉ thành cục sắt vụn thôi mà chạy kô cẩn thận thì vô phương

symbian

thật hả bạn , bạn ở HN hay TPHCM vậy có thể cho mình địa chỉ đc ko , nếu ở HN mình sẽ mang con Orbit của mình đến ngay.

ngocquynh47

Leonheart chưa Up là may đó nha. Hiện nay bắt buộc phải mua CID để Unlock thì mới Up ROM sang ngôn ngữ or phiên bản nào cũng đc, chưa có CID mà up thì máy thành đống sắt vụn giống của t thôi. Mà Symbian ui, đã thử cách của hiepsytuxedo chưa

an168

Chào bác HiepSiTusedo, bác sài hộp gì mà chạy O2 vậy? Giá up lại flash con Orbit có bớt giá cho CH không bác?

Mình có 1 con Orbit T-Mobile tiếng Nertherland, chưa unlock, mình lên mạng thấy ROM pdamobiz hay hay nên up vô thử, giờ thì nó khởi động lên chỉ hiện được chữ T-Mobile là đứng luôn

Mình đã nạp gần 6-7 ROM khác nhau nhưng chỉ chạy được đến 2-3% là báo lỗi Invalid Model ID và Invalid Vendor ID.

Ai có cách trị chưa? Vì hiện giờ không thể unlock bằng Imeicheck được rồi (có vào win được đâu)

Bạn nào có ROM Tmobile Nertherland cho mình xin nhé, xin hậu tạ!

symbian

Nhiều người gặp trường hợp này quá ,đây cũng là kinh nghiệm cho những người sau này uprom cho artemis lưu ý.
@An168:bạn ko nên tìm rom nguyên thủy nữa chỉ tốn công vô ích thui ,mình tìm rom tiếng Đức còn ko có nói ji rom Hà Lan.
@ngocquynh47: em chưa thử đc cách của hiepsy vì khách đang cầm máy đi công tác ,nó hẹn vài hôm nữa sẽ đưa của nợ ấy cho em,ko đc chắc nó giết mình mất hix ...hix...

Funtiger

Đừng quá lo lắng, up rom ko đáng sợ đến vậy đâu, vấn đề ở đây là những bản rom mới check CID quá kỹ , chỉ cần đánh lừa đc nó là có thể unlock cid, cách mà pof trên wiki đang làm, và đã thành công với 2 dòng.
Ko vô đc Win là do lỗi phần flash hệ điều hành, theo kinh nghiệm về rom của mình, từ Exec trở lên cho tới giờ thì trên bo mạch của nhà sản xuất tích hợp 1 con IC gọi là con flash, tháo con này ra thì máy vẫn chạy ok, nhưng bị no gsm( ko tin thì mình thử cho xem, hì hì). vấn đề đáng sợ nhất trong up rom là phần sóng (no gsm), chết con này là khổ đời vì máy chỉ là 1 pda thôi, mà con này lại dễ chết nhất. còn vô ko đc win là chuyện bình thường. Có 1 cách mà mình đang thủ là nấu lại 1 bản rom ( chỉ có os thôi), rồi dùng mtty up vô, khi vô đc máy rồi thì ok. ko cần tới thiết bị ghê ghớm như bạn hiepsituxedo nói đâu( vì thiết bị quá mắc). Ko có cánh cửa nào là ko mở đc, quan trọng là thời gian thui....

symbian

Chúng ta hy vọng vào mod funtiger , thời gian sẽ giải đáp những khúc mắc ( nhưng khách nó ko cho em thời gian , thế mới đau T_T )

Funtiger

Cách mới Đây!!!

Mình ko có máy để thử, các Bạn nào có máy bị treo thì thử cách này xem. Hy vọng cách này sẽ giúp đc các Bạn, công cụ ở đây là MTTY.
Dùng Mtty gõ:
Cmd>password BsaD5SeoA ( pass của dòng này)

Cmd>ResetDevice ( thoát khỏi boot loader)

==> Cách này là các Bạn thử dùng Mtty xóa sạch vùng Rom(OS) của máy trước bằng lệnh erase, ở đây ta chủ yếu sử dụng 2 lệnh: wdata, erase
+ wdata: là ghi lại data vào vùng nhớ của máy
+ erase: là xóa địa chỉ của vùng nhớ
Các bạn cứ xem 1 bản rom là 1 bản toàn là số nhị phân thì dễ hiểu hơn, trong bản số đó thì chia ra làm nhiều phân vùng ( thường là 7), thì OS cũng là 1 phân vùng trong đó , công việc của chúng ta là tìm ra địa chỉ của OS, ta sẽ dùng lệnh erase xóa sạch vùng này đi, cú pháp là:
+ erase [Len]
Sau đó, ta lấy 1 bản Rom zin (wwe), và bung file .nbh này ra, lấy os thôi.
Dung câu lệnh: wdata [Len [StartAddr]] để ghi lại OS.

Nguyên tắc tính địa chỉ của Rom là:
Start address of ROM(default(hex)=A0000000).
Len: default(hex) = ROM total size - ((dwStartAddress & 0x0FFFFFFF) - (ROM_BASE & 0x0FFFFFFF))

Write to RAM: 4 bytes(CRC checksum limitation).
1 byte(in user mode).
Write to ROM: 4 bytes(CRC checksum limitation).
2(16-bit)/4(32-bit) bytes(in user mode).
Write to ROM(16-bit data bus): 32 bytes(writebuffer mode).
Write to ROM(32-bit data bus): 64 bytes(writebuffer mode).

