• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

PDAmember

Link của bạn đây: RAPIDSHARE

Bản rom này được đánh giá là ổn định nhất cho dòng BA, tuy nhiên cho tới thời điểm này thì nó hơi cũ (AKU 3.5 so với AKU 3.5.2 hiện nay)! Ko biết đến khi nào mới có rom mới của anh logout cho cộng đồng BA thưởng thức! :((

Bạn có thể giải thích sơ qua hộ tôi khái niệm AKU... với vì tôi vẫn đang còn lơ mơ về uprom, chưa làm lần nào nên ko rõ lắm.

Cái link rapidshare này vẫn bị lỗi, ko vào được, bạn up lên trang khác hộ cái ;;)

TrungDN

hocohu2003 nói:
Có nhiều trò chơi rất khó chạy nếu bbạn cài vào thề nhớ, chạy hồi nó sẽ báo lỗi vì vậy những trò nạng k nên cài vào. Còn cái màn hình xoay thì có nhiều người đã chỉ cách rồi mà, bạn tìm lại mấy trang trước đi.
Cám ơn bạn. Mình quyết định là chỉ chơi SkyForce thôi, không chơi với AngelFish nữa.

PhamThanhDat nói:
-Vấn đề chữ G thì đã khắc phục được bằng cách dùng WA3 beta, còn trong rom là WA2 nên ko có chữ G đâu bạn!
-Biểu tượng pin mà bạn nói là ở trên cùng hay dưới cùng (vì mình ko biết thanh toolbar mà bạn nói là thanh nào?), nếu là trên cùng thì bạn phải vào Setting của WA2 mới tắt được!
Cám ơn bạn nhiều. Cái WA3 ấy là cái gì vậy hả bạn, lấy ở đâu về được nhỉ? Có chữ G vẫn tiện hơn. Còn cái pin là cái hiện phía trên ấy bạn, cái biểu tượng pin hơi nhỏ nên không tiện bằng cái vạch pBar nên tôi muốn bỏ biểu tượng pin đó, để cái vạch kia lại.

Bạn có thể giải thích sơ qua hộ tôi khái niệm AKU... với vì tôi vẫn đang còn lơ mơ về uprom, chưa làm lần nào nên ko rõ lắm.

Cái link rapidshare này vẫn bị lỗi, ko vào được, bạn up lên trang khác hộ cái ;;)
- Link vẫn dùng tốt đó bạn, mình đã thử trước rồi mới dẫn link cho bạn đó chứ, mới vừa thử lại, vẫn down ào ào! :D
-AKU là gì mình cũng ko rành lắm, đại loại nó là cái lõi giống như kernel của Linux vậy đó bạn, nếu bạn cần tìm hiểu kĩ thì nên hỏi mod Tom_codon :D
- Để up rom bạn làm như sau:
+ Tải bản rom về, giải nén
+ Đưa máy bạn về bootloader bằng cách bấm và giữ đồng thời 2 nút Power + Record rồi chọt Reset, màn hình sẽ .. tối thui, nhìn kĩ sẽ thấy có chữ Serial
+ Cắm cáp nối với PC hoặc cắm vào đế sync, lúc này trên màn hình PPC sẽ hiện chữ USB
+ Vào thư mục chứa rom vừa mới giải nén, chạy file MaUpgradeUt_noID là quá trình up rom sẽ bắt đầu (khoảng 20p là xong)
+ Sau khi hoàn tất bạn rút PPC ra khỏi cáp (hoặc đế), bấm và giữ Power rồi chọt reset, buông hết ra rồi bấm và giữ liền 2 phím Camera + Record, màn hình sẽ hiện lên 3 dòng chữ, dòng đầu tiên bạn để No, 2 dòng sau để Yes (bầm Camera để lên xuống và Record để chuyển Yes-No) xong rồi bấm nút hình bao thư là xong!
Con O2S này lì lắm, bạn cứ up đi, ko chết đâu mà lo! :D

NhatNguyen

Cám ơn bạn nhiều. Cái WA3 ấy là cái gì vậy hả bạn, lấy ở đâu về được nhỉ? Có chữ G vẫn tiện hơn. Còn cái pin là cái hiện phía trên ấy bạn, cái biểu tượng pin hơi nhỏ nên không tiện bằng cái vạch pBar nên tôi muốn bỏ biểu tượng pin đó, để cái vạch kia lại.

