• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

gunsmoke

Em bị lỗi là khi mới chạy file nhạc cả hình lẫn tiếng đều bị giật giật một lúc sau mới hết. Có cách gì khắc phục không các bác?

jupiter2k4

Em thấy hiện có mấy bản ROM 6.0 cho BA cơ (Build 18125.0.4.2, Build 18125.0.4.2PDAViet và CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2). Vậy bác nào dùng qua cho hỏi bản nào ổn định nhất vậy?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em bị lỗi là khi mới chạy file nhạc cả hình lẫn tiếng đều bị giật giật một lúc sau mới hết. Có cách gì khắc phục không các bác?

Đã có cách khắc phục, bạn quay lại các trang trước nhé:p

Em thấy hiện có mấy bản ROM 6.0 cho BA cơ (Build 18125.0.4.2, Build 18125.0.4.2PDAViet và CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2). Vậy bác nào dùng qua cho hỏi bản nào ổn định nhất vậy?

Mỗi bản lại có 1 sự khác nhau nên không thể nói bản nào hơn bản nào bạn à.
Bạn cứ up đi, rồi sẽ chọn được bản Rom mà bạn cần. Nhớ là nếu hay thì thank người cook Rom 1 cái nhé:))

MX31214

các bản rom đó về cơ bản là giống nhau về tốc độ cả thôi,chỉ khác là có thêm bớt 1 số ứng dụng mà người cook thấy tiện dụng,và thêm cái ramdisk để chứa dữ liệu thôi,bạn cứ tìm hiểu rồi up,vì có người thix ramdisk,có ng ko nên ko so sánh được cái nào hơn cái nào,tui thì dùng cái nguyên bản ko có ramdisk ^_^

djtrungkien

tớ cũng chỉ thích bản ko có RAMDISK thôi để chạy cho ổn định.Mình rất mong chờ bản mới ko có RAMDISK

djtrungkien

ngồi buồn mình chỉnh REGISTRY CHO wmp khỏi bị giật khi chơi nhạc và mình phát hiện chỉnh thông số trong: HKLM>DRIVER>SDCARD>CLIENTDRIVER>CLASS>SDMEMORY_CLASS>BLOCKTRANSFERSIZER>DWORD là 80 thì ko giật nữa và có vẻ tốc độ của thẻ SD của mình khá hơn 1 chút so với giá trị 64(mình cũng thử với giá trị 96 nhưng cũng còn hơi giật)

NBLam

Có bác nào dùng OneNote ko, chỉ giáo với: Tôi muốn để các file do OneNote tạo ra nằm trên storage card chứ ko muốn nằm trên bộ nhớ của máy vì tôi hay dùng chức năng ghi âm của thằng này (ko khoái Resco Recorder lắm). Tôi phải làm thế nào nhỉ? Chả tìm ra chỗ nào để chỉnh cả.

gunsmoke

Em còn cái nữa muốn hỏi các bác là khi gọi điện thoại thì nó không tìm luôn số điện thoại mình gọi trong contact. Bình thường khi em bấm số 09x nó hiện ra các số đã gọi còn bấm tiếp thì nó không hiển thị cái gì cả? Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
Em xin cảm ơn

minhanhtran

Well-Known Member
Em còn cái nữa muốn hỏi các bác là khi gọi điện thoại thì nó không tìm luôn số điện thoại mình gọi trong contact. Bình thường khi em bấm số 09x nó hiện ra các số đã gọi còn bấm tiếp thì nó không hiển thị cái gì cả? Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
Em xin cảm ơn

Đây là chức năng SmartDialing tích hợp sẵn trong ROM, khi bạn nhấn số 09x thì nó sẽ hiện tất cả các số có 09x ra, nếu bạn đã Copy các số liên lạc từ SIM vào máy thì lúc này bạn ấn số 095xxx thì nó sẽ hiện tất cả các liên lạc bắt đầu bằng 095. Nếu bạn không dùng chức năng này thì tắt SmartDialing di.

