• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

vettau

các bác ới cho em hỏi sao mấy bữa nay không thấy bác layout ra bản rom mới nhỉ.
Logout nhà ta đang bận kinh doanh thị trường chứng khoán ở 106 phố Huế .TTCK lúc tăng lúc tụt thế này thì chắc còn lâu mới có Rom mang made in Logout được.nhưng bây giờ có nhiều Mod có trình cao rồi nên chúng ta cứ yên tâm là Rom sẽ không thiếu .
Thuyan
nếu bạn dùng bản của Logout thì cục pin nằm ở dưới thanh Bar chứ có ở trên thanh Star đâu,bạn vào HKEY_LC_MC/Service/Power/ShowIcon. bỏ giá trị 1=0 tắt máy ,chờ tí Reset =OK

Chỉnh sửa cuối:

southsun

em dùng bản R5 ( giao diện 6.0) nhưng mà sao gởi BT nữa chừng là bị báo lỗi không gổi được nữa,còn wifi thì nhận được nhưng không vô web được.là đang bị gì vậy các bác

Tuan1412

em dùng bản R5 ( giao diện 6.0) nhưng mà sao gởi BT nữa chừng là bị báo lỗi không gổi được nữa,còn wifi thì nhận được nhưng không vô web được.là đang bị gì vậy các bác
mình gửi BT bình thường mà bạn,bạn phải nói rõ là báo lỗi gì,cũng có thể do máy nhận nữa đó bạn kiểm tra xem máy nhận còn đủ bộ nhớ o,wifi đã nhận dc mà o vô web dc là do mạng ở đó chất lượng kém quá thôi bạn ơi mình lướt web vèo vèo nè

HaChau

Super V.I.P
Bà con nào có link download ROM R5 Clean khác không vậy? Mình download hàng chục lần ở cái mediafire nhưng toàn bị đứt ở checksum, không giải nén được X-(

hoangduc10

Các Mod ơi có vẻ như con BA của em không phù hợp với bản radio 1.15 ạ.
Các Mod cho em link để down bản radio 1.13 nha, em tìm rồi nhưng không thấy và thấy thì lại bị die. Em cảm ơn nhiều!!!

sptthoa

Có thể bạn cài những phần mềm làm ảnh hưởng đến phone,bạn HR lại máy là ổn.Không có vấn đề gì đâu.
Chúc vui !
Đã phát hiện ra lỗi, khi em sạc đầy cũng vẫn bị như thế=>ko phải do pin
Up lần lượt các bản ROM R5, ADX cũng như thế, em chuyển về Logout Fix2 thì ko còn nữa. chắc tại máy em ko thích hợp với bản ROM R5 :-?:-?:-?

nidu29

mình bản ROM mới cho BA 5.35.05 AKU 3.5.2 (WM6) có tích hợp wa2 nhưng không có cột báo sóng. ai biết chỉ mình với. thanks

mình bản ROM mới cho BA 5.35.05 AKU 3.5.2 (WM6) có tích hợp wa2 nhưng không có cột báo sóng. ai biết chỉ mình với. thanks
Mặc định của WA2 đã có cột báo sóng rồi, chắc là bạn đã tắt nó đi thôi! Bạn vào Button Assignment để đưa nó ra lại nhé!

nidu29

hình như do mình dùng skin Liquid_Whatsta_WA2_QVGA nên như vậy thì phải. Cái skin này ko có cột báo sóng. Vào Button Assignment rồi nhưng ko có, cái đó có phải đuôi *.tga ko nhi?

hình như do mình dùng skin Liquid_Whatsta_WA2_QVGA nên như vậy thì phải. Cái skin này ko có cột báo sóng. Vào Button Assignment rồi nhưng ko có, cái đó có phải đuôi *.tga ko nhi?
Vấn đề về skin Liquid_Whatsta_WA2_QVGA thì bạn nên qua topic WA và WAD bên box Theme & Skin để thảo luận thêm nhé bạn, để tránh làm loãng topic này!

lockect

em đã cài thử nhưng không biết sao gọi điện nói chuyện không nghe gì cả????

em đã cài thử nhưng không biết sao gọi điện nói chuyện không nghe gì cả????
Mình đọc tới đọc lui nhưng ko thể hiểu bạn muốn hỏi gì nữa? Bạn phải nói cụ thể bạn đang dùng bản rom nào ? Nhưng nếu gọi mà ko nói chuyện ko nghe thì trước tiên bạn phải kiểm tra lại volume, nếu đã bật maximum mà vẫn thế thì thử HR lại, ko được nữa thì phải qua box...phần cứng rồi! :D

lockect

Đã mở max volume rồi mà vẫn không được.
Với lại còn 1 lỗi nữa.Máy của em hay bị đứng máy,cứ mỗi lần đứng máy là reset lại

southsun

mình gửi BT bình thường mà bạn,bạn phải nói rõ là báo lỗi gì,cũng có thể do máy nhận nữa đó bạn kiểm tra xem máy nhận còn đủ bộ nhớ o,wifi đã nhận dc mà o vô web dc là do mạng ở đó chất lượng kém quá thôi bạn ơi mình lướt web vèo vèo nè

híc bó tay rồi,lúc đầu nghĩ gởi BT không được (chính xác là được 1/2 là báo lỗi) là do dùng RescoExplorer2007_v6Final, chuyển qua explorer 2005 thì chỉ gởi được file 1,x MB còn lớn hơn thì được 1/2 là báo lỗi à. teo rồi sao ta

lockect

Báo cáo là có 1 hiện trạng lạ.Tháo pin ra rồi lắp pin lại.Máy tự động cài lại windows????Bây giờ đã nghe điện thoại được rồi

híc bó tay rồi,lúc đầu nghĩ gởi BT không được (chính xác là được 1/2 là báo lỗi) là do dùng RescoExplorer2007_v6Final, chuyển qua explorer 2005 thì chỉ gởi được file 1,x MB còn lớn hơn thì được 1/2 là báo lỗi à. teo rồi sao ta
Nó báo lỗi gì vậy bạn? Bạn thử post lên một tấm hình cho anh em xem sao! Hoặc là bạn thử gởi sang một máy điện thoại khác xem có được ko?

Báo cáo là có 1 hiện trạng lạ.Tháo pin ra rồi lắp pin lại.Máy tự động cài lại windows????Bây giờ đã nghe điện thoại được rồi
Chắc là do máy bạn bị đụng phần mềm rồi đó, "Máy tự động cài lại windows" là nó đã HR lại đó bạn! Chắc bạn mới dùng PPC phải ko? :D

nidu29

bản ROM mới cho BA 5.35.05 AKU 3.5.2 (WM6) vẫn bị lỗi ko save contact từ máy tới sim và khắc phục chế độ fight mode

Tuan1412

bản ROM mới cho BA 5.35.05 AKU 3.5.2 (WM6) vẫn bị lỗi ko save contact từ máy tới sim và khắc phục chế độ fight mode
bạn quay lại mấy trang trước tìm nhé mod kobold đã cho file cab để khắc phục rồi mà

Status
Không mở trả lời sau này.