• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

anhvuvtv

chờ lâu quá ko thấy ai trả lời,ngồi tìm kiếm lại post cho bác nào thít thì xài:
theo đường dẫn sau:
HKCU\Software\Microsoft\Inbox\Settings
tìm SMSDeliveryNotify và sửa Value Data là 1
=> softreset

Cái này bản Helmi v1.4.CF2.R2 cũng có luôn,thật tuyệt.Tải về dùng đi anh em ơi!

phamthaitl

bản Helmi v1.4.CF2.R2 không có khóa phím.nếu cho vào túi quần là nó cứ sáng đều.chưa nói nếu bị bấm vào nút gọi thì..,

thanhlongmps

bản Helmi v1.4.CF2.R2 không có khóa phím.nếu cho vào túi quần là nó cứ sáng đều.chưa nói nếu bị bấm vào nút gọi thì..,

Bản này đã gỡ "Button Lock"
Sử dụng thẻ Settings/Personal/Buttons/Lock để khóa phím.

anhvuvtv

Chài!Đồng chí này vội càng quá!Chưa gì đã chê ko co khóa phím?Phải tìm hiểu cho kĩ chứ.Nói chung khóa phím bằng cách: Kích Start\Settings\Personal\Buttons\Lock--->Lock all...là chuẩn nhất,bất kể bạn dùng Rom nào,kể cả như R4-Xplode,có khóa phím nhưng ấn phím Calendar thì màn hình vẫn sáng choang!
Sang nay mình vừa test Wifi bản Helmi R2.Thật tuyệt các bác ạ.Nhanh như WM2k3 luôn!

bản Helmi R2 này công nhận chạy nhanh thật nhưng mà thế này:
- khó bật bluetooth hơn, phải vào commanager mới bật lên được
- còn ActiveSync thì đã được đưa thẳng vào commanager (tìm hoài mà ko thấy trong Program)
còn về báo cáo khi gởi tin nhắn, khóa phím thì mình thấy vẫn bình thường mà!

Chỉnh sửa cuối:

dkvnodessa

Xin chào các bác! thế ROOM mới Helmi so với ROOM của bác Logout thế nào bác. Em thấy bản của bác Logout xài cũng ok lắm mà. Các bác cho em biết kết luận cái để em còn up, thấy các bác up ầm ầm thích quá nhưng sợ up lên mà không được ok thì mất thời gian lắm. À mà lâu rồi không thấy bác Logout đâu cả, hay là bác bỏ anh em rồi!!!!!!!

thanhlongmps

Rất đáng để up bản này. Còn bác Logout thì giờ đang đầu tư thời gian, công sức và tiền bạc vào TTCK :D

anhvuvtv

Xin chào các bác! thế ROOM mới Helmi so với ROOM của bác Logout thế nào bác. Em thấy bản của bác Logout xài cũng ok lắm mà. Các bác cho em biết kết luận cái để em còn up, thấy các bác up ầm ầm thích quá nhưng sợ up lên mà không được ok thì mất thời gian lắm. À mà lâu rồi không thấy bác Logout đâu cả, hay là bác bỏ anh em rồi!!!!!!!

Bản Helmi R2 tuyệt hơn Logout trông thấy đấy bác à!Đúng là rất đáng để Up bác à!Có điều em vừa fat hiện bản này có 1 cái rất củ chuối nhưng ko ảnh hưởng gì nhiều lắm,đó là sau khi đã kết nối Wifi(Connected),vào Comm Manager\Settings WLAN thấy Signal Quality lúc nào cũng căng đét luôn,he he dù cho khi kích vào kết nối Wifi ở StartBar thấy có 1 vạch xanh thôi!Đúng là chuối củ nhưng nó chẳng ảnh hưởng gì nhiều lắm,ít ra là chẳng hại gì đến ai!

hocohu2003

Nhưng bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 này còn bị lỗi Chọn themes trong today không được nữa không bạn ?

thanhlongmps

Lại lỗi SMS không tự bật sáng màn hình lên. Có ai bị không?
Thêm nữa, có vẻ ngốn pin dã man! (sau khi cài một đống đại gia như WA2, PocketBreeze, ILauncher...)

phuonglev

tui thấy bản này có vẻ không bằng bản của xplode, các icon xấu hơn hẳn, còn tốc độ thì cũng chỉ tương đương thôi.

echvang

Các bác cho em hỏi với
Uprom này (Helmy) có bị lỗi Contry ID nữa không hả các pác?

TuanQuang

Các bác cho em hỏi với

bạn cứ up thử xem.nếu lỗi thì bạn copy cai MaUpgrade mình gửi dưới đây vào folder chứa room rồi chạy là hết thôi mà

finalbread

Các đồng chí cho hỏi con BA này toàn rom kén soft hay sao ấy nhỉ,cài cả r4 xplode rồi mà rất hay bị treo máy cú cài soft xong ấn softreset vào màn hình logon là đơ HR lai thì được bó tay.ai co kinh nghiệm chỉ họ bản rom nào ngon ngon ko chứ dùng lại 2k3 chán lắm

dkvnodessa

Chào các bác!!! Vừa mới up xong bản Helmi R2. Lâu quá không up mày mò mãi mới được. Các bác lưu ý:
1. Không up được từ Vista(hình như không tương thích với HDH)
2. Trước khi up trên PC của bạn phải được cài Active Sync
3. Không nhất thiết chạy SetOperator
cứ thế là các bác cứ up thôi!!!! Chúc các bác thành công.
Rom này mới up chưa test nên chưa biết ưu nhược điểm của nó thế nào.

