• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

titanworm

cho em hỏi là em đang xài 2k3SE nhưng em ko bít là máy em có unhide hay unlock cái extended rom chưa , em chỉ thấy trong trong rescos explorer có thêm 1 cái Storage , em không hiểu lắm về cái ẽtnded rom,với lại up rom,mong các anh chỉ em

cho em hỏi là em đang xài 2k3SE nhưng em ko bít là máy em có unhide hay unlock cái extended rom chưa , em chỉ thấy trong trong rescos explorer có thêm 1 cái Storage , em không hiểu lắm về cái extended rom,với lại up rom,mong các anh chỉ em

Thì bác chỉ cần download 2 cái tools BlueAngel_DOC_Resize và Unlock&UnhideExtROM rồi làm theo hướng dẫn để giải phóng Ram, thuận tiện cho việc đẩy nhanh tốc độ sau này (sau khi đã cài ROM mới), còn bài viết hướng dẫn thì đã có 1 topic riêng rồi đó,pác kiếm mà đọc đi, bác có thể download 2 soft đó tại đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=154913&postcount=4 .Còn up Rom thì nó giống như up lên 2k5 vậy đó, cũng đã có bài viết hướng dẫn luôn rồi, bác có thể xem ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=155&postcount=1

Chúc thành công!:D

lha

Các bác cho em hỏi tại sao khi em Upgrade lần này thì cái AS lại tự dưng bị disconnected và chương trình báo lỗi connection error? Khó hiểu quá, lần trước Upgrade lên WM5 vẫn tốt mà.

Các bác cho em hỏi tại sao khi em Upgrade lần này thì cái AS lại tự dưng bị disconnected và chương trình báo lỗi connection error? Khó hiểu quá, lần trước Upgrade lên WM5 vẫn tốt mà.

Trước khi tiến hành upgrade thì bạn nên đưa máy về chế độ Bootloader (record+power+ chọc reset) rồi hãy tiến hành cài đặt Rom, lúc đó thì máy chỉ kết nối với vi tính với tư cách là USB thôi!Và tất nhiên lúc đó AS cũng chẳng báo là đã connect với điện thoại như mọi khi bạn cắm vào (vì bạn đang ở chế độ Bootloader).Còn nếu bạn ko đưa về chế độ bootloader mà cài đặt luôn khi vẫn đang kết nối với máy tính thông qua AS thì chuyện AS bị disconnect là bình thường thôi chứ ko có gì cả (tự chuyển về chế độ bootloader). Còn chuyện connection error thì bạn thử kiểm tra lại day kết nối thật kĩ rồi hãy tiến hành cài đặt nha bạn! Chúc thành công!:D

thangbinh

có ai bị lỗi resume ko ? con của em bị dính chiêu này, khi lock lại để lâu lâu 1 chút thì khi bật màn hình lên lại thì nó chậm lắm, đợi khoảng 30 giây mới unlock dc

có ai bị lỗi resume ko ? con của em bị dính chiêu này, khi lock lại để lâu lâu 1 chút thì khi bật màn hình lên lại thì nó chậm lắm, đợi khoảng 30 giây mới unlock dc

Hôm qua tui cũng bị trường hợp này, điên đầu quá HR, bây giờ hết bị lỗi này rồi, mà cũng chán quá nên cũng bỏ luôn cái vụ cài pass này lun!Cứ để máy ko đụng vào 1 chút là lại hiện ra cái trang mặc định yêu cầu nhập pass

lha

Trước khi tiến hành upgrade thì bạn nên đưa máy về chế độ Bootloader (record+power+ chọc reset) rồi hãy tiến hành cài đặt Rom, lúc đó thì máy chỉ kết nối với vi tính với tư cách là USB thôi!Và tất nhiên lúc đó AS cũng chẳng báo là đã connect với điện thoại như mọi khi bạn cắm vào (vì bạn đang ở chế độ Bootloader).Còn nếu bạn ko đưa về chế độ bootloader mà cài đặt luôn khi vẫn đang kết nối với máy tính thông qua AS thì chuyện AS bị disconnect là bình thường thôi chứ ko có gì cả (tự chuyển về chế độ bootloader). Còn chuyện connection error thì bạn thử kiểm tra lại day kết nối thật kĩ rồi hãy tiến hành cài đặt nha bạn! Chúc thành công!:D