Trung theo link NÀY vào tham khảo thêm nhé :p
Thân !!!!

vnvn

AKU là bản update lỗi của window mobile chứ ko phải là kernel , kernel của Window mobile là WinCE

gunsmoke

đúng vậy rồi đó trước mình dùng cũng bị như vậy khó chịu lắm nếu mình nhớ o nhầm thì là bạn dùng dòng:add..." gì gì đó mình o nhớ rõ lắm đại loại là thêm số vào trong sim,dùng cái đó chắc chắn bị lỗi ấy,bạn chịu khó quay lại mấy trang trước mod kobold cho cái:"save to sim"dùng ổn hơn đấy

Em dùng cái save to SIM này rồi. Copy 1 ố ừ contact vào sim thì được chứ nếu dùng select all rồi chọn save to SIM cũng chỉ copy có 1 số vào sim thôi. Em mới đổi số mà copy từng số một vào sim thì chết em.

PDAmember

- Link vẫn dùng tốt đó bạn, mình đã thử trước rồi mới dẫn link cho bạn đó chứ, mới vừa thử lại, vẫn down ào ào! :D
-AKU là gì mình cũng ko rành lắm, đại loại nó là cái lõi giống như kernel của Linux vậy đó bạn, nếu bạn cần tìm hiểu kĩ thì nên hỏi mod Tom_codon :D
- Để up rom bạn làm như sau:
+ Tải bản rom về, giải nén
+ Đưa máy bạn về bootloader bằng cách bấm và giữ đồng thời 2 nút Power + Record rồi chọt Reset, màn hình sẽ .. tối thui, nhìn kĩ sẽ thấy có chữ Serial
+ Cắm cáp nối với PC hoặc cắm vào đế sync, lúc này trên màn hình PPC sẽ hiện chữ USB
+ Vào thư mục chứa rom vừa mới giải nén, chạy file MaUpgradeUt_noID là quá trình up rom sẽ bắt đầu (khoảng 20p là xong)
+ Sau khi hoàn tất bạn rút PPC ra khỏi cáp (hoặc đế), bấm và giữ Power rồi chọt reset, buông hết ra rồi bấm và giữ liền 2 phím Camera + Record, màn hình sẽ hiện lên 3 dòng chữ, dòng đầu tiên bạn để No, 2 dòng sau để Yes (bầm Camera để lên xuống và Record để chuyển Yes-No) xong rồi bấm nút hình bao thư là xong!
Con O2S này lì lắm, bạn cứ up đi, ko chết đâu mà lo! :D

Khi tôi click vào Link của bạn đưa, vì máy tôi đã cài FPlashGet nên cửa sổ của chương trình sẽ tự động mở ra và cho download trực tiếp, nhưng thực tế chỉ down về được file dung lượng có 5k!!! Tôi nghĩ tại link là vì thế :-?

quocthai

Khi tôi click vào Link của bạn đưa, vì máy tôi đã cài FPlashGet nên cửa sổ của chương trình sẽ tự động mở ra và cho download trực tiếp, nhưng thực tế chỉ down về được file dung lượng có 5k!!! Tôi nghĩ tại link là vì thế :-?

Bác phải tắt Fget đi và vào trang của Rapidshare thì nó mới cho down về được !

quocthai

Các bác cho em hỏi O2IIS của em đã up rom 2005 Logout 5.04.10 trong Office phần Taks và Calendar mở kô lên là do bản rom bị lỗi phải kô? Thank!

rosa

Các bác ơi, cái Chủ đề này dài quá rồi, em đọc mãi mà không hết đc. Bác nào có thể tổng kết giúp em đc không???

-Bản Rom nào dùng ổn định nhất cho BA?
-Bản Rom nào mới nhất

Với lại cho em hỏi thêm với ạ. Em dùng bản Rom Logout Fix 1 thấy tốn pin quá. Đọc trên diễn đàn thì thấy bảo do cái SPB mobile shell nhưng em đã cài lại bản SPB mobile shell 1.5.0 rồi (bản này bảo ko tốn pin

echvang

Theo ý kiến chủ quan của tôi thì bạn nên dùng bản ROM AKU3.5, Version 5.04.10 của bác Logout. Tôi đang dùng mà thấy chạy ngon cực, không bị lỗi gì hết. Radio Ver là 1.15.00
Bản này chạy quá ổn định luôn, bạn chịu khó tìm trong diễn đàn, load về rồi chạy. Cứ yên tấm, con O2S chiến lắm dùng vô tư. Hôm rồi mình đánh rơi vào chậu nước, sấy xong lại alô bình thường.
Thân

TrungDN

-Vấn đề chữ G thì đã khắc phục được bằng cách dùng WA3 beta, còn trong rom là WA2 nên ko có chữ G đâu bạn!
Tôi đã cài thử cả WA3, cả WAD mà loay hoay mãi các kiểu setting trong đó vẫn không làm sao cho hiện cái chữ G được. Bạn vui lòng chỉ dẫn cụ thể cho tôi trong WA3 với được không. Cám ơn bạn trước.