diepthao

Uprom Helmi 1.4 CF2 R2 sau khi up xong chạy thử 1 buổi mình thấy như sau
1. Outlook express bị lỗi không mở mail ra đọc được phải chạy file fix1.cab để sửa
2. wifi rất khó mở khó hơn các bản Logout 10 hay bản Helmi Vanilla
3. sóng wifi yếu hơn hẳn bản Helmi Vanilla
4. sử dụng cấu trúc theme mới crossbow làm cho các theme cũ không còn dùng được

anhvuvtv

Oạch ng Việt ta khó tính thật đấy!Em chưa từng thấy trang nào mà các bản Rom bị chê nhiều giữ vậy!Một lần nữa chúng ta fai nhắc lại với nhau rằng ko có WM5 chuẩn cho BA,đây là chuyển WM5 từ dòng khác tương đồng sang.Những lỗi lầm là ko thể tránh khỏi,có những lỗi còn ko bao giờ Fix đc.Vậy thay vì chê Rom kém,chúng ta hãy cùng nhau tìm cách khắc phục nó nhé!Đừng chỉ chê ko,như vậy mình thấy...tội nghiệp những bác ngày đêm đau đầu vất vả mày mò suy nghĩ tạo ra những bản Rom mới rồi Upload rộng rãi cho mọi ng dùng,chúng ta nên tôn trọng họ 1 chút.

Nhưng bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 này còn bị lỗi Chọn themes trong today không được nữa không bạn ?

Today của thằng này ổn rồi bạn à,chọn themes vô tư,mình dùng cùng WA và iLauncher tuyệt cú mèo!

Lại lỗi SMS không tự bật sáng màn hình lên. Có ai bị không?
Thêm nữa, có vẻ ngốn pin dã man! (sau khi cài một đống đại gia như WA2, PocketBreeze, ILauncher...)

Lỗi SMS ko sáng màn hình thì xin ko có lời gì thêm nữa,vẫn vậy.Còn ngốn Pin ư?Có thể chỉ là cảm giác.Đây là 1 bản quá là tiết kiệm,tối giản đi rất nhiều,nhưng rồi ta lại cài vô nhiều thứ nữa thì tất nhiên vẫn ngốn Pin rồi,chính xác nhất là mang 2 máy BA,mỗi máy 1 bản Rom khác nhau,soft hệt nhau so sánh thôi!

tui thấy bản này có vẻ không bằng bản của xplode, các icon xấu hơn hẳn, còn tốc độ thì cũng chỉ tương đương thôi.

Ặc ặc,có quá thiên vị ko bác?Em thấy HelmiR2 nhanh hơn XplodeR4 nhiều đấy chứ,ngay từ bc HR,thử lấy đồng hồ bấm giây xem thằng nào HR nhanh hơn nhé!Hi hi.

Các bác cho em hỏi với

Mình Up đầy đủ các bc,vẫn chạy BaUpgrade,ko lỗi nào cả,còn nếu có lỗi ID thì dùng MaUpgradeNot_ID thôi!

Các đồng chí cho hỏi con BA này toàn rom kén soft hay sao ấy nhỉ,cài cả r4 xplode rồi mà rất hay bị treo máy cú cài soft xong ấn softreset vào màn hình logon là đơ HR lai thì được bó tay.ai co kinh nghiệm chỉ họ bản rom nào ngon ngon ko chứ dùng lại 2k3 chán lắm

Kén Soft là chuyện thường gặp mà,ngay cả WM2k3 cũng ko fai là hoàn hảo đâu nhé!Bác thử chạy iLauncher và WA song song xem nào,SR dừng ngay BootImage luôn!Tốt nhất thấy đụng Soft nào thì cạch nó ra thôi!

Chào các bác!!! Vừa mới up xong bản Helmi R2. Lâu quá không up mày mò mãi mới được. Các bác lưu ý:
1. Không up được từ Vista(hình như không tương thích với HDH)
2. Trước khi up trên PC của bạn phải được cài Active Sync
3. Không nhất thiết chạy SetOperator
cứ thế là các bác cứ up thôi!!!! Chúc các bác thành công.
Rom này mới up chưa test nên chưa biết ưu nhược điểm của nó thế nào.

Không nhất thiết chạy SetOperator,em đồng ý,nhưng nên chạy bác ạ!Đầy đủ vẫn hơn và em thấy hình như có bc đó vào BA hoạt động có vẻ nuột hơn,đùa vậy chứ,ko nên coi thường bc đó đâu,mình quen làm nhanh,nên bỏ qua thôi,có thể nói là ẩu đấy!

dkvnodessa

Đúng là bản Helmi R2 này có vẻ nhanh hơn các bản khác, độ ổn định thì chưa biết vì mới dùng được vài tiếng, nhưng bật tắt Bluetooth kém hơn của Logout, toàn phải SR mới bật được nên cũng hơi bất tiện!!! các vấn đề khác thì chưa thấy gì nghiêm trọng cả!!! em nghĩ bác nào đang dùng Logout .10 mà ổn định thì cứ dùng không cần phải up lên bản này vội vì không thấy sự khác nhau nhiều lắm!!!

Status
Không mở trả lời sau này.