• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.
Trong bản ROM mới AKU 3.5.2 bị thiếu soft Album,e đã cài các fix Album từ các ROM cũ thì cũng đc,nhưng hoạt động mở ảnh rất chậm và hay bị treo,nhất là lúc mình xem phần About,để bt Album này version nào thì treo luôn --> SReset. Pác nào có ALbum version mới phù hợp với AKU 3.5.2 thì up dùm a e với.
XIn cám ơn......................
Sao bạn ko dùng Resco Photo đi bạn, chuyên nghiệp hơn Album của máy rất nhiều! :D

Khuong

Dùng resco thì phải cài và cr***k sẽ không tiện cho một số người bạn ạ. các bác bớt cái Album trong rom là hơi uổng đó bác ạ. em cũng thích trình album đó lắm

gunsmoke

Tui up bản rom R5_ADX1.2 của bác ADX. Có một điều là cái phím số trong phần PHONE hơi xấu nên tôi cài chương trình FdcSoft PPC ContactsManage v1.6. Bây giờ khi bấm số nó chẳng hiện các số mình vừa bấm. Chỉ đến khi gọi mới hiển thị tên và số như thế sử dụng không tiện lắm. Bác nào có phần mềm khác hoặc chỉ em cách khắc phục hiện tượng trên với.
Cảm ơn

Tui up bản rom R5_ADX1.2 của bác ADX. Có một điều là cái phím số trong phần PHONE hơi xấu nên tôi cài chương trình FdcSoft PPC ContactsManage v1.6. Bây giờ khi bấm số nó chẳng hiện các số mình vừa bấm. Chỉ đến khi gọi mới hiển thị tên và số như thế sử dụng không tiện lắm. Bác nào có phần mềm khác hoặc chỉ em cách khắc phục hiện tượng trên với.
Cảm ơn
Phần mềm FdcSoft PPC ContactsManage v1.6 chỉ là quản lí contact thôi chứ đâu có ảnh hưởng gì đến phone đâu bạn, trong máy bạn có cài Smart Dial ko? nếu có thì remove nó đi là được, hoặc qua box theme và skin tìm topic Dial nhé bạn, có nhiếu skin đẹp lắm đó!

hoangduc10

Các bác, đã có ai up rom này rồi: Helmi_BA_WM2k5_AKU3[1]-1.5_v1.4.CF2.R2
cho em vài nhận xét nha.
Em cảm ơn nhiều!

oanhngo

mình up thử rùi ! thấy tốc độ chậm hơn logout fix2 ! lỗi tin nhắn ! mới test thấy nhiu đó! đành xài bản logout fix 2!

Các bác, đã có ai up rom này rồi: Helmi_BA_WM2k5_AKU3[1]-1.5_v1.4.CF2.R2
cho em vài nhận xét nha.
Em cảm ơn nhiều!
Bạn quay lại bắt đầu từ trang 5 của topic này để tham khảo nhé, bản này ra lâu rồi!

hoangduc10

Vâng em cảm ơn, theo cảm nhận của em (và cũng đã up đi up lại rất nhiều lần các bản Rom khác nhau) thì các bản Rom của Mod Logout vẫn ổn định nhất.
Nhân tiện đây các Mod cho em link down bản Logout Fix2 nha, bản Fix1 của em đang dùng bị lỗi tin nhắn.
Cảm ơn các Mod nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:
bản Fix1 của em đang dùng bị lỗi tin nhắn.
Lỗi tin nhắn bạn có thể khắc phục bằng cách dùng SKTools, vào phần Tune Up>Phone, trong mục Do not show "Message sent" bubble bạn để là Yes thì sẽ ko bị nữa, bản fix 1 và fix 2 về cơ bản ko khác nhau nhiều!

