• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoabinh

Không rõ tại sao nhưng bản này tôi phải HR đên 6-7 lần rồi điều chưa bao giờ gặp ở các bản trước. Phần mềm tôi cài trên máy có HTC 6 tab, fông TV, gõ TV, SPB suite, SPB Traveler, SPB Backup, Phù đổng 2.9P, Resco Explorer, SK Tool (đã từng remove), Magicall (đã từng remove), LingvoSoft Dict. Cố gắng tối đa cài trên thẻ rồi nên bộ nhớ còn khá lớn mà vẫn treo. Bác nào có kinh ngiệm vụ này chỉ giúp với.

Không rõ tại sao nhưng bản này tôi phải HR đên 6-7 lần rồi điều chưa bao giờ gặp ở các bản trước. Phần mềm tôi cài trên máy có HTC 6 tab, fông TV, gõ TV, SPB suite, SPB Traveler, SPB Backup, Phù đổng 2.9P, Resco Explorer, SK Tool (đã từng remove), Magicall (đã từng remove), LingvoSoft Dict. Cố gắng tối đa cài trên thẻ rồi nên bộ nhớ còn khá lớn mà vẫn treo. Bác nào có kinh ngiệm vụ này chỉ giúp với.
Bạn cài phần mềm nhiều hay ít ko quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu phần mềm đang chạy nền, có thể máy bạn có nhiều phần mềm chạy nền, RAM ko đủ nên mới bị treo đó bạn!

hoabinh

Hôm nay quyết định bỏ thằng 6 tab đi, chưa rõ thế nào. Nền chả có gì mà nhiều cả, thường trú thì có HTC 6 tab, Magic call (đã thử remove rồi), trong StartUp gần như sạch. Tớ gần đầu 5 roài có ham hố gì nhiều mà nền lắm.

Tuan1412

Hôm nay quyết định bỏ thằng 6 tab đi, chưa rõ thế nào. Nền chả có gì mà nhiều cả, thường trú thì có HTC 6 tab, Magic call (đã thử remove rồi), trong StartUp gần như sạch. Tớ gần đầu 5 roài có ham hố gì nhiều mà nền lắm.
Trường hợp của bạn bị có thể do những lý do sau đây:
_1:bạn cài nhiều chương trình chạy nền nên khi máy load vào nặng quá gây treo
_2:bạn để nhiều pm ra today quá
_3:do quả pin của bạn chai rồi,bạn lại để nhiều pm chạy nền quá nên khi khởi động lên pin o đủ nguồn cung cấp cho máy,kết quả treo đúng lun.Trường hợp này mình bị liên tục vì quả pin của mình cũ lắm rồi:D.Mình thường khắc phục bằng cách đưa máy về boat loader 1 lúc cho nó nghỉ,rồi chọc reset lại vào lại bình thường.:D

Bạn nhớ nếu có dùng Xcpuscalar thì đừng để nó load khi máy khởi động nhé.
Bạn thử lại xem máy còn bị như vậy o nhé
Chúc bạn thành công

laivinhanh

bản rom 06 vẫn chưa khắc phục được lỗi chạy file wma, buồn quá, bác nào có phần mêm chạy mấy file wma, mp4, avi... ko ạ?

hoabinh

Trường hợp của bạn bị có thể do những lý do sau đây:
_1:bạn cài nhiều chương trình chạy nền nên khi máy load vào nặng quá gây treo
_2:bạn để nhiều pm ra today quá
_3:do quả pin của bạn chai rồi,bạn lại để nhiều pm chạy nền quá nên khi khởi động lên pin o đủ nguồn cung cấp cho máy,kết quả treo đúng lun.Trường hợp này mình bị liên tục vì quả pin của mình cũ lắm rồi:D.Mình thường khắc phục bằng cách đưa máy về boat loader 1 lúc cho nó nghỉ,rồi chọc reset lại vào lại bình thường.:D

Bạn nhớ nếu có dùng Xcpuscalar thì đừng để nó load khi máy khởi động nhé.
Bạn thử lại xem máy còn bị như vậy o nhé
Chúc bạn thành công
Cám ơn các bác đã có ý kiến, tôi đã cài lại mấy hôm nay thì không thấy treo khi SR nữa, tuy nhiên nói thêm 1 tý để cho rõ nguời khác không mắc phải:
Mục 1: như đã nói ở trên tôi chạy rất ít ct nền ngoài HTC 6tab, phông VNsys, VN Keyboard, MagicCall, SPB Traveler, SPB Suite thậm chí những sortcut như xoay màn hình, Wiless trong startup tôi còn bỏ đi cơ mà.
Mục 2: ra Today thì ngoài HTC 6 tab còn có SPB Traveler, calendar.
Mục 3: chưa thử vì bây giờ mới biết :D, tuy nhiên bị cả những lúc pin đầy. Mong sao không phải thử =D>.