squall14

làm thế nào cho nhạc chuông tin nhắn nó dài ra các bác nhỉ. ngày xưa em có hỏi trong topic WM5 thì các bác bảo đấy là do phần cứng, sang WM6 thấy kiểu rung của tin nhắn nó khác, chắc là do ROM rồi. ko biết chỉnh sửa ở đâu được cơ chứ, hay có soft nào làm được ko nhỉ

xlive

Member
làm thế nào cho nhạc chuông tin nhắn nó dài ra các bác nhỉ. ngày xưa em có hỏi trong topic WM5 thì các bác bảo đấy là do phần cứng, sang WM6 thấy kiểu rung của tin nhắn nó khác, chắc là do ROM rồi. ko biết chỉnh sửa ở đâu được cơ chứ, hay có soft nào làm được ko nhỉ

bạn cứ kiếm bản nhạc chuông nào dài ra (file *.wav chép vào thư mục windows) set làm nhạc tin nhắn là nó dài và rung lâu thôi mình thì thấy kho chịu nhất với pda là nó rung suốt kô ngưng cho đến hêt bản nhạc. Dùng cái báo thức Chronos thấy nó chon định thời gian rung và ngưng rung dc nhưng kô biết làm sao cho chế độ fone nó rung giống như fone thường
bạn thử với file mình đính kèm đây

lezu

Mình Up không được với con iis của minh. Ban đầu mọi việc bình thường, nhưng đến lúc Up radio thi chạy một hồi lâu rồi báo " radio rom update error. các bạn biết chỉ mình với.

xlive

Member
Mình Up không được với con iis của minh. Ban đầu mọi việc bình thường, nhưng đến lúc Up radio thi chạy một hồi lâu rồi báo " radio rom update error. các bạn biết chỉ mình với.

bạn thử up riêng ra. Up *.nbf xong vào chạy ổn rồi up radio 1.15 sau. up từng thành phần 1 hôm trước up cho thằng em cty cũng bị thế. Up cùng lúc chỉ up dc vơi rom gốc wm03 và radio 1.12 thôi thì phải

quangduc_ta

cho hỏi với, làm sao để up lại ROM này, mình cài lung tung quá, giờ muốn up lại bản ROM để làm 1 bản clear dùng cho nhanh và ổnddinjjh, nhưng không up được.
Tiện thể cho hỏi luôn là nên cài program vào Ram store hay Store để chạy nhanh và ổn định
many thanks

cho hỏi với, làm sao để up lại ROM này, mình cài lung tung quá, giờ muốn up lại bản ROM để làm 1 bản clear dùng cho nhanh và ổnddinjjh, nhưng không up được.
Tiện thể cho hỏi luôn là nên cài program vào Ram store hay Store để chạy nhanh và ổn định
many thanks

HR lại là được thôi mà bạn! Bấm và giữ POwer + chọt reset, bấm và giữ đồng thời 2 nút Camera + Record > No, Yes, Yes là xong!

squall14

bạn cứ kiếm bản nhạc chuông nào dài ra (file *.wav chép vào thư mục windows) set làm nhạc tin nhắn là nó dài và rung lâu thôi mình thì thấy kho chịu nhất với pda là nó rung suốt kô ngưng cho đến hêt bản nhạc. Dùng cái báo thức Chronos thấy nó chon định thời gian rung và ngưng rung dc nhưng kô biết làm sao cho chế độ fone nó rung giống như fone thường
bạn thử với file mình đính kèm đây

bạn dùng máy gì vậy :) , mình dùng o2s từ xưa đến nay chưa bao h thấy cái tiết mục chuông tin nhắn dài thì rung dài, mình đặt chuôn tin nhắn 30s nó chỉ chạy 5s thì dừng giữa chừng, nhiều khi thấy cũng khó chịu

xlive

Member
bạn dùng máy gì vậy :) , mình dùng o2s từ xưa đến nay chưa bao h thấy cái tiết mục chuông tin nhắn dài thì rung dài, mình đặt chuôn tin nhắn 30s nó chỉ chạy 5s thì dừng giữa chừng, nhiều khi thấy cũng khó chịu
Uh đúng thế bạn à 5s thôi với mình sms tin nhắn đến mình thường để báo khoảng 4-5s chứ để mặc định 1-2s thì nhanh qua mình cũng chưa thử dài hơn

lezu

WM6 quả là tuyệt vời, ngoài một số lỗi nhỏ, còn lại thì Ok. Mình cài hàng chục chương trình vào mà no vẫn chạy ngon ơ hà. Lúc trước WM5 cài chươhg trình còn bị treo, wm6 thì ok

Mình bật Bluetooth thì khoảng 1 phút màn hình tự động bật sáng, không biết làm cách nào để hết.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.