thanhbg

các bác à em đang dùng OIIs và thấy có một vấn đề là em không thể dùng được dịch vụ info360 của vinaphone khi em ấn lệnh *360# thì toàn hiện lên bảng thông báo là Command not suppost trong khi đó em cho sim của mình sang máy tàu hay tất cả các máy của Nokia hay máy khác đều dùng được ngon lành . vậy cái này có phải do rom của mình không hỗ trợ hay là do bản radio của mình không có lệnh đó . Rất mong các bác cho em ý kiến về vấn đề này . Thanks

các bác à em đang dùng OIIs và thấy có một vấn đề là em không thể dùng được dịch vụ info360 của vinaphone khi em ấn lệnh *360# thì toàn hiện lên bảng thông báo là Command not suppost trong khi đó em cho sim của mình sang máy tàu hay tất cả các máy của Nokia hay máy khác đều dùng được ngon lành . vậy cái này có phải do rom của mình không hỗ trợ hay là do bản radio của mình không có lệnh đó . Rất mong các bác cho em ý kiến về vấn đề này . Thanks
Bạn đang dùng bản rom nào và radio của bạn là bao nhiêu vậy?

khoi

Dịch vụ này mình thử các máy của O2II,s,Exec đều Command not suppost, còn mấy điện thoại khác như Nokia, motorola, samsung...thì bình thường

gunsmoke

Mình dùng rom trắng R5 + radio 1.15 khi copy từ contact vào sim nó đều có dấu cộng ở đầu mỗi số.
Có cách nào khắc phục không vậy

các Mod cho em link down bản Logout Fix2 nha.
tui có tìm và trong 4rum rồi nhưng không thấy.
xin cảm ơn nhiều

khoailangsung0

Lò mò up rom cho BA .... theo chỉ dẫn thì ..." Repart_DOC - Thay đổi kích thước Storage HTC Blue Angel
Lưu ý: Chỉ sử dụng được với WM2003 SE, không thể sử dụng được trong môi trường WM5
Phần mềm thay đổi tương quan kích thước của Storage và Extended_ROM cho dòng máy Blue Angel.
Ta biết rằng mặc định của máy Extended_ROM co kích thước là 16Mb, phần còn lại thuộc về Storage. Những ai đã Cook ROM đôi khi bị hạn chế rất nhiều về điểm này. Phần mềm giới thiệu này đã giải quyết vấn đề đó. Chúng ta có thể thay đổi kích thước của Ext. hay Storage với kích thước trong giới hạn cho phép.
Load soft về, đưa vào thẻ hoặc Main Memory Phone (ko dc đưa vào Storage mà thôi) rồi cho chạy là OK.
Phần mềm mở Menu và sẽ đòi bạn đưa thông số muốn thay đổi: Size of Extended_ROM. Thông số tính bằng Kilobytes (Kb), nhỏ nhất có thể là 128Kb và Max là 64Mb. Muốn Extended_ROM có kích thước là bao nhiêu bạn hãy tính toán thành Kb rồi điền vào là được, ví dụ tôi tạo Ext. thành 29.95Mb thì điền thành 2048Kb... Sau khi điền thông số thì nhấn vào Format Now để quá trình bắt đầu.

Chú ý:
- Phải dùng Tool Unlock và Unhide Extended_ROM trước khi cho phần mềm trên chạy. (Tool cho dòng Blue Angel)
- Chú ý bảo quản các số liệu trong Ext. và Storage, bởi sau khi thay đổi thì các thành phần này không còn gì nữa.
- Format xong, có thể thay đổi Ext. và
nhớ Lock và Hide lại

Tui lại quên Lock và Hide lại rồi !!!!!
Cho hỏi có sao không ???? Cần khắc phục không ? Khắc phục bằng cách nào ????
Xin cám ơn !!!!!