Các bạn thử xem, nhớ vào boot loader và connection settings -> uncheck "allow USB connections"

Hãy thử xem

b_x_vinh

Hỏi các bạn cái này: minh có con HTC P3300 Germany. bây giờ mình muốn up rom thì phải làm sao? hình như link mà Man PhamQuang cho đều phiên bản tiếng Anh cả, mình có dùng cho máy mình được ko vậy?ai co link phiên bản Ger. ko cho mình xin với.

ngocquynh47

Nếu bác Funtiger ở HN thì t sẵn sàng mang máy tới cho bác Test, dù sao còn hơn để máy nằm im. Có gì thì bác cứ để lại số trên Forum cho tiện liên lạc or nt cho t, số 0904288663. Rất mong đc bác giúp đỡ

hiepsituxedo

oác cũng thật là mệt

tất cả dòng này đều khắc phục đc lỗi treo ở LôGô hết tuy nhiên giá mình làm 800k lại đắt là cái thứ nhất cái thứ 2 là lại phải can thiệp đến phần cứng và ít nhất 1 hoặc > 1 ngày rất mong các pác có tools cho nó chính tay e làm 2 con bị treo và cũng bị thiệt hại >1t thui mất tiu tháng lương . còn nếu pác nào cũng làm sofwe ở cửa hàng điện thoại mà mà hẹn khách kô đợi đc nữa thì mang qua em call trước khi qua call 0986032292 đ/c Gia Lâm - HN rất muốn giúp đỡ các bạn nhưng giá kô thể chip hơn đc < híc mấy hôm trước qua CHINA mua thiết bị và học hỏi phần cứng mua thay thế đã mất 600k ác >

ngocquynh47

Hum wa tôi vừa mail cho bọn HTC, và đc trả lời lun là: hiện tại bọn nó ko có cơ sở bảo hành tại Việt Nam nhưng mình có thể gửi trả lại nơi mua( của tôi là gửi lại sang Pháp). Nói chung đó cũng là 1 hướng để giải quyết thôi
@tuxedo: bác mất 600k thì chém mấy ng` là đủ, sao lại phải chém 1 ng 800k lun thế. Mong bác giảm giá tí để a e sang học hỏi kinh nghiệm lun.Diễn đàn là chia sẻ mà

dminh

mình cũng đang có 1 cây htc p3300 mún up sang tiếng hoa, đã mua code để unlock cid rùi mà k có file rom. hình như là dopod p800w CHT. hix, có ai giúp mình với. làm giá bn thì cho mình biết nhé

kthuu

Xin hỏi admin là với hiện tượng treo LOGO và UPROM được 3% dừng lại hiện tại đã có giải pháp chưa ?

dminh

em cũng có 1 con p3300 đã unlock CID tren imei check rui, nhung giờ mún tìm rom tieng hoa. có a nào giúp e đc k?

alazababykiller

hĩ nghe nói đã rợn hết tóc gáy rồi vì không ở vn nên máy có chết cung không biết mang đi đâu để sủa nũa minh mơi dùng p3300 .Thôi đành dùng rom tiếng Nga 1 thơi gian khi nào có tool sẽ up sau vậy

nodanka

Em vừa mua được con O2 Orbit. Nhưng reset thì rom la cua Dopod. Có nghĩa con này đã UNLOCK CID phải không mấy anh? Vậy em có thể up rom của Pham Quang giới thiệu được rồi hả? (Vì không thích xài rom dopod)

q_tuyen_88

@nodanka : Hiện tại máy bạn chưa chắc đã được Unlock CID mà hiện tại có 1 cách up rom rất hay đó là up từ DOS (Mình đã Test thành công với Compact III)
Cách này thì chỉ up được Windows.nb thôi. (Chuyển đổi ngôn ngữ).
Các bác có thể lên XDA-Developes để tìm hiểu rõ về cách này nhé.

PhamQuang

Manager
ROM v1.28.0.2 PDAVIET for HTC Artemis​

Phát triển từ phiên bản cũ v1.28.0.1, chỉnh sửa và thêm một số ứng dụng cho phép.

Chú ý:

- Kết nối máy với PC qua ActiveSync.
- Chạy Tool Upgrade ROM.
- Chờ khoảng 15-30 phút để quá trình hoàn chỉnh.
- SR lại máy và tốt nhất là HR lại máy để hiển thị OS mới.
- ROM này chỉ chứa OS mà thôi.
- Với cách này có thể Up OS cho các các máy chưa UnlockCID

Hình ảnh minh họa:

Vài nhận xét:

- Phiên bản OS mới chạy nhanh và ổn định.
- RAM khá lớn, xấp xỉ 29Mb.
- Hỗ trợ tốt các ứng dụng cài đặt.
- Có tích hợp thêm một số ứng dụng cần thiết: TrayLaunch, psShutXP, Format Card,...

Link tải ROM:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/ARTEMIS/WM5.0/ROM_ARTEMIS_v1.28.0.2_PDAVIET.rar

Pass. giải nén: PDAVIET