Tuan1412

hoabinh:
Máy mình bị cả những lúc pin đầy mà bạn,do quả pin nó kém rồi nên mới thế.Mình thay quả pin khác hết lun.Bạn thử đi nhé:D

khoailangsung0

Sau khi up WM6 thấy dùng cũng hay, có 1 số lổi nhỏ như contact, sms nhưng đã fix xong. Tuy nhiên có lỗi này: máy tui không nhận được cuộc gọi đến mặc dù cột báo sóng 100% và không tắt chức năng phone ????!!!! Có lần chiều đi làm về, bà xả cự là sao tắt máy gọi không được...tui nói có tắt đâu ??? Kiểm tra thì quả thật là gọi vào không được, gọi ra cũng không được...sau đó tui reset lại thì mới hết, hiện tượng này lập lại vài lần....có ai bị bịnh này không và có ai fix được không ? xin chỉ dùm rất cám ơn !!!!
radio của máy là 1.15
Hỏi lại và kèm hình nè
Sóng quá trời, còn phone number thì không sai...vậy mà gọi 0 được, phải resết lại thì gọi được ngay !!!!!!!!!!!???????
Help me !!!!!!!!!!!!!

nguyenhoang2979

Tối hôm qua em bị mất con O2s rồi đành phải nói lời tạm biệt với HTC Blue Angel, chúc Blue Angel ngày càng phát triển.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hỏi lại và kèm hình nè
Sóng quá trời, còn phone number thì không sai...vậy mà gọi 0 được, phải resết lại thì gọi được ngay !!!!!!!!!!!???????
Help me !!!!!!!!!!!!!

Nếu bạn đã up lại rồi mà vẫn bị thì bạn thử kiếm lại bản radio khác cài vào xem sao. Nếu vẫn bị thì có lẽ tại phần cứng rồi. Nếu thế thì buồn ghê
Tối hôm qua em bị mất con O2s rồi đành phải nói lời tạm biệt với HTC Blue Angel, chúc Blue Angel ngày càng phát triển.

Chia buồn với bạn, mong bạn sớm quay lại :(

laivinhanh

dùng core là phần mềm gì vậy Bạn có thể nói rõ cho mình được ko. thank bạn rất nhiều!

dùng core là phần mềm gì vậy Bạn có thể nói rõ cho mình được ko. thank bạn rất nhiều!

Core Player là phần mềm nghe nhạc xem phim khá mạnh trên PPC, bên box Phần mềm có riêng một topic về nó, wa đó tham khảo thêm nhé!

tunghnvn

Thanks bác Thanh Dat,em đã up xong rùi nhưng không hiểu sao Storage giờ chỉ còn có 2,45Mb, bó tay:(( , em dùng bản room CE OS 5.2.1620(Build 18125.0.4.2) Các bác giúp em với:(

minhanhtran

Well-Known Member
Thanks bác Thanh Dat,em đã up xong rùi nhưng không hiểu sao Storage giờ chỉ còn có 2,45Mb, bó tay:(( , em dùng bản room CE OS 5.2.1620(Build 18125.0.4.2) Các bác giúp em với:(

Có lẽ là bạn chưa clean Storage, bạn giữ 2 phím Camera+Record, chọc Reset, nhả Reset nhưng vẫn giữ 2 phím nói trên cho tới khi hiện ra 3 dòng, bạn dùng chính 2 phím này để di chuyển và thay đổi giá trị của nó lần lượt là No-Yes-Yes, cuối cùng là ấn phím TestMessages (phím cứng thứ 2 hình phong bì). Vậy là OK:D

tunghnvn

Có lẽ là bạn chưa clean Storage, bạn giữ 2 phím Camera+Record, chọc Reset, nhả Reset nhưng vẫn giữ 2 phím nói trên cho tới khi hiện ra 3 dòng, bạn dùng chính 2 phím này để di chuyển và thay đổi giá trị của nó lần lượt là No-Yes-Yes, cuối cùng là ấn phím TestMessages (phím cứng thứ 2 hình phong bì). Vậy là OK:D
Đã vào được boot loader và làm theo như bác nói và màn hình trắng 1 lúc rồi vào Win nhưng tình hình vẫn không có gì thay đổi :((
Em vào file explorer thì không thấy ổ Storage nữa, chỉ còn Storage Card thôi ạ:(

Status
Không mở trả lời sau này.