Lò mò up rom cho BA .... theo chỉ dẫn thì ..." Repart_DOC - Thay đổi kích thước Storage HTC Blue Angel
Lưu ý: Chỉ sử dụng được với WM2003 SE, không thể sử dụng được trong môi trường WM5
Phần mềm thay đổi tương quan kích thước của Storage và Extended_ROM cho dòng máy Blue Angel.
Ta biết rằng mặc định của máy Extended_ROM co kích thước là 16Mb, phần còn lại thuộc về Storage. Những ai đã Cook ROM đôi khi bị hạn chế rất nhiều về điểm này. Phần mềm giới thiệu này đã giải quyết vấn đề đó. Chúng ta có thể thay đổi kích thước của Ext. hay Storage với kích thước trong giới hạn cho phép.
Load soft về, đưa vào thẻ hoặc Main Memory Phone (ko dc đưa vào Storage mà thôi) rồi cho chạy là OK.
Phần mềm mở Menu và sẽ đòi bạn đưa thông số muốn thay đổi: Size of Extended_ROM. Thông số tính bằng Kilobytes (Kb), nhỏ nhất có thể là 128Kb và Max là 64Mb. Muốn Extended_ROM có kích thước là bao nhiêu bạn hãy tính toán thành Kb rồi điền vào là được, ví dụ tôi tạo Ext. thành 29.95Mb thì điền thành 2048Kb... Sau khi điền thông số thì nhấn vào Format Now để quá trình bắt đầu.

Chú ý:
- Phải dùng Tool Unlock và Unhide Extended_ROM trước khi cho phần mềm trên chạy. (Tool cho dòng Blue Angel)
- Chú ý bảo quản các số liệu trong Ext. và Storage, bởi sau khi thay đổi thì các thành phần này không còn gì nữa.
- Format xong, có thể thay đổi Ext. và
nhớ Lock và Hide lại

Tui lại quên Lock và Hide lại rồi !!!!!
Cho hỏi có sao không ???? Cần khắc phục không ? Khắc phục bằng cách nào ????
Xin cám ơn !!!!!
Ko sao hết chú àh, vì Unlock và Unhide sẽ giúp chú có thể khoảng 2MB trong bộ nhớ chính thôi (chú mở Setting>System>Memory>Main>Storage, mục Total của chú hiện khoảng 58MB, nếu chú Unlock và Unhide thì nó sẽ là 60.3 MB! Cách Unlock và Unhide này vẫn dùng được trên WM5, chú theo hướng dẫn của mem dưới đây nhé:
Qua đây mình xin nêu chi tiết lại các bước resize ExtRom trên WM5 như sau vì có vẻ có nhiều bác cần:
- Vào trang 21 của thread này down các tool của e về.
- Cài đặt file Unhide..... vào trong máy. File này k giống như các tool cũ là phải dùng lệnh unhide+unlock. Dường như, file này đã làm tất cả các việc đó trong quá trình cài đặt rồi.
- Soft Reset
- Nếu bạn nào dùng Resco Ex mà soi k thấy ExtROm đâu thì cũng đừng lo. Ta vẫn có thể format như thường nhờ Tool repart_doc.exe
- Chạy file repart_doc.exe từ thẻ nhớ với dung lượng theo ý thích. Chú ý dung lượng nhỏ nhất cho phép của ExtRom là 128 (KB).
- Hard Reset với các option No, Yes, Yes như mới up Rom xong.

E đã phải mất công làm lại các thao tác này để kiểm nghiệm rùi. Các bác cứ yên chí mà làm. K lo hỏng đâu.

Tools đó cháu up lên luôn cho chú, khỏi mắc công quay lại tìm!

PS: Hôm trước có uống cà phê với chú bên nhà anh Tiến, thấy chú đang dùng O2I mà, mới đổi hả chú? :D

Chỉnh sửa cuối:

koolpoint

Cho mình hỏi với, máy mình mới cài bản rom mới, radio 1.15 bị lỗi như sau:
hay bị mất sóng, cột sóng không hiển thị. phải softreset mới hiện cột sóng lại.
mới sử dụng dòng này nên chưa rành lắm. không biết do rom hay radio. bản radio này là bản mới.

Status
Không mở trả lời sau này.