Cám ơn bác rất nhiều, em quên mất phải đưa về Bootloader trước. Upgrade lên WM6 ngon rồi=D>

Hic, ko hiểu sao lúc đầu up bản ROM này lần đầu tiên thì gõ chữ bằng bàn phím thì oki lắm!Còn đến lúc cài lại đến lần thứ 2 thì.....viết tin nhắn bằng bàn phím mà phím chẳng nhạy gì cả, bấm mỏi cả tay mà nhiều khi ko ra chữ chẳng hạn viết chữ "hay" thì chỉ còn "hy".Nói chung là bấm nhanh ko được.Ko biết có pác nào bị trường hợp này chưa?Có cách fix ko?

titanworm

em chưa up rom bao giờ nên ko bít , em muốn hỏi là resize cái extended rom thành 128KB hay 128MB, xong cái đó là chỉ up thoi phai không, up xong thì mới hide và lock extendedrom lại hay là resize xong là hide luon

em chưa up rom bao giờ nên ko bít , em muốn hỏi là resize cái extended rom thành 128KB hay 128MB, xong cái đó là chỉ up thoi phai không, up xong thì mới hide và lock extendedrom lại hay là resize xong là hide luon

Repart_DOC - Thay đổi kích thước Storage HTC Blue Angel
Lưu ý: Chỉ sử dụng được với WM2003 SE, không thể sử dụng được trong môi trường WM5
Phần mềm thay đổi tương quan kích thước của Storage và Extended_ROM cho dòng máy Blue Angel.
Ta biết rằng mặc định của máy Extended_ROM co kích thước là 16Mb, phần còn lại thuộc về Storage. Những ai đã Cook ROM đôi khi bị hạn chế rất nhiều về điểm này. Phần mềm giới thiệu này đã giải quyết vấn đề đó. Chúng ta có thể thay đổi kích thước của Ext. hay Storage với kích thước trong giới hạn cho phép.
Load soft về, đưa vào thẻ hoặc Main Memory Phone (ko dc đưa vào Storage mà thôi) rồi cho chạy là OK.
Phần mềm mở Menu và sẽ đòi bạn đưa thông số muốn thay đổi: Size of Extended_ROM. Thông số tính bằng Kilobytes (Kb), nhỏ nhất có thể là 128Kb và Max là 64Mb. Muốn Extended_ROM có kích thước là bao nhiêu bạn hãy tính toán thành Kb rồi điền vào là được, ví dụ tôi tạo Ext. thành 29.95Mb thì điền thành 2048Kb... Sau khi điền thông số thì nhấn vào Format Now để quá trình bắt đầu.

Còn về việc unlock và repart doc thì bạn làm cùng 1 lúc khi còn đang ở ROM cũ.

Chúc bạn thành công!

hihi, cái này đáng lẽ ra phía dưới mình nên nói trích từ bài viết của bác AnhTu thì đúng hơn (mình ko liên quan,hehe)

To PhamThanhDat: Khi trưa mình có nhắn tin cho bác, bác ko nhận được hả? Còn cái vụ lỗi bàn phím mà mình đã post phía trên bác có biết cách fix ko?Trước kia khi cài bản 2k5 của bác logout cũng đã từng bị 1 lần tương tự như vậy

To PhamThanhDat: Khi trưa mình có nhắn tin cho bác, bác ko nhận được hả? Còn cái vụ lỗi bàn phím mà mình đã post phía trên bác có biết cách fix ko?Trước kia khi cài bản 2k5 của bác logout cũng đã từng bị 1 lần tương tự như vậy
Vào Start>Setting>Keyboard để chỉnh lại repeat rate bạn nhé!