Tôi đã cài thử cả WA3, cả WAD mà loay hoay mãi các kiểu setting trong đó vẫn không làm sao cho hiện cái chữ G được. Bạn vui lòng chỉ dẫn cụ thể cho tôi trong WA3 với được không. Cám ơn bạn trước.
Bạn vào phần Setting của WA3, chọt Button rồi chọt nút mũi tên qua phải bạn sẽ thấy phần Others, bạn chỉ cần tick vào mục "The Network icon uses the default icon" và mục "The phone icon uses the default icon" là xong! Nếu có thắc mắc gì thì bạn qua topic WA3 bên box Theme và skin thảo luận thêm nhé, ko thảo luận ở đây tránh làm loãng topic! Nó đây

Khuong

sao lâu rồi không thấy bản rom mới nào ra nhỉ. thích up nhưng chẵng có rom để vọc nữa

cf005h

Các bác ơi, cái Chủ đề này dài quá rồi, em đọc mãi mà không hết đc. Bác nào có thể tổng kết giúp em đc không???

-Bản Rom nào dùng ổn định nhất cho BA?
-Bản Rom nào mới nhất

Với lại cho em hỏi thêm với ạ. Em dùng bản Rom Logout Fix 1 thấy tốn pin quá. Đọc trên diễn đàn thì thấy bảo do cái SPB mobile shell nhưng em đã cài lại bản SPB mobile shell 1.5.0 rồi (bản này bảo ko tốn pin

Bác ơi. Sao em xem trên trang chủ của SPB mà chỉ thấy bản 1.0 thôi. Bac kiếm đâu ra bản 1.5 thế?

Bác ơi. Sao em xem trên trang chủ của SPB mà chỉ thấy bản 1.0 thôi. Bac kiếm đâu ra bản 1.5 thế?

Bạn qua box Phần mềm xem topic SPB Mobile Shell nha! Ko thảo luận về phần mềm ở đây, rút kinh nhiệm bạn nhé!

poiuy

Mình không tải được bản R5 Xplode được vì file lớn quá (>60MB), hiện tại đang dùng bản r4 thấy wifi của nó hơi yếu (tuy vẫn tốt hơn R2 Helmi), xin hỏi các bác đã dùng qua cả 2 bản r4 và r5 thấy bản nào bắt wifi nhạy hơn, nếu bản r5 tốt hơn thì mình sẽ cố tải về vậy. (chỉ xét riêng wifi thôi nhé)

khoailangsung0

Tui đã up rom " WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2 " chạy thấy có lỗi:
1. save danh bạ từ sim sang contacts thì khó khăn lắm...chạy hoài mà chưa save được. Stop thì save được 50- 70 % , dù đợi save 4- 5 tiếng đồng hồ.????
2. Mở WMP để nghe nhạc, nghe bình thường sau đó tui gán 1 nút nào đó cho toggle screen nhằm tắt đèn màn hình... nghe bình thường... đến khi mở đèn màn hình lại để chọt vào nút close của WMP nhằm tắt WMP đi thì thấy màn hình trắng toát ( lúc này vẫn nghe nhạc bình thường- nhưng giao diện của WMP không có- màn hình trắng toát ) ?????
..................................
Vì thấy lỗi như vậy nên tui có ý up rom khác. Tui load về các rom : Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2.R2 ; ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 exrom logout 5.04.10 ; ROM 5.35.05 AKU 3.5.2(WM06) rồi tiến hành up thì nhận được thông báo lỗi như hình sau , ???? các bạn chỉ dùm tui với !!!!!!!!!!!!!!
Thanks !!!!!!!!!!!
http://i10.photobucket.com/albums/a143/khoailangsung0/Tin Hoc/loi2.jpg

poiuy

Sau khi uprom xong bạn đã HR chưa vậy (cái bước no-yes-yes ấy)
Còn việc up chưa được là do bạn chưa làm bước checksum, VD Vào Command trên Windows bằng cách vào Start->Run->Gõ cmd ->Tìm đến folder chứa ROM và gõ lệnh sau

Code:

SetOperator O2ASI001

Status
Không mở trả lời sau này.