PS: có gì thì bạn cứ gọi nhé, sẵn sàng giúp đỡ, còn SMS thì...ngại lắm! :D

tuanpbpdav

em cài bản WM6 nhưng không thấy có thay đổi gì nhiều, cũng chưa test hết tất cả nhưng nhìn chung cõ lẽ vẫn như bản WM5. Em cảm thấy tốc độ có khi còn chậm hơn, mặc dù chưa cài soft nào.

ngoài ra cho em hỏi là làm sao để edit được cái HTC Home nhỉ, các tab của nó mặc định ko thể thay đổi thêm bớt gì hả các bác? Còn cái phone nữa, không có phím gọi trên màn hình hả các bác, fải dùng fím cứng để gọi à?
bác nào test kỹ bản 06này rồi chia sẻ với anh em nhé !

Nhân tiện có bác nào có Active Sync 4.5 nko cho e xin bản, em down tren Microsoft nhưng cài toàn bào lỗi ko chạy được file DLL thôi, có cách nào khắc phục không nhỉ?

em cài bản WM6 nhưng không thấy có thay đổi gì nhiều, cũng chưa test hết tất cả nhưng nhìn chung cõ lẽ vẫn như bản WM5. Em cảm thấy tốc độ có khi còn chậm hơn, mặc dù chưa cài soft nào.

ngoài ra cho em hỏi là làm sao để edit được cái HTC Home nhỉ, các tab của nó mặc định ko thể thay đổi thêm bớt gì hả các bác? Còn cái phone nữa, không có phím gọi trên màn hình hả các bác, fải dùng fím cứng để gọi à?
bác nào test kỹ bản 06này rồi chia sẻ với anh em nhé !

Bạn là người duy nhất chê bản rom WM6 cho BA chậm, mình test 2 ngày nay thấy chạy quá nhanh, hơn tuyệt đối WM5 đó bạn, vì nó tới 109MB ram mà!

Để edit được HTC Home thì bạn sang topic Các phần mềm ứng dụng của HTC nhé!

Phone ko có phím gọi, phải dùng phím cứng thôi, nếu ko thì bạn cài dialpad khác vào nhé!

tuanpbpdav

cám ơn bác PTD, nhân tiện cho em hỏi sao cái Async 4.5 down tren trang Ms cài lại báo lỗi không chạy đc tệp DLL... nhỉ, em seach mãi không thấy bản nào trên 4rum. Bác có cho e 1 bản cài được nhé.!

thanks bác nhiều !

tuanpbpdav

các bác giúp em với nhé, WM6 chỉ dùng được Active Sync 4.5 mà cài toàn báo lỗi do file .DLL ko chạy được hay lỗi gì đó.

Em tải mấy bản rồi nhưng đều như vậy, remove bản 4.2 đang dùng rồi cài vẫn thế, nói chung thử nhiều cách rồi mà vẫn ko cài được! ?

rosa

các bác giúp em với nhé, WM6 chỉ dùng được Active Sync 4.5 mà cài toàn báo lỗi do file .DLL ko chạy được hay lỗi gì đó.

Em tải mấy bản rồi nhưng đều như vậy, remove bản 4.2 đang dùng rồi cài vẫn thế, nói chung thử nhiều cách rồi mà vẫn ko cài được! ?

Mình cũng bị i hệt bạn. Nhưng lỗi này ko phải là do bản cài đâu, mà là do bản Win của PC có vấn đề đó bạn ơi. Bạn vào trang của Microsoft down cái Windown Installation 3.0 về rồi cài vào là ok. Thử làm xem nhé.

tuanpbpdav

Mình cũng bị i hệt bạn. Nhưng lỗi này ko phải là do bản cài đâu, mà là do bản Win của PC có vấn đề đó bạn ơi. Bạn vào trang của Microsoft down cái Windown Installation 3.0 về rồi cài vào là ok. Thử làm xem nhé.

thanks bạn, nhưng nó ở chỗ nào nhỉ, mình seach không thấy ??
giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.